ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมมันถึงเป็นแบบนี้วะ ขอประจานแบบออกอากาศหน่อยนะครับ  (อ่าน 23236 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
1.พี่ธเนศ ZOOM-ZOOM เอารถมาจอดบ้านผม  ผมเปิดท้ายรถ เห็นโช้คอัพ +ค้ำแต่ง  โทรถามพี่เค้าเผื่อจะขอซื้อมาใช้  พี่ท่านบอกว่า "คุณแอ๊กเอาไปใส่เลยครับ เอาอันไหนหยิบไปเลยนะ"

2. รัช RATTSTER ให้ หน้าปัดไมล์ ของแต่ง NB  มาให้ใช้  ฟรีๆ  แค่เห็นว่ารถผมเป็นสีเขียว ไมล์แต่งก็สีเขียว เลยเอามาให้ใช้ ฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3.อาจารย์หนุ่ม..เอาฝาถังน้ำมันของ KG Work มาให้ใช้ แบบฟรีๆอีก  แต่มีเงื่อนไขว่าเบื่อแล้วต้องเอามาคืน ชอบเรียกไปกินข้าวฟรี  ดูหนังก็เลี้ยงผมฟรีอีก ตูก็มีตังค์นะโว้ย คิดรัยกะผมเปล่าเนี่ย

4.Ton DIY ปรึกษา ได้ทุกเรื่อง เรื่องรถ เอาของแต่งมาขายผม ก็ถูกแสนถูก ราคาแบบรับแล้วเกรงใจ ตังค์ก็ยังไม่ต้องให้  เอาของไปก่อนแล้วค่อยจ่ายที่หลัง(ไว้จะโกงให้ดู 55+) ..ของอันไหนไม่ดีไม่สมบูรณ์ ไม่ยอมขายให้ผม เพราะกลัวไม่ดี(แต่ กู อยากได้นิหว่า)  ล่าสุด เอาล้อ 15 นิ้ว มาให้ใส่วิ่งเล่นก่อน  แบบ ไม่เอาตังค์  จะซื้อก็ไม่ยอมขาย บอกแต่ว่า เอาไปใส่เลยพี่ไม่คิดตังค์ เบื่อค่อยมาคืน(เดี๋ยวจะวิ่งให้ล้อมันพังเลย  ดูดิจะคิดตังค์ไหม อิอิ

5.โอ๋...แนะนำเรื่อง ล้อ เบาะ แนวซิ่งๆ.....ชอบบอกประโยคประจำที่ได้ยินบ่อยๆคือ  พี่..ของผมมีพี่เอาไปใส่ดูก่อน ไม่ได้ค่อยเอามาคืน  เรื่องเงินที่หลังก็ได้พี่ หรือไม่ก็เอาไปใช้ก่อนเบื่อแล้วค่อยมาคืน....
 :041:".อะรัยวะ  กูมีตังคืนะโว้ย"  พวกนี้ทำไมชอบให้ผมฟรีๆวะ  actมีตังค์นะ

6.บาส-m2  โทรมาหาผม เพราะเห็นว่ารถผมสีโดน  เข้ากับล้อที่มีอยู่  บอกเลยว่า พี่เอาล้อชุดนี้ของผมไปลองใส่เลยพี่  ผมว่ามันสวยนะ พี่จะเอาเมื่อไหร่ไปเอาเลยพี่  

7.Nop -Nb/Nc  ผมหาเบาะว่าจะใส่รถ  nop  อาสาไปเอาเบาะจากคนขายมาให้ผม แค่นั้นยังไม่พอ เห็นผมหาขาเบาะยังไม่ได้  พี่แกเล่นบอกผมว่า พรุ่งนี้พี่ค่อยมาเอาเบาะนะ เพราะเดี๋ยวผมจัดการทำขายึดเบาะให้พี่เลยดีกว่า  อะรัยวะ ไปเอาเบาะมาให้ เสียทั้งเวลาและน้ำมันรถ  ยังจะผลิตขายึดเบาะให้ผมอีก

8.b4-miata  vit  ทำขาวางหลังคา  มาให้ ใหม่ๆเลย เอามาส่งถึงที่บ้านผม และบอกด้วยน้ำเสียงดุผมว่า " ไม่เอาตังค์นะพี่  ผมทำให้พี่ใช้" ฟรีอีกละ

ผมอยู่ในคลับรถ มาเยอะหลายคลับ พอสมควร  แต่ที่ MIATA-thai นี่สุดยอด ............ขอบคุณทุกท่าน  ทั้งที่เอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนาม  เพราะเยอะมากหลายท่านเลยที่มีน้ำใจกับผม  ขอบคุณมากกกกกกกกครับ :106: :106:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 10:28:22 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ก็อย่างที่พระท่านว่าครับ " กรรมใดใครก่อ  กรรมนั้นตามสนอง "

ก็พี่น่ารักไงครับ  ใครๆเค้าก็เลยรักพี่ไง  อิอิ

ปล.ตอนรถ วากอนอาร์ ผมแอร์พัง  พี่แอ็คก็ให้คำปรึกษาที่ดีครับ

ก็น่ารักแบบนี้ไงครับ  ใครๆเค้าก็รักพี่ไง

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เอิ๊ก ... เอิ๊ก ... ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก มันเก็บกดมากแค่ไหน อยู่ที่ไหนก็ไม่สบายใจเท่าที่นี่หรอกนะตะเอง   8)

บอกแล้ว Miata Club รักใคร-รักจริง ไม่ทิงนองนอย(จะเก่าไปไหมเนี่ย)   :-*

พี่เองก็แบ่งวิทยุดี ๆ มาให้ผมใช้เหมือนกันนะ แถมค่าแรงก็ไม่คิด ดูแลอย่างดี(ทุกเรื่อง) ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยก๊าบบบ  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

ลป. งานเยอะฉิบ ป่านนี้ยังไม่ได้กลับบ้านเลย แต่ก็รักที่จะทำนะ (เดี๋ยวไม่มีเงินผ่อน shinju ซวยเลย)   :emo47:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ประจานพี่แอ๊คบ้างดีกว่า

เมื่อวานเหงาๆ โทรไปชวนพี่แอ๊คไปกินจิ้มจุ่มแถวบ้าน
กินเสร็จพี่แกออกให้ซะงั้น ข้อหามาไกลกว่า ซะงั้น...

แถมไม่พอเอาบัตรนวดตัวมาให้อีก2ใบ ให้เอาไปนวดกับแฟน ด้วยข้อหากลัวไม่ได้ใช้

^__^"

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เจอตัวโจ๊กก็ดี อาจารย์smsมาชวนไปกินกาแฟ แถวซอยอารีย์ ไปป่ะ บัดนาว!!!!

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
รอรับก้อยที่เรียนพิเศษ 2 ทุ่ม

เดี๋ยวรับเสร็จเดี๋ยวโทรไปหานะครับ :)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 63
ผมก็มีปัญหากับคนในคลับหลายคนเหมือนกัน ขอระบายบ้าง   :010:

คนแรกเลยที่ผมมีปัญหาด้วยคือคุณ Ton-DIY เป็นโจทย์กับผมเหมือนคุณ ACT คนอาไร้ ซ่อมรถผม มารับรถถึงบ้านกลับไปซ่อมที่บ้านตัวเอง ซ่อมเสร็จก็ขับกลับมาส่งที่บ้าน พูดจาไพเราะมากจนเหมือนคุยกับเจ้านายอยู่ ซื้ออะไหล่ก็ขับรถตู้ขนมาให้เลือกถึงที่บ้าน เอาอันนี้ ไม่เอาอันนั้น อันนี้ขอเอามาทาบก่อน เออ...อันนี้ไม่เอานะ ดูไม่สวย ทำยังกะเป็น Mistine มาแล่วคะ ราคาขายก็โคตรถูก เอาไปก่อนเดี๋ยวไว้คุณจุ๊บว่างๆก่อนค่อยโอนให้ผมก็ได้ ผ่านไปหลายวัน โทรไปขอเบอร์บัญชี ก็บอกอีก ไว้ก่อนก็ได้ครับ ไว้คุณจุ๊บผ่านแบงค์ก่อนค่อยโอนก็ได้ เอ้า...อะไรฟะมีงี้ด้วย กับอีกบริการสุดแทนประทับใจหลายๆอย่าง เช่น เป็นที่ปรึกษาส่วนตัว กับเป็น เซียงกง เดินได้ น๊อตตัวนั้นหาย พลาสติกครอบ อยากได้ไร บอก เซียงกงมาเองคร๊าบบบบ....

อีกคนคือ Rattster ไอ้น้องคนนี้น่ารักมาก ตั้งแต่ตอนที่ไปอบรมสิงห์เรซซิ่งที่ศูนย์ซูบารุ ผมก็พยายามแย่งตอบคำถามเพื่อแย่งเสื้อ jacket ของซูบารุ เพราะผมใช้ซูบารุอยู่ แต่ดันตอบคำถามผิด คนที่ได้ไปคือรัตน์ พอได้เสื้อก็เดินมายื่นให้ผม บอกว่าพี่เอาไปเถอะ ผมเห็นพี่อยากได้ โห..มันใจกว้างจังฟะ เข้าใจว่าถ้าซื้อที่ศูนย์ก็คงมีซัก 3-4 พันแน่ อีกทีนึง โทรไปปรึกษาเรื่องสี่ลิ้น แล้วขอซื้อต่อสี่ลิ้นเก่าที่ไม่ใช้แล้ว มันบอกว่าพี่เอาไปเลยครับ ให้ฟรีๆเลย อยากเห็นตอนทำเสร็จแล้วเป็นไง เพราะในคลับไม่ค่อยมีคนสนทำสี่ลิ้น เอาไปเลยพี่ เอ้า..ใจคอจะให้เป็นหนี้บุญคุณกันไปถึงชาติไหนฟระ  อีกทีนึงแค่ผมบ่นว่าอยากได้หางเป็ดสวยๆงอนๆหน่อย (กระทู้เร็วๆนี้) พี่แกผ่านมาอ่านเจอเท่านั้นแหละเป็นเรื่อง รีบตอบทันทีว่า ถ้าพี่ชอบแนวๆนี้ ผมมีเดี๋ยวไปรื้อห้องเก็บของมาให้ เรียบร้อยครับ อีกไม่กี่วันคงได้เอามาแปะอยู่ที่ท้ายรถผมแน่ เที่ยวนี้ไม่รู้จะคิดตังค์หรือเปล่า (ขอร้องเถอะ ขอพี่ใช้เงินบ้างนะน้อง เดี๋ยวเค้าจะหาว่า ไอ้นี่แต่งรถต้นทุนต่ำ)

ใช่ครับคุณ rooster..อ้าย(อ้าย=พี่/น้องที่รัก) Ton diy. กับ เจ้า Rattster นี่. ตัวดีเลยครับ. ชอบทำให้เราเป็นหนี้บุญคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 08:30:11 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เอาอีก เอาอีก แฉกันเข้าไป จัดหนัก ๆ มาเลยนะพี่น้องครับ ชอบครับ ชอบ

คนทำดีที่อยู่เบื้องหลังทั้งหลาย เตรียมตัวรับมือดี ๆ น๊า งานนี้โทษ จขกท โลด

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
อยากโดน.....อยากโดนมั่ง :004:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
อ่านแล้วยิ้มครับ   :)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
อย่าแล้วอดแฉพี่บ้างไม่ได้...

พี่แอ๊ค พี่ก็เหมือนกาน ติดวิทยุติดลำโพงให้ฟรี แถมหน้ากากวิทยุให้อีก ยังไม่พอ ฝากเงินมาทำบุญอีกพัน ป๋มยังจำได้นะพี่

พี่คงสงสารกระป๋องน้อย มาเติมน้ำยา ดันมาแถมแป๊ปซี่ กับข้าวให้ป๋มอีก

จาขายNA ดันมาถอดบังลมหลังของNB ทำมาลงขาย พอบอกเอา ก็คิดราคาแสนถูก ถูกกว่าตอนพี่ซื้อตั้งเยอะ (แบบว่าลดราคาเกิ๊น50%)
แต่พอตอนจะจ่ายตังค์จิง ดันให้ฟรี แค่ให้ป๋มเอาโรลบาร์ไปส่งให้คุณKที่จันทบุรี ด้วยวิธีไหนก็ได้ ...นี่พี่ พี่เห็นป๋มเป็นไปรษณีย์เหรอคับ :emo58: :emo58:

พี่แอ๊คเอาไว้วันไหน พี่กลับบ้านนครปฐม แล้วไม่มีไรทำโทรหาป๋ม เดี๋ยวป๋มพาไปจัดหนักเลี้ยงพี่คืนสักรอบดีมะ..พร้อมเสมอ :emo55:

ปล. คิดไม่ผิดเลยที่ป๋มซื้อMX5มาขับ เป็นได้ทั้งรถ และเรือดำน้ำจิง(ฝนตกน้ำรั่วดีจัง) :emo58: :emo58:

แต่ที่แน่ๆ ที่นี่ได้มิตรภาพแน่นอน :emo55: :emo55: :-* :-* :emo10: :emo10:

ออฟไลน์ chain

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 1
    • www.ไม้ปาร์เก้.com
ไปทำแอร์พี่แอ๊คยังให้ตู้แอร์ผมฟรีๆเลยเกรงใจจริงๆ ขอบคุณมากๆนะครับ

คุณต้นก็ทำรถได้สุดยอดจริงๆตั้งแต่ซื้อรถมา3ปีเพิ่งรู้ว่ามันวิ่งดีแบบนี้นี่เองถ้าไม่เจอคุณต้นสงสัยมีขายรถไปแล้วอิอิ
www.ไม้ปาร์เก้.com

ออฟไลน์ phatt

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
ขอร่วมนินทาด้วย  :025:  ได้มีโอกาสรู้จักคุณ Ton DIY ครับ มาช่วยดูแลเจ้า NA คันใหม่ของผม แต่เก่ามากกกก มาจากที่อี่นครับ

คุณต้นสุภาพมาก จนพลอยรู้สึกเกรงใจ ต้องพูดระมัดระวังไปด้วย  :-\  ดูแลรถให้อย่างดี ละเอียดมากๆ จะเรียกว่า คุณละเอียด ดีกว่า  :025:

สตางค์ก็ยังไม่ยอมรับเลย  นับว่าเป็น MX5 Professional artist จริงๆครับ  :emo59:

ก็ขอยกย่องไว้ ณ ที่นี้ครับ  :-X  :106:

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
อ่านแล้วซึ้งครอบครับเรารักกันดีจัง  :D
ดีครับพี่แอ๊คต้องประจานกันอย่างงี้ครับพี่ ๆ คนดีทั้งหลายต้องยกย่อง :emo55: