ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมมันถึงเป็นแบบนี้วะ ขอประจานแบบออกอากาศหน่อยนะครับ  (อ่าน 23238 ครั้ง)

ออฟไลน์ joozu

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 14
น้ำใจงาม เหมือนรถเลย

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ความคลาสสิคด้าน" น้ำใจของคนในเว็ปนี้ miata -thai.net"

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
ความคลาสสิคด้าน" น้ำใจของคนในเว็ปนี้ miata -thai.net"
คุณอ่ะแหละ น้ำใจงามเหลือหลาย

ออฟไลน์ suraaem

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
ผมมีเรื่องไม่สบายใจอยากจะระบายถึงเจ้าของร้านแอร์ตราดาวซักหน่อยครับ
คือผมขึ้นกระทู้ถามเรื่องสลิงกระจกไฟฟ้า เจ้าNA ของผมมันขาด ให้แนะนำร้านซ่อม
ที่ไว้ใจได้ ก้อมีพี่ๆเพื่อนๆใจดีในชมรม ช่วยแนะนำตอบคำถามให้เป็นอย่างดี
แต่. มีอยู่คนนึงครับ โทรเข้ามาหา
"เฮ้ย ชิต ! กระจกมรึึงซ่อมไปรึยังวะ?"
"เอ่อ ยังเลยคับเสี่ยแอ็ค กำลังจะหาซื้ออะไหล่อยู่"
"เอามาที่ร้านนี่เลย กรูมีอยู่ ข้างซ้ายหรือขวานะ เออๆว่างๆเอาเข้ามาเลยไม่คิดตังค์"
"เฮ้ย ไม่คิดเลยเหรอครับ(คิดไรกะเค้ารึเป่าเนี่ย) เกรงใจอ่ะงั้นพรุ่งนี้ไปหานะ(กลัวเปลี่ยนใจ)"
วันรุ่งขึ้น.  พอไปถึงแอร์ร้านงานที่ร้านนี่ก้อไม่เคยว่างเว้น(เพราะว่างเมื่อไหร่โดนขัดล้อ)
ท่านเจ้าของร้านก้อรีบเรียกช่างมาจัดการ กะว่าซักชั่วโมงนึงคงเสร็จ
เอาเข้าจริงเล่นไปสองชั่วโมงกว่า เราก้อเกรงใจให้คิดเงินค่าแรงลูกน้องก็ยังดี
ท่านเจ้าของร้านก็ยังยืนยันคำเดิม (อะไรจะดีปานนั้น)ลูกค้าก้อเข้ามาเรื่อยๆ เกรงใจก้อเกรงใจ
แต่ต้องรีบกลับ ขับรถกลับมาก้อคิดในใจ "คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกMx-5 แล้วมาอยู่ในชมรมนี้
ได้เจอเพื่อนดีๆแบบนี้ซึ่งคงจะหาได้ยากในสังคมปัจจุบัน"
ต้องขอขอบคุณ คุณแอ็ค ร้านสตาร์แอร์แอนด์ซาวน์ มาไว้นะที่นี้ด้วยครับ
มีโอกาสเมื่อไร จะไปตอบแทนอย่างสาสม
และขอบคุณชมรมแห่งนี้ที่ร่วมสร้างมิตรภาพดีๆ ให้กับสมาชิกทุกท่านไม่ว่าเก่าหรือใหม่


• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
^___^. ขอบคุณ คุณชิดด้วยเช่นกันครับ ที่ผ่านมา มีแนะนำหลายๆอย่างให้ผมรู้ รวมถึงร้านอาหารอร่อยๆ. อีกมากมาย.  :line4:

และ คลับแห่งนี้ ที่เจอแต่คนดีๆ มีน้ำใจ www.miata-thai.net

ออฟไลน์ jack9001

• *
  • Gift : 27
เฮียคนนี้ แน่นอนเลย ใจดีเหลือเกิน แวะไปเอาของที่ร้าน เดินมาดูห้องเครื่องรถผม บ่นไม่หล่อเลย โทรไปหาเพื่อนถามหาฝาเงาๆ มีบ้างมั้ย แถมยังต่อราคาให้อีก แล้วยังให้ลูกน้องไปเอาให้อีก โอ้!!!น้ำใจเหลือหลายยย ขอบคุณคร๊าบบบบบบ มาโคราชเมื่อไหร่ แวะมานะเฮีย
 :line13: :line13: :line13:

ออฟไลน์ PON

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 11
ผมก็เป็นอีกคนคราบที่ประสพเหตุการ์ณเหมือนหลายๆท่านกะร้านสตาร์แอร์กะเฮียคนนี้
ดังนั้นเราควรรวมผู้ประสพเหตุแล้วจัดหนักให้เฮียซักดอกดีไหมอาวให้สาสม..สามสมย้ำ :line7:
รักนะจ๊วปๆ

:line109: :line2: :line16: :line516: :line4: :line7: :line10:  มาตอบเพราะชอบ สติ๊กเกอร์คร้าบบบบ  อิอิ

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
อธิบายภาพตามลำดับ
 :line109:1) เอเราทำไปเนี่ยดีรึเปล่าน้อ
 :line2:2) ดีซิ มีแต่คนชม
 :line16:3) แต่เค้าเหนื่อยนะ
 :line516:4) ยังดีที่เพื่อนๆให้กำลังใจตลอด
 :line7:5) แต่จำไว้ให้ดีนะทุกคน
  :line10:6) ไอ้ที่ตอบแทนอย่างสาสมเนี่ย เป็นไงเหรอ อิอิ


:line109:1) เอเราทำไปเนี่ยดีรึเปล่าน้อ
 :line516:4) ยังดีที่เพื่อนๆให้กำลังใจตลอด
 :line7:5) แต่จำไว้ให้ดีนะทุกคน
  :line10:6) ไอ้ที่ตอบแทนอย่างสาสมเนี่ย เป็นไงเหรอ อิอิ

55555555555  แปลได้สุดยอดเลย

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56

โอ้ย...ฮาอ่ะพี่ชิต คิดได้งัย 5555+
 :D