ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้าประกาศรวมพลสาวกรถยนต์สายพันธุ์สปอร์ต ดึงลูกค้าร่วมโชว์ของรักในงาน Mazda Show-Off Contest  (อ่าน 13828 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
เพื่อนๆ.....สมัครได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปจนถึงวันพุธที่ 20 มิถุนายน 2555 ใครมีรูปเอามาลงแนะนำกันนะครับ.....ผุ้เข้าประกวดขวัญใจช่างภาพ Naผิวสวย..ท้องไม่ลายไม่มีรอยครูด..หมายเลข8 Ginค้างคาวไฟ ."จินรักเด็กดรับ..เงินรางวัลถ้าได้มาจะเอาไปทำบุญกับทริปทำบุญครับ."
เท่อ่ะพี่

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มุมมองผมเกี่ยวกับการพิจารณาการให้คะแนน การประกวดของรถทั้ง 2 ประเภทมีดังนี้  ???

1) ประเภทตกแต่งสวยงามและเสริมความสปอร์ตดุดันสไตล์เรซซิ่ง Racing Show-Off Award  :)

- เครื่องยนต์ที่เข้าประกวดคงสไตล์ดุ-โหด-แรง (เทอร์โบจะได้เปรียบมากสุด รองมาก็ supercharger)
- มีการตกแต่งภายนอกที่เข้ากัน aeropart-maq

2) ประเภทตกแต่งแบบสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ Creative Show-Off Award สำหรับรถยนต์ที่มีการตกแต่งเล็กๆ น้อย ๆ  :D

- ตกแต่งลวดลายสติ๊กเกอร์แนวคิดสร้างสรร
- ตกแต่งแนว VIP
- ตกแต่งแนว Flush Style

น่าเสียดายที่กลุ่มรถ Original ไม่มีการประกวด แต่คงเพราะ Concept ประเภท Auto Salon ที่รวบรวมบรรดาสำนักแต่งค่ายดังทั้งหลาย จึงมุ่งเน้นกลุ่มที่ต้องการตกแต่งรถยนต์เป็นหลัก ไม่ว่าจะเป็นพวกสายแรง หรือสายสวยงาม ที่กำลังมาแรงสุด ๆ แข่งกับแนว VIP ก็จะเป็น Flush Style  :emo55:

เชิญชวนเพื่อนสมาชิกส่งภาพประกวดกัน เรื่องรางวัลเป็นผลพลอยได้ไม่ได้ซีเรียส อยากให้กรรมการเค้าทึ่งว่าเมืองไทย Mazda MX-5 ก็มีไม่น้อยหน้าชาติใดในโลก (ออกแนวกระทิงแดงซะงั้น  :emo58:)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 01:03:33 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Gong959

• *
เห็นด้วยกับที่คุณ mazdalover นะครับ ผมว่าทางคณะกรรมการคงเน้นแนวแต่งสุดๆ   แต่ใครอยากส่งรูปประกวดเล่นๆก็ส่งได้เลยนะครับ  แต่งมาก แต่งน้อย จะมีกี่แรงม้า ส่งไปร่วมสนุกกัน   ยังไงผมถือว่าเป็นโอกาสดีที่จะได้เก็บรูปงามๆของรถตัวเองไว้ครับ (รถผมแต่งไปเยอะมว้าก)  

:) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 02:17:46 PM โดย Gong959 »

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
เอาด้วยครับ ร่วมด้วยเร้ย  หาเรื่องออกจากบ้านได้แร้น ;D

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดงานเพิ่มเติมนะครับ  ???

รถคันที่เข้ารอบจะได้รับเชิญเข้าจอดโชว์ในงาน Bangkok Auton Salon ในวันศุกร์ที่ 29 มิ.ย.55 ตั้งแต่เวลา 12:00-19:00 น พร้อมรับของที่ระลึกทุกคัน  :emo55:

มีอาหารว่างเครื่องดื่มบริการฟรีตลอดงาน และเตรียมตัวให้สัมภาษณ์กับนิตยสารและทีวีที่มีมาทำข่าวหลายสิบสำนักเลยทีเดียว และเพื่อนสมาชิกที่โชคดียังได้รางวัลและของที่ระลึกติดไม้ติดมือกลับบ้านกันอีกด้วย (ที่1 เงินรางวัล ฿10,000 ที่2 เงินรางวัล ฿5,000 ที่3 เงินรางวัล ฿3,000)  8)

ถือว่าไป meeting กันนะครับ ตามไปเชียร์และให้กำลังใจกันได้ในวันและเวลาดังกล่าวครับป๊ม  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
เอาด้วยครับ ร่วมด้วยเร้ย  หาเรื่องออกจากบ้านได้แร้น ;D
ตลอดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ nundk

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
  จานหนุ่ม รถผมลงรุ่นไหนครับ :002:

รถพี่ nundk ตัดสินใจลำบากมากเพราะลงได้ทั้ง 2 รุ่นอ่ะครับ ... แต่รางวัลเนี่ยน่าจะนอนมาเลยล่ะมั้ง(ถ้าไม่ไป driftt show ในงาน :-\)

ออฟไลน์ nundk

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
   จานหนุ่ม ผมขอแค่เข้ารอบก็พอ แต่ถ้าได้รางวัลจริงๆผมให้สัญญาว่า ผมจะเอาไปทำบุญเลี้ยงเด็กและทุนการศึกษา ทันที :025:

ออฟไลน์ Pijit30

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
1) ประเภทตกแต่งสวยงามและเสริมความสปอร์ตดุดันสไตล์เรซซิ่ง Racing Show-Off Award

1. กษิต จันทร์แก้ว
2. โสภณ รุ่งเรืองสัมฤทธิ์
3. เดชา อภิรมเดช
4. ธนา พัฒนเตชะ
5. พลวัต บุณย์ประเสริฐกูล
6. สุธาวดี ชัยชนะวงศ์
7. อัตตนัย บุญอนันวง
8. ภูมิพัฒน์ ๖รีสิทธิเชษฐ
9. รัฐประชา ชาญชลสมุทร
10. ธเนศร์ มกราภิรมย์

2 ประเภทตกแต่งแบบสวยงามสไตล์แนวคิดสร้างสรรค์ Creative Show-Off Award สำหรับรถยนต์ที่มีการตกแต่งเล็กๆ น้อย ๆ

1. ตรีรัตน์ ตนเจริญสุข
2. เกรียงไกร เสริญวงศ์
3. จิรัฎฐ์คุณ อภิธนพนต์
4. อิทธิพงษ์ วีรวงศ์
5. โชติอนันต์ พรรัตนพิทักษ์
6. สันติ ชัยสิกุล
7. ปิยะพงศ์ จิตต์จำนงค์
8. นิตยา ชุลีประเสริฐ
9. นันธกฤต ติยะภูมิ
10. อรรณพ เพิ่มพรพิพัฒน์

แอบไปเห็น  มา   แล้ว  

ยินดีด้วยครับ  กับทุกๆๆคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 09:50:11 PM โดย Pijit30 »
0897718895

ยินดีกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ ถือเสมือนเป็นการไป meeting พบปะ พูดคุย เดินเที่ยวในงานร่วมกัน ส่วนท่านที่ไม่ได้ส่งเข้าประกวดก็สามารถมาแจมได้ เพียงแต่ต้องหาที่จอดรถต่างหากเท่านั้น ส่วนบัตรเข้าชมงานนั้นทาง mazda มีเพียงพอสำหรับทุกท่าน  8)

ผลการประกวดนั้น เป็นเพียงผลพลอยได้เท่านั้น เพราะรถที่สวยที่สุดหรือดีที่สุด มีอีกมากมายที่ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ หลายท่านติดธุระต้องทำงานประจำ เพราะวันประกวดตรงกับวันศุกร์ อีกอย่างกรรมการให้คะแนนแต่ละท่านก็มีมุมมองเฉพาะแตกต่างกันไป และไม่ใช่การประกวดรถ mazda mx-5 แบบเฉพาะเจาะจง แต่เป็นการประกวดรถตาม concept ของงาน bangkok auto salon เท่านั้น  :D

รถที่เข้ารอบทุกคันสวยที่สุดในมุมมองของท่านเจ้าของรถอยู่แล้วครับ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
ยินดีกับทุกท่านครับ.   เสียดายผมไม่ได้ไปมิตติ้งด้วย.  ครับ.  

พอดีผมขายเครื่องเสียงระบบดูหนังและฟังเพลง.  มีงาน   Bav. Show ที่. ฟอรจูนพระราม9
ในวันที่. 28-   1   คงไม่ได้ไปแจมครับ.  มาให้กำลังใจทุกคน. ครับ.   เสียดายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 10:37:05 PM โดย Pijit30 »
0897718895

ต้องขอบคุณ คุณ Pijit30 ที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบครับ ... เร็ว ๆ นี้อาจมี morning meeting ถ้าว่างก็มาแจมได้นะครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• Gift : 10
ยินดีกับเพื่อนๆพี่ที่เข้ารอบน่ะครับ :like: :like: :like:   เอาไว้ให้รถสวยก่อนแล้วค่อยส่งประกวดด้วยก๊าบบบบบบบบ :117:
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

• *
ต้องขอบคุณ คุณ Pijit30 ที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบครับ ... เร็ว ๆ นี้อาจมี morning meeting ถ้าว่างก็มาแจมได้นะครับ  8)

เช้าๆๆ  ได้เลย  ครับ    ผมถนัดตื่นเช้า   อยู่แล้ว  แต่คงไม่ได้เอาแฟนไปเพราะ  ตื่นยากครับ  

ส่ง  ข่าวด้วย  ชอบๆๆๆเช้า  ok  

อยากเห็นจัง  รถที่เข้ารอบ   ใครเป็นใครกันบ้างตามรายชื่อ

สงสัย  พี่ Gen mazdalover  ท่านเจ้า  คงนอนมาแน่เลย   

อิฉาตาร้อน  สู้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 11:21:47 PM โดย Pijit30 »
0897718895