ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ชวนเที่ยวทะเลประจำปี ปีนี้ไปลุย"หัวหิน"กันครับ  (อ่าน 17024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
ครบวาระการเที่ยวทะเลอีกรอบแล้วนะครับ
สมาชิกฝ่ายจัดตะลอนทัวร์ ลงความเห็นว่าปี่นี้
จะไปเที่ยวทะเล"หัวหิน" 2 วัน 1 คืน
โดยไปวันที่ 22-23 พฤษภาคม 2553
เส้นทางคร่าวๆ กรุงเทพ - เพชรบุรี - ประจวบฯ
รับประกันความมันส์ โดยพี่ธเนศ อิๆๆ (แอบอ้าง)
ใครสนใจไปลงชื่อที่กระทู้นี้เลยนะครับ
ส่วนรายละเอียด เส้นทาง ที่พัก และกิจกรรม
จะคอยอัพเดทในกระทู้นี้เช่นกันครับพ้ม  

รัดสะเตอร์เอง

พักโรงแรมนี้ครับ

http://www.i-hotel.co.th/

กำหนดลงชื่อเข้าร่วมกิจกรรมภายในวันที่ 30 เมษายน  2553

อัพเดท 22 คัน 35 คน

รายนามผู้ร่วมกิจกรรม
1. Rattster NC แดง 1 คัน 1 คน   โอนแล้ว
2. ZOOM ZOOM NA-NB 1 คัน ....  คน
3. POP_POP 1 คัน .... คน
4. เสี่ยแบงค์ กะ เสี่ยเบิร์ด 1 คัน 2 คน   โอนแล้ว
5. RedPlayboy™   1 คัน....คน
6. oakinen NB8C   1 คัน 2 คนคราบบบบ ....... โอนแล้ว
7. Bas_M2-1028 1 คัน  1  คน  โอนแล้ว
8. Surawutk NA6C 1 คัน 2 คน
9. Ton-DIY NB8C  1  คัน กี่คนคร้าบ......โอนแล้ว
10. Snow-White  370Z 1 คันรถ  (สาวๆรึป่าวพี่)
11.Tle  NA6C 1 คัน....คน   โอนแล้ว
12. พี่เต้ย (เพื่อนพี่กำนัน) NC 1 คัน 1 คน
13. K.ลี NA 1 คัน 1 คน
14. เหน่ง NA 1 คัน 2 คน
15. พี่กบ และครอบครัว
16. BeerLonza NA 1 คัน 2 คน
17. พี่แอ็ค NB auto ตามไปแจมรอบเย็นครับ
18. พี่ตี๋ เพื่อนพี่กำนัน ไปด้วยแต่ไม่ได้ค้างครับ
19. พี่เส NC เพื่อนพี่กำนัน ไปด้วยแต่ไม่ได้ค้างครับ
20. พี่ห่าว MRS เพื่อนพี่กำนัน
21. พี่หมอปัญญา  NC เพื่อนพี่กำนัน
22. นพ NB   1 คัน 2 คน 1 ห้องครับ
23.ต้น-พี่เล็ก Na-Nb 2 คัน 2 คนครับ

กำหนดการดังนี้นะครับ

ไปเสาร์ที่ 22 กลับ อาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2553

เสาร์ที่  22

6.00 น.   นัดเจอที่ ปั้ม ปตท.(จิฟฟี่ เก่า) ที่เคยนัดที่เดิม
7.00 น.   ล้อหมุน ไปทานข้าวแกงแบบอลังการณ์ที่ เขาย้อย
9.30 น.   ทานเสร็จแล้ว มุ่งหน้า เขาวัง แวะซื้อขนม
             และให้อาหารลิง  ขึ้นรถรางเที่ยวชมเขาวัง
11.00 น. มุ่งหน้า ไปทานข้าวเที่ยงที่ปากน้ำปราณ
14.00 น. ออกจากรานอาหารมุ่งหน้า เขาเต่า เดินชมทะเล
             แล้วเข้าที่พัก จากนั้นพักผ่อนตามอัธยาศัย
17.30 น. นัดรับสังสรรและประทานอาหารร่วมกัน ที่ร้านอาหาร
              และมีเล่นกิจกรรมร่วมกัน

อาทิตย์ที่  23  ไปร่วมไหว้พระที่ วัดห้วยมงคล และเที่ยวไร่องุ่น แล้วแยกย้ายกันกลับตามสะดวก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 09:58:38 PM โดย Tle MinicA™ »

• VIP
  • *
ZOOM ZOOM : เอาครับ ไป ๆ ๆ ๆ จัดมาก็จัดไป

ผมลงชื่ออีกหนึ่งคัน แต่กี่คนยังไม่แน่ ต้องให้ผู้กว้างขวางข้างล่างเนี่ยจัดให้

ส่วนการรับประกันความมัน ต้องถามคนที่ไปสะริม เมื่อวันมอเตอร์โชว์

POP_POP : ในเมื่อรุ่นใหญ่ข้างบน ชงซะขนาดนี้ มีหรอจะพลาด

อ่ะ อ่ะ ไปครับไป เรามันคู่หูต่างวัยกันอยู่แล้วนิ พี่ธเนศ

pop_pop  NA 1.8  แดง  กีคนยังไม่ให้คำตอบครับ (หาก่อน)

Tel-minica : พี่รัตน์คับ

ย้ายกระทู้นี้ไปไว้ ห้องสังสรรค์คลับ และ กิจกรรม น่าจะดีกว่านะพี่

เติ้ลว่ามานน่ามีคนเข้ามาดู และสนใจเยอะดี

เพราะเป็นห้องกิจกรรมโดยตรง

ปล. สนใจให้ย้ายมั้ยอะคับ เดี๋ยวขึ้นปักหมุดเลย จัดให้

มิกล้าย้ายโดยพละการ ต้องมาขออนุญาติเจ้าของกระทู้ก่อน

Sarawutk : น่าสนใจมากๆครับ พักที่ไหนอ่ะครับ

Mazdalover : โฮะ โฮะ มหาลัยหยุด ... ขืนไม่ไปคงโดนมิใช่น้อย
มาลงชื่อจองห้องพักไว้ก่อน ... ผู้ร่วมทางยัง บ่ มี เหมือนท่าน ๆ ข้างบนทั้งหลาย
mazdalover ........ 1 คัน/1-2 คน

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
ไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วยไปด้วย :036:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
ปักหมุดให้เลยแล้วกาน เพราะยังอีกนาน :emo59:

• VIP
  • *
เรื่องที่พัก ขอปรึกษาคุณ Mamboo หน่อยได้มั้ยครับ
รึว่าจะไปพักที่รีสอร์ท พี่พนะ ดีครับ ส่วนตัวดีเหมือนกันนะครับ
อันนี้คงต้องไปปรึกษาพี่ช้างอีกที รึใครมีที่ไหนมาเสนอ
เพื่อนๆสมาชิกช่วยส่งเสียงหน่อยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 09:12:45 PM โดย Rattster »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
/เพื่อนโจ๊กทำงานอยู่ Let's Sea Hua-Hin มันให้ 4,000 net ต่อห้อง  (ห้องนึงมันให้ 3 คนต่อห้อง ,ห้ามเด็กต่ำกว่า 12 ด้วย)
http://www.letussea.com/

/ ส่วน AKA hua hin โจ๊กได้ 3000 ต่อหลัง (เป็น pool villa แต่มีปัฯหาเรื่องที่จอดรถไม่ค่อยเยอะ) เจ้านายเก่าเป็นเจ้าของ
/ Sofitel Hua Hin อันนี้ไปเปิด check rate พนักงานแล้ว เขาไม่เปิดช่วงนั้นพอดี ไม่งั้นได้คืนละ 1200 บาท

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
คราวที่แล้วไปพักที่คอนโดคุณเอก  อยู่บนเขาหินเหล็กไฟ (อะไรทำนองเน้ย)

คืนนึงจ่ายไป 1,600.- มีห้องนายป๊อปอีกห้องนึง แต่ห้องนั้นใช้ไปซะ สี่พันเลย

เงียบ และเป็นส่วนตัวดีมาก ๆ

:-)  เจ๋งเลยพี่ ราคาเยี่ยมไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
ไปด้วยคราบบบบ.....

6. oakinen ......   1 คัน 2 คนคราบบบบ .......

:002:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
^
^^
^^^

คนข้างบนเนี่ย ... แพ็คคู่ตลอดเลยนะ  :-\

เปลี่ยนฉายาเป็น Oak ปาท่องโก๋ซะดีไหมเนี่ย  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
อยากไปด้วยจัง เอาไว้โค้งสุดท้ายค่อยมาลงชื่อแล้วกาน ขอเช็คอีกที ;D

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
ไปด้วยคร้าบบ พี่รัตน์ หนึ่งคัน หนึ่งคนมั้ง อิอิ

ลงชื่อไว้ก่อน เดี๋ยวตกเรือ อิอิ

หนึ่งคัน 2 คนครับ :-)

ปล. กลางคืนมีกิจกรรมคิดเลขไหมครับ 555

• VIP
  • *
เรื่องกิจกรรม อยากให้พี่ๆน้องๆสมาชิกใหม่ๆช่วยคิดหน่อยครับ
ใครมีอะไรเสนอ แนะนำมาได้ จะให้ดีโทรมาก็ดีครับ
จะได้เซอร์ไพร์แบบปีที่แล้ว  สุโค่ยๆๆๆๆๆ
(ZOOM ZOMM ทำให้พี่ๆน้องๆสมาชิก สนุกมากครับ)
ถ้าปีนี้มีแบบนั้นได้ก็ดี  ใครมีไอเดียอะไร เสนอมาครับ
ยกเว้นโคโยตี้นะครับ  นอกนั้นว่ามาครับ  เอิ๊กๆๆๆๆ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ตอนไปแรลลี่มีเล่นเกมส์แลกของขวัญกันครับ
จับสลากได้ชื่อใครก็เอาของขวัญที่เตรียมมาให้คนนั้น

เหมือนได้ออกมาแนะนำตัวกันด้วย
แต่มีของขวัญติดมือกลับไป แต่มี limit ราคาของขวัญอ่ะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ