ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ  (อ่าน 20048 ครั้ง)

ออฟไลน์ oakinen

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:15:53 AM »
สู้ๆนะหนึ่ง....

อยู่ใกล้ค้างคาว...โทรไปหาแกหน่อย..

เมื่อคืนพี่แกเกือบเพี้ยน....ห่วงเครื่องจักร...กลัวเครื่องจมน้ำ

แต่ยังสามารถย้ายของแต่งไปไว้ชั้นสอง....

นั่งน้ำตาคลอกอดวาตาสี่สิบแปดวง....เฝ้ามองเครื่องจักร.....อยู่ชั้นล่าง....ฮ่าๆๆๆ

:050:

ออฟไลน์ bubble

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 38
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:19:42 PM »
ตอนนี้ผมก็นำรถไปฝากไว้ที่โรงแรมพี่ก้องแล้วเหมือนกันครับ จอดอยู่ใกล้ๆ พี่ๆ เลยคับ

พอฝากรถเสร็จกลับบ้านฝนตกกระหน่ำเลยครับ

ขอขอบพระคุณพี่ก้องมากๆ เลยครับ  :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59:

ออฟไลน์ obobob44

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:53:34 PM »
ตอนนี้รถผมจอดอยู่ที่โรงแรมคุณก้องแล้วเหมือนกันครับ โชคดีมากๆเพราะขากลับบ้านฝนตกหนักมากจนนำ้ท่วมถึงฟุตบาต ถ้าไม่ได้ตัดสินใจนำมาจอดวันนี้ รถผมมีหวังกลายสภาพเป็นเรืออย่างแน่นอน :emo47: ขอกราบขอบพระคุณคุณก้องอย่างรุนแรงครับ
 :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo5

ปล. แม็กเทพ และอุปกรณ์แต่งของท่านทั้งหลาย ที่จอดอยู่ ณ ที่โรงแรมแห่งนี้ยังอยู่ดีมีสุขทุกประการ เนื่องจากได้รับการดูแลเปนอย่างดีจาก ระบบรักษาความปลอดภัยและพี่ๆ รปภ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 02:34:47 PM »
ตอนนี้รถผมจอดอยู่ที่โรงแรมคุณก้องแล้วเหมือนกันครับ โชคดีมากๆเพราะขากลับบ้านฝนตกหนักมากจนนำ้ท่วมถึงฟุตบาต ถ้าไม่ได้ตัดสินใจนำมาจอดวันนี้ รถผมมีหวังกลายสภาพเป็นเรืออย่างแน่นอน :emo47: ขอกราบขอบพระคุณคุณก้องอย่างรุนแรงครับ
 :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo59: :emo5

ปล. แม็กเทพ และอุปกรณ์แต่งของท่านทั้งหลาย ที่จอดอยู่ ณ ที่โรงแรมแห่งนี้ยังอยู่ดีมีสุขทุกประการ เนื่องจากได้รับการดูแลเปนอย่างดีจาก ระบบรักษาความปลอดภัยและพี่ๆ รปภ ขอบคุณครับ :)

อุปกรณ์ของแต่งทุกท่านอยู่ครบ ยกเว้นของค้างคาวไฟ  อิอิ

ออฟไลน์ num_mita

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:53:10 PM »
  :117:ภาพตัวเลือกสุดท้ายครับ สำหรับคนที่ยังไม่แน่ใจว่ารถของท่านจะรอดจากวิกฤตนี้ได้หรือไม่ :106:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 07:58:36 PM »
สงสัยตอนนี้ที่โรงแรมก้องบรรยสกาศคงเหมือนงาน Meeting karuizawa แน่เลย

ขอขอบคุณคุณก้องแทนเพื่อนๆด้วยอีกคนครับ ขนาดตัวไม่อยู่

น้ำใจยังบินผ่านมาถึงเมืองไทย น่ารักที่สุดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:28:21 PM »
อัพเดทครับ..โรงงานน้องส้มอยู่ลาดหลุมแก้วน้ำท่วมเข้าโรงงานแล้วครับ :106:
แต่น้องส้มจอดที่บ้านแถววัดสวนแก้วยังไม่มีน้ำครับ...น้องส้มไม่กล้าทิ้งลุงเต่าไว้บ้านคันเดียว!!!! :050:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 09:39:47 PM »
เป็นกำลังใจให้ฟุ้ยและเพื่อนๆ ทุกท่านที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมในครั้งนี้ปลอดภัยทุกประการครับ  :)

ที่บ้านแฟนทำข้าวเม่าหมี่ไว้ 500 ชุด กำลังจะนำไปบริจาคแต่คิดไม่ตกว่าจะไปให้ที่ไหนดี ไม่อยากไปที่ดอนเมืองเพราะความช่วยเหลือเข้าไปที่นั่นจนล้นทะลัก แถมบริหารจัดการได้แบบไม่ขอออกอากาศล่ะกัน  :-\

ใครมีที่ไหนแนะนำด้วยเน้อ พรุ่งนี้จะลองติดต่อไปที่มูลนิธิชัยพัฒนาดูว่าเค้ารับของบริจาคหรือเปล่า  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. มาคารวะในน้ำใจของคุณ Gong959 ด้วยคนครับ   :emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 09:40:29 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ TSpeed6

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:08:40 PM »
ขอขอบคุณ.  คุณก้องด้วยอย่างแรงครับ ท่ีทําให้นอนหลับสบายขึ้น. ท่ีจอดรถ The Aetas Bangkok สะอาดปลอดภัยมาก ยกเว้นเพ่ือนในclubเน่ียแหละน่ากลัว พวกท่ีมาจอดเหมือนกันอะ55555 จอดแล้วอุ่นใจมากครับ ขอบคุณไว้ตรงนี้ด้วยครับ สําหรับนํ้าใจไว้มีโอกาสจะทดแทนครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:25:01 PM »
น้ำไม่ได้ท่วมที่ StarAirSound. แต่อยากไปจอดที่ โรงแรมของ Gong959 บ้างจัง. 

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:06:19 PM »
ไม่ยากเลยเสี่ย ก็ไปเปิดห้องนอนเล่น ซักคืนนึง

ก็ได้เอารถไปจอดเหมือนคนอื่นละ

ไปปะเด๋วไปนอนเปนเพื่อ :005:

ออฟไลน์ PON

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 11
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 03:41:38 PM »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อาศัยไปจอดอยู่ครับต้องขอขอบคุณก้องมากๆๆเลยยย น้ำใจงามจิงๆๆๆ :emo59:

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 05:05:58 PM »
สงสัยถ้าน้ำมาจริงผมอาจจะต้องไปรบกวนคุณ Gong959 ด้วยคน วันก่อนแอบแวะไปดูคอนโดที่ซื้อไว้ ตึกนี้เพิ่งสร้างเสร็จและแทบจะยังไม่มีคนย้ายมาอยู่ ปรากฎว่ารถจอดกันจนล้น ทั้งซ้อนคัน ทั้งทางขึ้นลง  :066: อ้อ เจอ NC สีดำจอดแอบมุมอยู่ด้วยคันนึง ไม่รู้ว่าเป็นเพื่อนในคลับหรือเปล่า

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:32:28 PM »
ผมอยากให้ทุกคนเตรียมตัวตั้งรับไว้นะครับน้ำครั้งนี้มาเยอะมากจิงๆ เพราะทีแรกผมก็คิดว่าผมไม่น่าโดนหรอก เลยเตรียมตัวน้อยไปเลยเสียใจเลยครับ ตอนนี้โรงงานผมน้ำเข้ามาประมาณ60cm.แล้ว ตอนนี้ยังไม่นิ่งเลยครับ  :'( เตรียมทรายเตรียมอิฐบ๊ลอคเผื่อไว้เลยครับ ผมว่าอย่าประมาทนะครับ >:(. ผมหวังว่าทุกคนต้องปลอดภัยจากน้ำท่วมนะครับโชคดีทุกคนนะครับ :D

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:48:37 PM »
ผมอยากให้ทุกคนเตรียมตัวตั้งรับไว้นะครับน้ำครั้งนี้มาเยอะมากจิงๆ เพราะทีแรกผมก็คิดว่าผมไม่น่าโดนหรอก เลยเตรียมตัวน้อยไปเลยเสียใจเลยครับ ตอนนี้โรงงานผมน้ำเข้ามาประมาณ60cm.แล้ว ตอนนี้ยังไม่นิ่งเลยครับ  :'( เตรียมทรายเตรียมอิฐบ๊ลอคเผื่อไว้เลยครับ ผมว่าอย่าประมาทนะครับ >:(. ผมหวังว่าทุกคนต้องปลอดภัยจากน้ำท่วมนะครับโชคดีทุกคนนะครับ :D

เสียใจด้วยนะโอ อดทนหน่อยนะ  :'(