ผู้เขียน หัวข้อ: ++ PIC วันศุกร์ที่ 15 เมษา 54 นี้. ไปวิ่งที่สนามนครชัยศรีกัน ++  (อ่าน 14617 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
 :004:
มาเสียดายด้วยอีกคน

ไว้โอกาสหน้า(คุณจินน) คงได้เจอกาน

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
:005:วันนี้สภาพร่างกายและจิตใจกลับมาเป็นปกติแล้วครับพี่นัอง Miata  สำหรับผมการได้ ไปลองขับรถในสนามครั้งนี้สนุกและมีความสุขมากกกกกกเป็นวันหยุดพักผ่อนที่สุดยอด  พี่น้องในคลับนี้น่ารักทุกคนเลย โดยเฉพาะท่าน พี่Maruko รักมากกก ผมได้รับและเห็นถีงน้ำใจ,ความใส่ใจ,ห่วงใย และแอบสะใจ คริ คริ  อบอุ่นมากครับ :014:
                 เริ่มจาก ตูจะไปสนามกับพวก Miata ทำไมวะ! ค่าลงสนามตั้ง 1500 ขับวิ่งเล่น ในวิน แถวรังสิตก้ได้นี่หว่า...... :041:แต่พอเห็น รายชื่อคนที่ไปทิปนี้กันแล้ว....ถึงกับต้องอุทาน””.โอ้...แม่เจ้า  นี่มันระดับเทพ ทั้งนั้นเลยนี่  แค่ชื่อ  Cabriolet เจ้าของฉายา “แอ๊ดเอาอยู่” หรือ ท่านจุ๊ป Roosteer จ้าวของรถ” Hard core rooster”แถมยังมี B4_miata ใครๆก็รู้ว่าฝีมือขนาดไหนยังไม่เท่ากับความขาว....ไม่ใช่แค่ขาวธรรมดาแบบนี้ต้องเรียก”วิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพ” กันเลย
                 ตรวจเช็คดูรายชื่อคนที่จะไปอีกครั้งเพื่อความแน่ใจ............ไม่มี....ไม่มี..นายเบียร์ Beer….Lonza มีแต่น้องเอิน..ไม่มี Ratsteer เจ้าเมืองฝ่ายเหนือ...ดีมากไอ้ตัวนี้แสบสุด :010: งานนี้ไม่มีใครแกล้งตูแน่   มีแต่ นายโจ๊ก Sarawutk, นายแจ๊ก NA_Devil นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818 …HA..HA…HA….บอกได้เลยว่าอ่อน....ไม่ใช่อ่อนธรรมดา ต้องเรียกอ่อนมะเขือเผาเลยฮิ ....  3คนนี้มีแฟนมา โชว์ลีลาไม่ได้มากหรอก..กลัวแฟน....  แต่แหมเสียดายลูกพี่เรา..Zoom Zoom ไม่ไป สงสัยไปจีนหาแม๊กซ์ Watanabe ก๊อบเกรดAอยู่  แล้วใครจะคอยถ่ายภาพกับVDOสวยๆละนี่   ไม่เป็นไรเดี๋ยวเรารักษาการณ์แทนไปก่อน เริ่มจากถ่ายเก็บรูปในงานแล้วก็ถ่ายVDOกับบรรดาไอดอม(idol)ของเรา .....บอกได้คำเดีนวว่าคุ้ม...งานนี่ตูเกิดแน่.......ฮิ...ฮิ :025: :025: :025:

เริ่มจากต้องเตรียมรถให้พร้อม......ของแต่งซื้อมาเพรียบไม่เคยได้ใช้เลย,,,,งานนี้ต้องเอาหน้ากากดำของน้องMag….BLUE  ไปโชว์หน่อย

วันที่ 15 เม.ย เวลา 7.00 ณ.ปั้ม ปตท  NA สีแดงเข้าจอดที่ช่องหัวจ่าย.....ตะโกนสุดเสียง “91เต็มถัง”  นึกในใจงานนี้ถ้าวิ่งในสนามน้ำมันไม่หมดถังตู”ไม่กลับ”   ถามเด็กปั้ม “น้องมีรถแบบพี่มามั่งหรือยัง  เด็กปั้มตอบพี่มาคันแรกครับ” ฮุ ฮุ คนแรกเลยตู  เติมเสร็จ พี่มามี่มาเป็นรถNBสีดำ เลยชวนกันจอดรถรอหากาแฟทาน (ขอบคุณพี่มามี่มากนะครับที่เลี้ยงกาแฟผม)

จากนั้นก้มากันจนครบรถสวยๆแรงๆทั้งนั้น   พวกเราก็ไปทำบุญกัน
-ถีงวัด………idol…แอ๊ดCabrioler  ขอย้ำคนเดียวเท่านั้น ที่เตรียมอุปกรณ์ถังเหลืองใส่เครื่องสังฆทานมาครบ พวกเราเลยได้อาศัยเกาะถังขอพรจากพระด้วย...(ขอบคุณมากนะครับ....แกบอกผมว่าคุณนายที่ 1 เตรียมไว้ให้ครับ ไอ้กระผมก็เลยนีกในใจว่าเตรียมไว้ให้แก...ต่ออายุ..ละมั้ง ไม่กล้าพูดดังกลัวโดน....ตืบ.)  

คุณต้นมาพร้อมเครื่องมือ-อะไหล่ ถังน้ำมันเตรียมมาครบ
-ถีงวัด………idol…แอ๊ดCabrioler  ขอย้ำคนเดียวเท่านั้น :emo59: ที่เตรียมอุปกรณ์ถังเหลืองใส่เครื่องสังฆทานมาครบ พวกเราเลยได้อาศัยเกาะถังขอพรจากพระด้วย...(ขอบคุณมากนะครับ....แกบอกผมว่าคุณนายที่ 1 เตรียมไว้ให้ครับ ไอ้กระผมก็เลยนีกในใจว่าเตรียมไว้ให้แก...ต่ออายุ..ละมั้ง ไม่กล้าพูดดังกลัวโดน....ตืบ.)  :009:

เกาะถังอิ่มบุญกันทั่วหน้า พวกเราก็ไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดกัน  พอแห็นกล้องหันมายิ้มกันหมดเลยเอาหน้ากันจริงๆ
-กำลังใส่รองเท้ามีคนมา สกิดข้างหลัง   พอหันมาเห็น เป็นพี่โกะMaruko ใส่เสื้อสีดำหล่อมาก....ดีใจสุด”””ถึงกับร้อง โอโห มาได้ไงพี่ (นี่คือ idol ของผมสุดยอดฝีมือความไฝ่ฝันอันสุงสุดคือการได้นั่งรถNB สีแดงเจ้าพลิกผันไปกลับแก)    ความจริงแล้วนรกกำลังมาใกล้ผมแล้วทำบุญเกาะถังก๊ช่วยตูไม่ได้

-รูปนี้นางฟ้าถ่ายคู่กับNBสีแดงของพี่โกะมีชื่อรถว่า “เจ้าพลิกผัน” (สำหรับผมขอเรียกมันว่า”ไอ้รถนรก...ชัด ชัด)

-นี่ไงสนามของพวกเรา,,,,,,,,,เยี่ยมเลย    เรามีนักแข่งหญิงมาด้วย  นานายังอายเมื่อเจอ ”แอนบางนา “

-น้องวิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพ อธิบายการใช้สนาม กฎ-กติกา มารยาท

- Cabrioletกำลังชี้จุดโค้ง” แอ๊ดเอาอยู่ “

-  นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818ตั้งใจฟังสุดๆ มาคร้งแรก คงปอดแหกขึ้นมาละซิ :025:

-และนี่คือVDOชิ้นสุดท้ายที่จะเห็นผมอยู๋  เพราะหลังจากที่ผมต้องเก็บกล้องหยุดถ่ายเพื่อรักษาชีวิต ก็พี่โกะผมเล่นจิกโค้งซ้าย..จิกโค้งขวา แล้วก็..จิก...จิก.....จิก แล้วก็จิก  จนผมต้องบอก idol ของผมว่าผมขอรอบเดียวพอนะพพพพพพี่  Idol ผมคงกำลังมันแกเลยขับเลยจุดที่ต้องจอดให้ผมลง ....แบบว่าขับเลย.....ตูได้แถมอีกรอบ  :106:  พี่น้องครับความรู้สึกผมนะเวลานั้นไม่แตกต่างจากนักมวยมองหาพี่เลี้ยงประมาณว่าใครก็ได้โยนผ้าขาวให้ตูที     ตอนนี้เตี๋ยวเป็ดแม่งขี้นมาอยู่คอหอยตูแล้วววว
<iframe title="YouTube video player" width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/pLvvYuOCSzQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
พอครบสองรอบเปิดประตูลงจากรถนรกคันนั้น ไม่ต้องเดินลงใช้วิธิไหลลง  แม่เจ้า นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818กับคุณแอนอยู่ตรงนั้นพอดีเสียเลย..เสียฟรอม ช่างมันไม่แคร์สื่อ :117: คำพูดแรกคือ”ขอยาดมหน่อยครับ” นายจิ๊ปหนอนไม้ไผ่ Jib818กับคุณแอนแสนดีรีบส่งให้เป็นขวดเล็กใสใสข้างในมีน้ำเป็นสีน้ำตาล นึกในใจ “นี่มันยาดมหรือน้ำมันพรายของไอ้จิ๊ปวะ” เอาวะวินาทีนี้อะไรก็ได้ ยาดมก็ยาดม  ไม่รอดแน่ขอนั่งเอาแรงก่อน     หลังจากนั้นพี่น้องของผมก็ดูแลผมอย่างดีหายาพาลาให้กิน, -น้องวิทขาวผ่องหล่อขั้นเทพเอาลูกอมของเมีองจีนให้อมด้วยความเป็นห่วงพร้อมขำกลิ้ง......คุณจุ๊ป Roosteer ก็เป็นห่วงมีรอยยิ้มที่มุมปากเล็กน้อยตามสไตล” Hard core rooster”   คุณต้น ton-diy ก็น่ารักเลยขอร้องให้ช่วยเอารถผมไปลองขับให้หน่อยครับกรุณาลองขับให้ผมที คุณต้นแกเลยเกรงใจผม....ออกรถดังเอี๊ยดดดดดดดดดดดดแล้วก็......จิก.....จิก.......จิก..........แกส่งกุญแจคืนให้ผมพร้อมบอกด้วยน้ำเสียงนุ่มนวนว่ารถวิ่งดีมากครัสใกล้หมดแล้ว  (ตุว่าหมดอีตอนออกตัวนี่แหละ)  
และแล้วในความโชคร้ายที่เมารถก็ยังมีความโชคดีอยู่บ้าง :004:  ผมคือผู้โชคีได้ใช้บริการของทีมช่าง Miata club คนแรกเป็นคันแรกเลยดีใจจริง......จริง,,,,,ยางหม้อน้ำแตก.........ไม่ต้องตกใจคุณต้นจัดให้.......น้องเติ้ลTle minicarเปลียนให้ ขอบคุณมากมากนะครับใจดีที่สุดเลยและขอขอบคุณอู่ช่างจ๋าด้วยครับ   เห็นไหมคนดีผีคุ้มครับ :009:

:emo59:สุดท้ายผมขอขอบคุณจากใจและขอบคุณmiata thai ที่ทำให้ผมได้มีพี่น้องเป็นครอบครัวที่อบอุ่นมากครับ.....เมื่อยแล้ว
คำพูดตัวอักษร ผิดพรั้งไปขออภัยด้วยนะครับ

ว่าแต่ เบียเกี่ยวไรด้วยอ่าาา : ))

...

ก็พี่นั่งรถใครไม่นั่ง ดันนั่งกับพี่โกะ... พี่โกะเค้ามือขับสนามพีระ พัทยา นะพี่จิน !!!

...

ครั้งหน้าลองนั่งรถพี่จุ๊บ กับเอิน  ดูครับพี่... คิดว่าไม่แพ้กันแน่นอน 555+ : ))

:025: :025: :025: :025: :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 03:25:14 PM โดย BEER...LONZAR »

• *

รูปมาเพิ่มแล้วคร้าบ  :car:

หวังว่าใครที่ไม่ได้ไปครั้งนี้ ดูรูปแล้วก็ขอให้เกิดกิเลส และไปด้วยกันครั้งหน้านะครับ เดี๋ยวพี่จินจัดให้ :002:

วันนั้นต้องขอโทษพี่ๆด้วยครับที่ไม่ได้ตามไปกินข้าวเย็นด้วย
ยังไงก็ขอขอบคุณ เพื่อนผม นายบอม มา ณ ที่นี้ด้วย ที่มาช่วยถ่ายรูปให้ครับ

เอ๋... ยังไง : ))

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
ขอบคุณรูปสวยๆ ด้วยครับ... :emo59: :emo59: :emo59:

ว่าแต่ว่านั่งอ่านของพี่จินแล้ว เหมือนคนบ้าคนเดียวอีกแล้วอะ...อ่านแล้วก็นั่งหัวเราะ
  :emo58: :emo58: :emo58:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ผมดูเทปที่คุณจินตนาถ่าย vdo ไว้อีกที พบสาเหตุหลักที่ทำให้เกิดอาการอ๊วกแตกแล้ว ใน vdo พี่แกเล่นถือกล้องถ่ายคนขับแล้วสลับมาถ่ายที่ถนน แทนที่จะนั่งมองไปหน้ารถไกลๆเพื่อให้สายตาสามารถมองภาพกว้างๆลดอาการเมา แต่แกเล่นมองผ่านกล้อง vdo อย่างใช้สมาธิ บวกกับการที่ลำตัวต้องบิดหันข้างและเพิ่งกินเตี๋ยวเป็ดไปไม่เกินครึ่งชม. จึงมีอาการเช่นนี้แลท่าน ไม่เชื่อเที่ยวหน้าจัดใหม่ไปนั่งรถพี่โก๊ะอีกรอบ คราวนี้นั่งปกติไม่ต้องถ่าย รับรองไม่มีการเมาแน่ (นี่ถ้าแค่นี้เมา ไปนั่งรถที่มีเทอร์โบดึงหนักๆ รับรองหมวกกันน็อกก็ไม่พอใส่อ๊วกท่านแน่ๆ ไม่เชื่อลองดู)    :014:

• *
ผมดูเทปที่คุณจินตนาถ่าย vdo ไว้อีกที พบสาเหตุหลักที่ทำให้เกิดอาการอ๊วกแตกแล้ว ใน vdo พี่แกเล่นถือกล้องถ่ายคนขับแล้วสลับมาถ่ายที่ถนน แทนที่จะนั่งมองไปหน้ารถไกลๆเพื่อให้สายตาสามารถมองภาพกว้างๆลดอาการเมา แต่แกเล่นมองผ่านกล้อง vdo อย่างใช้สมาธิ บวกกับการที่ลำตัวต้องบิดหันข้างและเพิ่งกินเตี๋ยวเป็ดไปไม่เกินครึ่งชม. จึงมีอาการเช่นนี้แลท่าน ไม่เชื่อเที่ยวหน้าจัดใหม่ไปนั่งรถพี่โก๊ะอีกรอบ คราวนี้นั่งปกติไม่ต้องถ่าย รับรองไม่มีการเมาแน่ (นี่ถ้าแค่นี้เมา ไปนั่งรถที่มีเทอร์โบดึงหนักๆ รับรองหมวกกันน็อกก็ไม่พอใส่อ๊วกท่านแน่ๆ ไม่เชื่อลองดู)    :014:

555+ เห็นด้วยเป็นที่สุดครับ...

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เข้าไปดูไม่ได้อ่ะครับ ... ทำไงดีล่ะเนี่ย  :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ phatt

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
ได้ดูแต่ภาพนิ่ง ดีจังครับ ได้สนุกไปด้วย :emo59:  :)

ไม่ได้ดูภาพที่คุณจินถ่าย เสียดายจัง :025:

แฟนผมฝากแสดงความเป็นห่วงคุณจินมาด้วย เขายังจำคุณจินได้ดี พูดถึงว่าคุณจินให้เสื้ออยู่บ่อยๆครับ  :106:

gin

• บุคคลทั่วไป
-ขอบคุณมากนะครับคุณPhattmx5 นานๆจะมีเพี่อนเป็นห่วง..ต้องแบบนี้ซิ.. น่ารักที่สุดเลยต้อง  หาเวลาว่างๆนำรถเจ้าปลาทูน้อย มาขับกันนะ..ทานข้าวกันครับ อย่าลืมพาเพื่อนแม่...เฮ้ยยย!..ไม่ใช่ต้องเรียกว่าแฟนซิ มาด้วยนะครับ. ได้ข่าวกำลังจะมีทิปไปอำพาวากัน ผมเองก็ยังไม่เคยไปเลย ไปเช้าเย็นกลับ  แต่ที่แน่ๆต้องขอขอบคุณท่าน"สรจุ๊ป"(rooster)ที่นำกรณีหัวข้อจินตนาอ๊วกแตก มาค้นหาสาเหตุ วิเคราห์เจาะลึก กันถึงไส้ติ่ง เป็นกรณีศึกษากันเลยทีเดียว แถมทิ้งท้ายด้วยความห่วงใยว่า รับรองหมวกกันน็อกก็ไม่พอใส่อ๊วกท่านแน่ๆ ....แหม วิเคราห์ได้ใจจริงๆ อ่านจบผมผมก็ขำตัวเองถึงขั้น "เลือดออกจมูกกันเลยทีเดียว"  ยังไงคุณPhattmx5 ต้องไปด้วยกันให้ได้นะครับ คุณท่าน"สรจุ๊ป"(rooster)จะได้มีหัวข้อใหม่ในการนำเสนอ น่า..นะ..จะได้ขึ้นหน้าหนึ่งเหมือนกัน :025:
<iframe title="YouTube video player" width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/utZyq55vi5c" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 12:14:08 AM โดย gin »

ออฟไลน์ earn

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 5
เอาโปรแกรมดีๆมาแนะนำหน่อยครับ โปรแกรมนี้ชื่อว่า RaceChrono ครับ เป็นโปรแกรมที่ใช้จับเวลาเวลาไปวิ่งเล่นโดยเฉพาะ

เหมาะมากๆสำหรับคนชอบไป Trackday ครับ ที่สำคัญ ฟรี ครับ แถมยังใช้ดีมากด้วย  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คนใช้ต้องมี windows mobile หรือ ไม่ก็ Nokis s series ที่มี GPS นะครับ เนื่องจากโปรแกรมนี้จะอิงตำแหน่งจากดาวเทียม และจะจับเวลาตามจุดเส้นชัยที่เรามาร์คไว้ โดยเราสามารถแบ่งตำแหน่งการจับเวลาออกเป็นหลายๆ section ต่อหนึ่งรอบก็ได้ครับ

ตัวอย่างหน้าจับเวลาขณะใช้ในรถครับ

และพอวิ่งเสร็จ เราสามารถ เอาข้อมูล data log มาเปิดในคอมด้วยก็ได้ครับ ซึ่งเราสามารถดูเวลาต่อรอบว่าในแต่ระรอบเราวิ่งใช้เวลาเท่าไหร่ เข้าโค้งนี้ที่ความเร็วเท่าไหร่ จุดเบรคเราอยู่ตรงไหน เติมคันเร่งเมื่อไหร่ ซึ่งข้อมูลเหล่านี้เราสามารถเอามาปรับปรุงการขับของเราได้ดีมากครับ

ตัวอย่างหน้าต่างในคอมครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขอขอบคุณคนพัฒนาโปรแกรมนี้ครับที่ทำให้เรามีโปรแกรมดีๆใช้ฟรี
download ตามนี้เลยครับ http://www.racechrono.com/download/
manual                      http://www.racechrono.com/manual/

*ถ้าใครใช้แล้วดีอย่างไร ก็อย่าลืมช่วยกันบริจาคให้กับทางผู้พัฒนาโปรแกรมกันนะครับ เพื่อใช้เป็นทุนในการพัฒนาโปรแกรมดีๆอย่างนี้ต่อไปครับ โดยสามารถ กดปุ่ม donate ได้ที่ด้านบนขวาของหน้า Download นะครับ

ออฟไลน์ blue

• Gift : 0
:004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004:
พลาด!!!! และเสียดายอย่างสุดซึ้ง :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004: :004:

• *
เดี๋ยวจัดใหม่อีกรอบครับ อย่าพลาดหล่ะเที่ยวหน้า

ออฟไลน์ bun mx5

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16
รอรอ รอ รอจัด รอเสริมอะ  :036:เสียดายคราวที่แล้วไม่อยู่ :003:

• *
มาช้าไปหน่อยครับ มาดูไลน์ที่วิทขับรถผมในสนามว่า 1.46 วิ เค้าวิ่งกันยังไงในสนาม รอบสุดท้าย cool down ครับ คุยกันไปเรื่อยเปื่อย   :025:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=AbbqLm8feWI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=AbbqLm8feWI</a>
โค๊ด: [Select]
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=AbbqLm8feWI[/youtube]ปล.เพื่ออรรถรสในการดู แนะนำให้เปิดเสียงดังๆเพื่อรับฟังเสียง 4ลิ้นกับเสียงยางครางครับ   :014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 08:53:29 PM โดย AdMinBoard »

ออฟไลน์ blue

• Gift : 0
เดี๋ยวจัดใหม่อีกรอบครับ อย่าพลาดหล่ะเที่ยวหน้า
ถ้าไม่ติดงาน รับรองว่า "ไม่พลาดแน่นอนคับ"  ;D ;D ;D ;D