ผู้เขียน หัวข้อ: ++ PIC วันศุกร์ที่ 15 เมษา 54 นี้. ไปวิ่งที่สนามนครชัยศรีกัน ++  (อ่าน 14622 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
งานนี้ขาซิ่ง ตัวแรงมากันเพียบ  :car: :car: หมุนโชว์กันบ้าง อ๊วกโชว์กันบ้าง :025: สรุปมันส์เหมือนเคย :025:

แรงคิวตอนสาย

ส่วนหนุ่มผู้นี้วันนี้มาแจกพิซซ่าโดยเฉพาะ :emo58: :emo58:

ส่วนพี่ท่านนี้ยอมไม่ได้ ขยับตู้กับข้าวลงสนามกับเค้าเหมือนกัน :025: (แล้วบอกว่าคันนี้จาใช้รับลูก :emo58:)

• *
เตรียมตัวลงสนาม

มาดูลีลาแต่ละคัน :car: :car:

หลังจาได้เวลาอันควรก็เรียงแถวเตรียมตัวไปทานข้าว ก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน :car:

• *
รถใครเอ่ยแรงจัดวิ่งจนท่อน้ำแตก รายงานตัวด่วน :009:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
รูปสวย. ใครมี. เอามาลงอีกนะนะนะนะ

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
ท่านจิณ.....ช่วงนี้หน้าตามีสง่าราศรี....

ไปเสียทีเค้าได้ไงเนี่ย.......ฮี่ๆๆๆ

:025:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ กับบรรยากาศมันส์ๆ มีความสุขกันทั่วหน้าเลยนะครับ  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

gin

• บุคคลทั่วไป
 :005:วันนี้สภาพร่างกายและจิตใจกลับมาเป็นปกติแล้วครับพี่นัอง Miata  สำหรับผมการได้ ไปลองขับรถในสนามครั้งนี้สนุกและมีความสุขมากกกกกกเป็นวันหยุดพักผ่อนที่สุดยอด  พี่น้องในคลับนี้น่ารักทุกคนเลย โดยเฉพาะท่าน พี่Maruko รักมากกก ผมได้รับและเห็นถีงน้ำใจ,ความใส่ใจ,ห่วงใย และแอบสะใจ คริ คริ  อบอุ่นมากครับ :014:
                 เริ่มจาก ตูจะไปสนามกับพวก Miata ทำไมวะ! ค่าลงสนามตั้ง 1500 ขับวิ่งเล่น ในวิน แถวรังสิตก้ได้นี่หว่า...... :041:แต่พอเห็น รายชื่อคนที่ไปทิปนี้กันแล้ว....ถึงกับต้องอุทาน””.โอ้...แม่เจ้า  นี่มันระดับเทพ ทั้งนั้นเลยนี่  แค่ชื่อ  Cabriolet เจ้าของฉายา “แอ๊ดเอาอยู่” หรือ ท่านจุ๊ป Roosteer จ้าวของรถ” Hard core rooster”แถมยังมี B4_miata ใครๆก็รู้ว่าฝีมือขนาดไหนยังไม่เท่ากับความขาว....ไม่ใช่แค่ขาวธรรมดาแบบนี้ต้องเรียก”วิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพ” กันเลย
                 ตรวจเช็คดูรายชื่อคนที่จะไปอีกครั้งเพื่อความแน่ใจ............ไม่มี....ไม่มี..นายเบียร์ Beer….Lonza มีแต่น้องเอิน..ไม่มี Ratsteer เจ้าเมืองฝ่ายเหนือ...ดีมากไอ้ตัวนี้แสบสุด :010: งานนี้ไม่มีใครแกล้งตูแน่   มีแต่ นายโจ๊ก Sarawutk, นายแจ๊ก NA_Devil นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818 …HA..HA…HA….บอกได้เลยว่าอ่อน....ไม่ใช่อ่อนธรรมดา ต้องเรียกอ่อนมะเขือเผาเลยฮิ ....  3คนนี้มีแฟนมา โชว์ลีลาไม่ได้มากหรอก..กลัวแฟน....  แต่แหมเสียดายลูกพี่เรา..Zoom Zoom ไม่ไป สงสัยไปจีนหาแม๊กซ์ Watanabe ก๊อบเกรดAอยู่  แล้วใครจะคอยถ่ายภาพกับVDOสวยๆละนี่   ไม่เป็นไรเดี๋ยวเรารักษาการณ์แทนไปก่อน เริ่มจากถ่ายเก็บรูปในงานแล้วก็ถ่ายVDOกับบรรดาไอดอม(idol)ของเรา .....บอกได้คำเดีนวว่าคุ้ม...งานนี่ตูเกิดแน่.......ฮิ...ฮิ :025: :025: :025:

เริ่มจากต้องเตรียมรถให้พร้อม......ของแต่งซื้อมาเพรียบไม่เคยได้ใช้เลย,,,,งานนี้ต้องเอาหน้ากากดำของน้องMag….BLUE  ไปโชว์หน่อย

วันที่ 15 เม.ย เวลา 7.00 ณ.ปั้ม ปตท  NA สีแดงเข้าจอดที่ช่องหัวจ่าย.....ตะโกนสุดเสียง “91เต็มถัง”  นึกในใจงานนี้ถ้าวิ่งในสนามน้ำมันไม่หมดถังตู”ไม่กลับ”   ถามเด็กปั้ม “น้องมีรถแบบพี่มามั่งหรือยัง  เด็กปั้มตอบพี่มาคันแรกครับ” ฮุ ฮุ คนแรกเลยตู  เติมเสร็จ พี่มามี่มาเป็นรถNBสีดำ เลยชวนกันจอดรถรอหากาแฟทาน (ขอบคุณพี่มามี่มากนะครับที่เลี้ยงกาแฟผม)

คุณต้นมาพร้อมเครื่องมือ-อะไหล่ ถังน้ำมันเตรียมมาครบ
จากนั้นก้มากันจนครบรถสวยๆแรงๆทั้งนั้น   พวกเราก็ไปทำบุญกัน
-ถีงวัด………idol…แอ๊ดCabrioler  ขอย้ำคนเดียวเท่านั้น ที่เตรียมอุปกรณ์ถังเหลืองใส่เครื่องสังฆทานมาครบ พวกเราเลยได้อาศัยเกาะถังขอพรจากพระด้วย...(ขอบคุณมากนะครับ....แกบอกผมว่าคุณนายที่ 1 เตรียมไว้ให้ครับ ไอ้กระผมก็เลยนีกในใจว่าเตรียมไว้ให้แก...ต่ออายุ..ละมั้ง ไม่กล้าพูดดังกลัวโดน....ตืบ.)  

เกาะถังอิ่มบุญกันทั่วหน้า พวกเราก็ไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดกัน  พอแห็นกล้องหันมายิ้มกันหมดเลยเอาหน้ากันจริงๆ
-กำลังใส่รองเท้ามีคนมา สกิดข้างหลัง   พอหันมาเห็น เป็นพี่โกะMaruko ใส่เสื้อสีดำหล่อมาก....ดีใจสุด”””ถึงกับร้อง โอโห มาได้ไงพี่ (นี่คือ idol ของผมสุดยอดฝีมือความไฝ่ฝันอันสุงสุดคือการได้นั่งรถNB สีแดงเจ้าพลิกผันไปกลับแก)    ความจริงแล้วนรกกำลังมาใกล้ผมแล้วทำบุญเกาะถังก๊ช่วยตูไม่ได้

-รูปนี้นางฟ้าถ่ายคู่กับNBสีแดงของพี่โกะมีชื่อรถว่า “เจ้าพลิกผัน” (สำหรับผมขอเรียกมันว่า”ไอ้รถนรก...ชัด ชัด)

-นี่ไงสนามของพวกเรา,,,,,,,,,เยี่ยมเลย    เรามีนักแข่งหญิงมาด้วย  นานายังอายเมื่อเจอ ”แอนบางนา “

-น้องวิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพ อธิบายการใช้สนาม กฎ-กติกา มารยาท

- Cabrioletกำลังชี้จุดโค้ง” แอ๊ดเอาอยู่ “

-  นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818ตั้งใจฟังสุดๆ มาคร้งแรก คงปอดแหกขึ้นมาละซิ :025:

-และนี่คือVDOชิ้นสุดท้ายที่จะเห็นผมอยู๋  เพราะหลังจากที่ผมต้องเก็บกล้องหยุดถ่ายเพื่อรักษาชีวิต ก็พี่โกะผมเล่นจิกโค้งซ้าย..จิกโค้งขวา แล้วก็..จิก...จิก.....จิก แล้วก็จิก  จนผมต้องบอก idol ของผมว่าผมขอรอบเดียวพอนะพพพพพพี่  Idol ผมคงกำลังมันแกเลยขับเลยจุดที่ต้องจอดให้ผมลง ....แบบว่าขับเลย.....ตูได้แถมอีกรอบ  :106:  พี่น้องครับความรู้สึกผมนะเวลานั้นไม่แตกต่างจากนักมวยมองหาพี่เลี้ยงประมาณว่าใครก็ได้โยนผ้าขาวให้ตูที     ตอนนี้เตี๋ยวเป็ดแม่งขี้นมาอยู่คอหอยตูแล้วววว
<iframe title="YouTube video player" width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/pLvvYuOCSzQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
พอครบสองรอบเปิดประตูลงจากรถนรกคันนั้น ไม่ต้องเดินลงใช้วิธิไหลลง  แม่เจ้า นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818กับคุณแอนอยู่ตรงนั้นพอดีเสียเลย..เสียฟรอม ช่างมันไม่แคร์สื่อ :117: คำพูดแรกคือ”ขอยาดมหน่อยครับ” นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818กับคุณแอนแสนดีรีบส่งให้เป็นขวดเล็กใสใสข้างในมีน้ำเป็นสีน้ำตาล นึกในใจ “นี่มันยาดมหรือน้ำมันพรายของไอ้จิ๊ปวะ” เอาวะวินาทีนี้อะไรก็ได้ ยาดมก็ยาดม  ไม่รอดแน่ขอนั่งเอาแรงก่อน     หลังจากนั้นพี่น้องของผมก็ดูแลผมอย่างดีหายาพาลาให้กิน, -น้องวิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพเอาลูกอมของเมีองจีนให้อมด้วยความเป็นห่วงพร้อมขำกลิ้ง......คุณจุ๊ป Roosteer ก็เป็นห่วงมีรอยยิ้มที่มุมปากเล็กน้อยตามสไตล” Hard core rooster”   คุณต้น ton-diy ก็น่ารักเลยขอร้องให้ช่วยเอารถผมไปลองขับให้หน่อยครับกรุณาลองขับให้ผมที คุณต้นแกเลยเกรงใจผม....ออกรถดังเอี๊ยดดดดดดดดดดดดแล้วก็......จิก.....จิก.......จิก..........แกส่งกุญแจคืนให้ผมพร้อมบอกด้วยน้ำเสียงนุ่มนวนว่ารถวิ่งดีมากครัสใกล้หมดแล้ว  (ตุว่าหมดอีตอนออกตัวนี่แหละ)  
และแล้วในความโชคร้ายที่เมารถก็ยังมีความโชคดีอยู่บ้าง :004:  ผมคือผู้โชคีได้ใช้บริการของทีมช่าง Miata club คนแรกเป็นคันแรกเลยดีใจจริง......จริง,,,,,ยางหม้อน้ำแตก.........ไม่ต้องตกใจคุณต้นจัดให้.......น้องเติ้ลTle minicarเปลียนให้ ขอบคุณมากมากนะครับใจดีที่สุดเลยและขอขอบคุณอู่ช่างจ๋าด้วยครับ   เห็นไหมคนดีผีคุ้มครับ :009:

:emo59:สุดท้ายผมขอขอบคุณจากใจและขอบคุณmiata thai ที่ทำให้ผมได้มีพี่น้องเป็นครอบครัวที่อบอุ่นมากครับ.....เมื่อยแล้ว
คำพูดตัวอักษร ผิดพรั้งไปขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2011, 03:58:52 AM โดย gin »

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
กว่าจะดูรูปหมด....ผมขอยาดมด้วยพี่ :025:
5555

ไม่น่าพลาดงานนี้เลยยย... :004:

ออฟไลน์ yongbing

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
เห็นแล้วคิดถึง miata จิงๆ :106: ไว้ถ้ามีโอกาสครั้งหน้าขอไปแจมด้วยครับ

ออฟไลน์ earn

• *
  • Gift : 5

• *
  • Gift : 5