ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ  (อ่าน 20051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
อยากให้เพื่อนๆช่วย update สถานการณ์ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพ-ปริมณฑลที่ประสบเจอกัน อาจจะเป็นที่ทำงานหรือบ้านพักก็ได้ครับ (เพื่อจะได้เตรียมซื้อข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำดื่ม เสื้อชูชีพ เรือดำ(ดัน)น้ำ ฯลฯ)  :050:

เริ่มของผมก่อนเลย

สถานที่  :  ถ.สามวา ติดคลองสามวา เขตมีนบุรี

สถานภาพ :  น้ำเริ่มหนุนจากคลองไหลเข้าโรงงานผมในส่วนที่ติดคลองบ้างแล้ว (แค่ฝนเมื่อคืนเท่านั้นนะ มันก็ท่วมแล้ว)

เริ่มให้คนงานบรรจุกระสอบทรายรอแล้วครับ    :'(  ตอนนี้ต้นๆถนนสุวินทวงศ์ก่อนถึงถ.นิมิตใหม่ยังรถติดกัน    

ตั้งแต่เช้าตอนนี้ยังไม่ดีขึ้นเลย

ช่วยๆแจ้งสถานการณ์กันหน่อยคร๊าบบบ... :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 09:52:16 AM โดย rooster »

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:04:04 PM »
อ่อนนุช 66 เริ่มมีน้ำดันขึ้นมาตามท่อแล้วครับ ( ตอนเช้าน่ะครับ ตอนนี้ยังไม่รู้เป็นไง  :005: :005:)

ผมเลยเอารถมาเก็บไว้ที่บ้านบางพลีแล้ว อิอิ กลัวจมน้ำรถยิ่งเหมือนกระดานโต้คลื่นอยู่ ถ้ามีอะไรเปลียนแปลงจะมารายงานครับ

:005: :005: :005:
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:08:12 PM »
เส้นกาญจนาฯ จากวงแหวนตะวันตก มาบางใหญ่
ทุกที่กลับรถใต้สะพานใช้ไม่ได้หมดแล้วครับ ต้องไปกลับรถที่สะพานเกือกม้า
 :004:

เรารวมเงินสิ่งของไปบริจาคกันไหมครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:43:38 PM »
ยุดยา ถ้าไม่ได้มาเยี่ยมพ่อตา-แม่ยายก็อย่ามาเลย

ปลายทางท่วมๆลดๆตามสภาพอากาศ
เชคเส้นทางกะจอสอ100ก่อนออก

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:45:36 PM »
รังสิต แห้งมว๊ากกกกกกกก

แต่ในคลองปริ่มมาเกือบเดือนแล้ว

พายุเข้าอีกทีวันที่ 10-11 ท่าทางจะไม่รอดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:00:13 PM »
เอาใจช่วยผู้ประสบน้ำท่วมนะครับ เห็นใจผู้ประสบน้ำท่วมนะครับ บ้านผมยังไม่โดนนะครับ แต่ก็ไม่สบายใจมากๆครับ ทำได้ก็แต่โอนเงินไปช่วยเหลือบ้างแล้วครับ อยากให้ทุกคนเห็นความสำคัญของพี่น้องชาวไทยที่ประสบภัยด้วยนะครับ ร่วมช่วยกันด้วยครับ ผมอยากให้ทางราชการ ทหาร เสืื้อเหลือง เสื้อแดง ช่วยกันด้วยนะครับ  :'(  ดูข่าวทั้งเช้า กลางวัน เย็น จนนอนไม่หลับกันแล้วครับ ขอให้ประเทศเรากลับมาเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ :D

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:57:00 PM »
เส้นกาญจนาฯ จากวงแหวนตะวันตก มาบางใหญ่
ทุกที่กลับรถใต้สะพานใช้ไม่ได้หมดแล้วครับ ต้องไปกลับรถที่สะพานเกือกม้า
 :004:

เรารวมเงินสิ่งของไปบริจาคกันไหมครับ
รวมกันบริจาคก็ดีครับ ผมเอาด้วย

ออฟไลน์ bubble

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:33:30 AM »
แจ้งเขตที่เสี่ยงน้ำท่วมครับ

หนองค้างพลู ทุ่งสองห้อง สายไหม คลองถนน อนุสาวรีย์ จระเข้บัว ลาดพร้าว คลองกุ่ม คลองจั่น หัวหมาก สะพานสูง คลองสองต้นนุ่น ลาดกระบัง

ซึ่งบ้านผมอยู่ในเขตเสี่ยงด้วย  :004: :004: :004:

ปล.ชาวรังสิต - ดอนเมือง
สนามบินดอนเมืองจะเปิดให้นำรถไปจอดได้ถ้าน้ำท่วมนะครับ

เมื่อวานแจ้งวัฒนะท่วมโหดมากๆ ครับ  :004:

ออฟไลน์ num_mita

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:26:52 PM »
ล้าสุดเมื่อเช้า วัน 8/10/54  แถวศรีนครินทร์ช่วงมาจากพัฒนาการ ไปซีคอน น้ำท่วมขังครับรถเล็กผ่านได้ลำบาก ถ้ารถ MX5 น้ำเข้ารถแน่ๆครับโปรดเลี่ยงเส้นทาง แถวหน้าซีคอนนะครับ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:15:54 AM »
ซื้อติดไว้ท้ายรถ เผื่อฉุกเฉินครับ  อิอิ 

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 06:42:58 AM »
ุุ^^  จะปายยยยยยยยยยยหน๋ายยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:49:13 AM »
รายงานสถานการณ์ระดับน้ำที่บ้านป๋มที่นครปฐม

เส้นเดียวกับบ้านพี่แอ๊ค แต่บ้านป๋มถึงก่อน เริ่มจมน้ำแล้วคับ

ตอนนี้ต้องย้ายรถขึ้นโกดังเก็บอาหารหมูที่ฟาร์มแล้ว :'( :'(

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 03:24:23 PM »
เพื่อนๆชาว Miata หากต้องการฝากรถ มิอาต้าเพื่อหนีน้ำ ที่ออฟฟิสผม The AETAS residence (โทร 026189000) ในซอยร่วมฤดี เพลินจิต ยินดีต้อนรับ  ผมอยู่ต่างประเทศตอนนี้ แต่หากเพื่อนๆนำรถเข้าไป ช่วยแจ้งด้วยว่าเป็นสมาชิก "มิอาต้าคลับ" กับทาง รปภ.   

ที่จอดมีไม่มากแต่มิอาต้าคันเล็กๆน่าจะเบียดๆกันได้ครับ

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:32:16 PM »
รายงานสถานการณ์น้ำท่วม ตอนนี้คลอง8 ลำลูกกา น้ำเริ่มขังบริเวณส่วนที่ติดคลอง แต่คืนจะมีการเปิดประตูน้ำคลอง12จากเขื่อนท่าด่าน องครัก ซึ่งถือเปนคืนที่4ติดต่อกัน มีผลทำให้พื้นที่เสี่ยง ลำลูกกา หนองจอก มีนบุรี หทัยราษ นิตรใหม่ อาจเจอน้ำท่วมฉับพลัน

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:55:46 AM »
มันมาแล้วววววววว.......แว๊กกกก.....บุ๋งๆๆๆ .... :041:  

ถึงมีนบุรีแล้วครับ ซอยเล็กๆต่ำๆหน่อย ท่วม 30ซม.มาหลายวันแล้ว โรงงานกลายเป็นที่รับฝากรถชั่วคราวของคนในบริษัทแล้วครับ       :066: