ผู้เขียน หัวข้อ: NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ  (อ่าน 4875 ครั้ง)

ออฟไลน์ blue

• MIATA Level 3
  • Gift : 0
NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 06:51:58 PM »
อยากทราบว่า NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ
ที่รถใส่ Roll Bar แบบที่เป็น U คว่ำ ที่ขาปักลงไปที่พื้นตัวถังอ่ะครับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ด้วยครับ
ขอบคุณมา ณ ที่นี้คับผม :emo59:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:15:49 AM »
อยากรู้ด้วยคนคับ :025:

Re: NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:46:55 AM »
รอผู้รู้อยู่นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:12:40 AM »
อยากทราบว่า NA ใส่เบาะBRIDE ZETA II กะ RECARO Pole Position ได้ป่าวคับ
(ที่รถใส่ Roll Bar แบบที่เป็น U คว่ำ ที่ขาปักลงไปที่พื้นตัวถังอ่ะครับ)   ???   ???

O NET,,,,,,,          จงอธิบายเพิ่มเติมว่าคำถามกะในในวงเล็บมันเกี่ยวกันเยี่ยงใด..

:050:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:12:06 AM »
ก็แค่ อยากถามว่า Roll Bar มันจะติดปีกของเบาะมั้ย เท่านั้นเอง.....แต่ถ้าคิดว่าคำถามในวงเล็บมันไม่เกี่ยวกับคำถามข้างต้น ก็ขอโทษด้วย

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 08:22:55 AM »
สวัสดีครับคุณ Blue คุณ RedPlayboy และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  :D

คำถามเรื่องเบาะและคำอธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรลบาร์ที่ให้มานั้น เกี่ยวข้องกันอยู่แล้วครับ   :emo10:

เพราะโรลบาร์ที่ยาวลงมาจรดพื้นรถด้านหลังเบาะ จะทำให้พื้นที่ของบริเวณด้านหลังเบาะนั่งซ้าย-ขวาลดน้อยลง และมีผลกับเบาะที่จะนำมาใส่ว่าใส่ได้ใส่ไม่ได้ ที่สำคัญอาจเลื่อนถอยหลังได้น้อยลง มีผลกับตำแหน่งการขับขี่เป็นอย่างมาก  >:(

แต่ว่าที่ยังไม่มีใครมาตอบ คงเพราะว่าเพื่อนที่ใส่โรลบาร์แบบที่ว่า ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้อ่ะครับ   :-X

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

mad_monkey

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:50:57 AM »
pole ใส่ได้ ครับ เพราะปีกไม่กว้างมาก

bride ไม่แน่ใจ ครับ 

ทั้งสองตัว กลัว ติด ประตู มากกว่า โลบาร์ ครับ

redplayboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:02:28 PM »
ก็แค่ อยากถามว่า Roll Bar มันจะติดปีกของเบาะมั้ย เท่านั้นเอง.....แต่ถ้าคิดว่าคำถามในวงเล็บมันไม่เกี่ยวกับคำถามข้างต้น ก็ขอโทษด้วย

ไม่ได้จะมาเบรคอะไรครับ  ที่ถามไปแค่สำหรับผมคำถามมันไม่เคลียร์แค่นั้น(นึกภาพโรลบาร์แบบที่ว่าไม่ออก)

ถ้ามีรูปประกอบมาก็จะดีมากจะได้ช่วยทำไห้คำตอบเร็วขึ้น

ถึงไม่เกี่ยวกะรถผมผมก็อยากรู้คำตอบด้วยคนอยู่ดี
[/color]..   :)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:23:10 PM »
ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ!!! :emo55:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 12:59:41 PM »
ไปรื้อดูรูปเก่า ๆ มาเป็นตัวอย่าง ... อาจเป็นประโยชน์นะครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 02:11:26 PM »
ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วครับ ถ้าใส่แล้วได้ผลยังไง จะมาลงให้ทราบครับ เผื่อเป็นประโยชน์กะเพื่อนท่านอื่นๆครับ
ขอบคุณ MIATA CLUB OF THAILAND มา ณ ที่นี้คร้าบบบบบ :emo59: