ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้าประกาศรวมพลสาวกรถยนต์สายพันธุ์สปอร์ต ดึงลูกค้าร่วมโชว์ของรักในงาน Mazda Show-Off Contest  (อ่าน 13831 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
มีข่าวจากใน pantip.com ห้องรัชดานะมาบอกครับ
เดี๋ยวผมกรองอีกที เพราะว่าเวบยังไม่สามารถ downloadใบสมัครได้
 :025:

บริษัท มาสด้า เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด เตรียมจัดงานครั้งยิ่งใหญ่ประกาศรวมพลคนรักมาสด้า เชิญชวนเหล่าบรรดาสาวกยานยนต์สายพันธุ์สปอร์ตเข้าร่วมกิจกรรมอันยิ่งใหญ่ที่ไม่เคยจัดที่ไหนมาก่อน ทั้งสปอร์ตไอดอลมาสด้า เอ็มเอ็กซ์-5 ขวัญใจชาวโรดสเตอร์ ร่วมด้วยสปอร์ตรุ่นพี่มาสด้า3 และสปอร์ตตัวจื๊ดมาสด้า2 ขวัญใจวัยรุ่น เพื่อร่วมการประกวดแต่งรถยนต์มาสด้าทั้งสามรุ่น ภายใต้ชื่องาน "Mazda Show-Off Contest" ชิงรางวัลมากมายพร้อมร่วมสัมผัสประสบการณ์สุดเร้าใจในการเข้าไปนั่งในรถยนต์กับนั่งดริฟท์ฝีมือระดับโลก D1 Grand Prix 2012 ที่จะทำการแข่งขันขึ้นเป็นครั้งแรกในประเทศไทย

การจัดงานประกวดแต่งรถยนต์มาสด้า Mazda Show-Off Contest ในครั้งนี้ รับสมัครลูกค้ามาสด้าจากทั่วประเทศ และจากรถยนต์มาสด้าทั้งสามรุ่น ประกอบด้วย มาสด้า เอ็มเอ็กซ์-5 รถยนต์นั่งมาสด้า3 และรถยนต์มาสด้า2 ทั้งแฮชต์แบ็ค 5 ประตู และซีดาน 4 ประตู ซึ่งแบ่งการแข่งขันออกเป็นสองประเภท คือ ประเภทตกแต่งสวยงามและเสริมความสปอร์ตดุดันสไตล์เรซซิ่ง Racing Show-Off Award และประเภทตกแต่งแบบสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ Creative Show-Off Award สำหรับรถยนต์ที่มีการตกแต่งเล็กๆ น้อยๆ โดยมีกติกาง่ายๆ ซึ่งลูกค้าสามารถร่วมสนุกเพียงส่งภาพถ่ายรถยนต์และกรอกใบสมัครได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึงวันพุธที่ 20 มิถุนายน 2555 และสามารถดาวน์โหลดใบสมัครผ่านทางเว็บไซต์ www.mazdashowoff.com สำหรับการตัดสินจะมีคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิเพื่อทำการคัดเลือกผู้เข้ารอบสุดท้ายรุ่นละ 20 คัน รวมทั้งสิ้น 60 คัน และจะทำการตัดสินรอบชิงชนะเลิศในวันศุกร์ที่ 29 มิถุนายน 2555 ที่อาคารชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี

สำหรับผู้เข้ารอบสุดท้ายทั้ง 60 คัน สามารถนำรถยนต์ทั้งหมดไปจัดแสดงที่อาคารชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี เพื่อทำการตัดสินรอบสุดท้าย โดยมีคณะกรรมการกิตติมศักดิ์จากหลายสาขาทั้งผู้เชี่ยวชาญด้านรถยนต์ สื่อมวลชน ตัวแทนจากผู้จำหน่ายรถมาสด้า และผู้ทรงคุณวุฒิจากมาสด้า เซลส์ ประเทศไทย สำหรับผู้ชนะเลิศอันดับหนึ่งในแต่ละประเภทนั้นจะได้รับรางวัลเงินสด 10,000 บาท รองชนะเลิศอันดับหนึ่งได้รับเงินสด 5,000 บาท รองชนะเลิศอันดับสองได้รับเงินรางวัล 3,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติคุณและของที่ระลึกจากมาสด้า รวมทั้งสิ้น 18 รางวัล พร้อมกันนี้มาสด้ายังมอบสิทธิพิเศษเอาใจสาวกเพื่อสัมผัสประสบการณ์สุดเร้าใจกับครั้งหนึ่งในชีวิตที่จะได้มีโอกาสเข้าไปนั่งรถของนักดริฟท์ระดับโลก นอกจากนี้มาสด้ายังจัดเตรียมที่นั่งพิเศษเฉพาะสำหรับผู้ที่เข้ารอบสุดท้ายทั้ง 60 คัน พร้อมด้วยผู้ติดตามอีก 1 คน รวม 120 คน สามารถเข้าไปร่วมชมการฝึกซ้อมติดขอบสนามการแข่งขัน เพื่อร่วมชมการซ้อมใหญ่ของนักดริฟท์ระดับโลก D1 Grand Prix ที่จะมาทำการแข่งขันรถ ดริฟท์ครั้งแรกของประเทศไทย

การประกวดในครั้งนี้แบ่งออกเป็น 2 ประเภท

- Racing Show-Off Award ประเภทตกแต่งสวยงามสไตล์สปอร์ตเรซซิ่ง (Sports Racing) แนวทางการตกแต่งตามสไตล์สปอร์ตทั้งภายนอกและภายใน

- Creative Show-Off Award ประเภทตกแต่งสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ (Creativity) จะแต่งมากหรือแต่งน้อยก็ได้เน้นความคิดสร้างสรรค์ที่สวยงามลงตัว

ประเภทรุ่นรถยนต์ที่สามารถส่งเข้าร่วมการประกวดในครั้งนี้
- รถสปอร์ตโรดสเตอร์ Mazda MX-5 (คัดเลือกเข้ารอบสุดท้าย 20 คัน ประเภทละ 10 คัน)
- รถยนต์นั่งสปอร์ต Mazda3 (คัดเลือกเข้ารอบสุดท้าย 20 คัน ประเภทละ 10 คัน)
- รถยนต์นั่งสปอร์ต Mazda2 (คัดเลือกเข้ารอบสุดท้าย 20 คัน ประเภทละ 10 คัน)

รางวัลของการแข่งขันแบ่งออกเป็น 2 ประเภท
ผู้ชนะเลิศและรองชนะเลิศทั้ง 18 คน จะได้เข้าร่วมสัมผัสประสบการณ์สุดมันส์กับครั้งหนึ่งในชีวิตที่มาสด้าจัดเตรียมเป็นพิเศษด้วยการเรียนเชิญเข้านั่งในรถไปกับนักดริฟท์ชั้นแถวหน้าของโลกแบบ VIP นอกจากนี้ผู้ที่เข้ารอบสุดท้ายทั้ง 60 คัน จำนวน 60 คน รวมกับผู้ติดตามอีก 1 ท่าน รวมทั้งหมด 120 จะได้เข้าชมการฝึกซ้อมของนักดริฟท์ระดับโลกติดขอบสนามการแข่งขัน

1. รางวัล Racing Show-Off Award ประเภทตกแต่งสวยงามสไตล์สปอร์ตเรซซิ่ง Sports Racing
รางวัลชนะเลิศ
เงินรางวัลจำนวน 10,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติคุณชนะเลิศ และของที่ระลึกจากมาสด้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่ง
เงินรางวัลจำนวน 5,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล และของที่ระลึกจากมาสด้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง
เงินรางวัลจำนวน 3,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล และของที่ระลึกจากมาสด้า

2. รางวัล Creative Show-Off Award ประเภทตกแต่งสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ (Creativity)
รางวัลชนะเลิศ
เงินรางวัลจำนวน 10,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัลเกียรติคุณชนะเลิศ และของที่ระลึกจากมาสด้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่ง
เงินรางวัลจำนวน 5,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล และของที่ระลึกจากมาสด้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง
เงินรางวัลจำนวน 3,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล และของที่ระลึกจากมาสด้า

วิธีการสมัครเข้าร่วมการประกวด

1. สามารถดาวน์โหลดใบสมัครได้ที่เว็บไซต์ www.mazdashowoff.com
2. รถยนต์มาสด้าทั้ง 3 รุ่น สำหรับ Mazda2 และ Mazda3 สามารถเข้าร่วมการประกวดได้ทั้ง รุ่นแฮชต์แบ็ค และ
ซีดาน โดยระบุรุ่นที่สนใจเข้าร่วมการประกวดด้วยการเลือกเป็นประเภท Racing Show-Off Award ความสวยงามสไตล์สปอร์ตเรซซิ่ง (Sports Racing) หรือประเภท Creative Show-Off Award ความสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ (Creativity)
3. สามารถส่งใบสมัครพร้อมภาพถ่ายรถยนต์ที่เข้าร่วมการประกวด ภายในวันพุธที่ 20 มิถุนายน 2555 และภายในเวลา 17.00 น.

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มาแจ้งข่าวเพิ่มเติมว่าใบสมัครจะสามารถ download ได้ในวันพุธที่ 6 มิถุนายน 2555 นะคร๊าบบบบบบ ... ขณะนี้การจดจัดตั้ง domain ยังไม่เรียบร้อย จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  :emo59: :emo59: :emo59:

กติกาการสมัครเข้าร่วมแข่งขันคร่าว ๆ คือ ส่งเป็นภาพถ่ายทั้งหมด 7 รูป แล้วคณะกรรมการจะพิจารณาจากภาพที่ส่งไป ก่อนตัดสินผู้เข้ารอบสุดท้ายเพื่อนำรถไปโชว์ในวันงานครับ   8)

เตรียมรถ-ตากล้อง-ให้พร้อม แล้วก็ส่งกันเยอะ ๆ ร่วมสนุกกับกิจกรรมดี ๆ ร่วมกัน  :emo55: :emo55: :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

:010:  พี่ Mazdaloverคะ หนูโจ๊กจัมมัย มีคำถามถึงอาวว์กังฟูอีกแล้วค่ะ:

1.ถ้าเป็น NA มันไม่ได้มาจาก Mazda Sales Thailand ประกวดได้ไหมคะ

2.ถ้าเป็น NB หรือ NC แต่ว่าซื้อจาก Gray Market ประกวดได้ไหมคะ

3.ถ้ารถที่หนูซื้อมาเป็นรถจดประกอบ จะเอาไปประกวดได้ไหมคะ

4.พี่ค้างคาวไฟจินนี่ จะมาประกวดไหมคะ ถ้าพี่เขามาประกวด หนูขอสละสิทธิ์นะคะ หนูกลัวพี่เขาใช้ KYค่ะ :car:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มาถามตอนไหนฟระเนี่ย ... ไม่ทันเห็นต้องขอโทษ นู๋คนอร์(คัพโจ๊ก)ด้วยนะคะ   :emo47:

ตอบให้แบบสรุปรวบยอดทุกคำถามเลยล่ะกันค่ะ ... ส่งประกวดได้หมดไม่มีเว้นค่ะ ขอให้มีเครื่องแล้วสตาร์ทมาร่วมงานได้(หากได้รับการพิจารณาให้เข้ารอบสุดท้าย) จะรถแท้-รถไม่แท้-รถจด-รถไม่จด-รถเถื่อน(ไม่มีทะเบียน) ก็ส่งเข้าร่วมประกวดได้นะคร๊าาาาา   :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

website : http://www.mazdashowoff.com/ ใช้งานได้แล้วนะครับ  8)

สามารถเข้าไปดูรายละเอียดการส่งรูปรถเข้าประกวดได้ตาม link ด้านบน  :)

1) ภาพถ่ายรถยนต์ภายนอกรอบคัน (หน้า 45 องศา, หลัง 45 องศา และด้านข้างตรง) ---> มันถ่ายไงฟระ  ::)

2) ภาพถ่ายภายในห้องโดยสารที่เห็นคอนโซลหน้า พวงมาลัย และห้องโดยสาร

3) ภาพถ่ายห้องเครื่องยนต์

4) ภาพถ่ายผู้สมัครคู่กับรถยนต์

ใครพอมีตัวอย่างภาพถ่ายรบกวนลงให้ดูเป็นตัวอย่างให้ด้วยก็จะดีนะครับ ... เผื่อว่าเพื่อน ๆ อยากร่วมกิจกรรมแต่ไม่รู้ว่าควรถ่ายรูปด้วยมุมกล้องแบบไหน   8)

gin

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนๆ.....สมัครได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึงวันพุธที่ 20 มิถุนายน 2555 ใครมีรูปเอามาลงแนะนำกันนะครับ.....ผุ้เข้าประกวดขวัญใจช่างภาพ Naผิวสวย..ท้องไม่ลายไม่มีรอยครูด..หมายเลข8 Ginค้างคาวไฟ ."จินรักเด็กดรับ..เงินรางวัลถ้าได้มาจะเอาไปทำบุญกับทริปทำบุญครับ."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 03:06:57 AM โดย gin »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
 :like: ยอดเยี่ยมมาก ค้างคาวไฟ หัวใจนักบุญ อุดหนุนเด็ก

ขอเชียร์ให้ได้รางวัลนะครับ

ออฟไลน์ bun mx5

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16
พี่จินเปิดตัวอย่างนี้ ชนะไปเลยเห่อพี่ :066: ไคจะกล้าสู้ค้าวคาวไฟ :036:

gin

บุญ...หายดีหรือยัง?หัดทำบาปเยอะๆจะได้หายไวๆพี่จินจะเปิดร้านใหม่ .. . อยากชวนไปช่วยอุดหนุนพี่หน่อยนะ คิดถึง

:like: ยอดเยี่ยมมาก ค้างคาวไฟ หัวใจนักบุญ อุดหนุนเด็ก

ขอเชียร์ให้ได้รางวัลนะครับ

ขอบคุณครับพี่  ใครมีรูปรถเอามาลงให้ชมกันเยอะๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 08:01:53 PM โดย gin »

ออฟไลน์ tt1213

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
เพื่อนๆ.....สมัครได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึงวันพุธที่ 20 มิถุนายน 2555 ใครมีรูปเอามาลงแนะนำกันนะครับ.....ผุ้เข้าประกวดขวัญใจช่างภาพ Naผิวสวย..ท้องไม่ลายไม่มีรอยครูด..หมายเลข8 Ginค้างคาวไฟ ."จินรักเด็กดรับ..เงินรางวัลถ้าได้มาจะเอาไปทำบุญกับทริปทำบุญครับ."

สวยสวดยอดดดดดดดดด

gin

:031:สวยสู้สีดำไม่ได้หรอก....ป้อมเรามีคลิปมาฝาก
http://www.youtube.com/watch?v=yhIgekXx3aU&feature=colike

ออฟไลน์ Pijit30

• *
  • Gift : 8
อิจฉาตาร้อนรถ. สวยๆ.  ครับ

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"


ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
วันพุธที่ 20 นี้หมดเขตส่งภาพนะครับ  (ส่งภายในเวลา 17.00 น.)

:)

:002: ใครที่ยังไม่ถ่ายรูปให้ไปรีบถ่ายนะครับ โย่โย่