ผู้เขียน หัวข้อ: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +  (อ่าน 89832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ลมหนาวเริ่มพัดมาแล้วนะคับ

เตรียมตัวให้พร้อม...หุหุ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เดือนหน้าจะไปแอ่วเหนือกันแล้ว ... คุณน้องไม่สนใจร่วม trip กับเค้าเหรอ  ???

สร้างบ้านถึงไหนแล้ว ไม่ update รูปให้ดูเลย  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
เดือนหน้าจะไปแอ่วเหนือกันแล้ว ... คุณน้องไม่สนใจร่วม trip กับเค้าเหรอ  ???

สร้างบ้านถึงไหนแล้ว ไม่ update รูปให้ดูเลย  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

อยากไปด้วยคับ....ดูช่วงงานตอนนั้นก่อนคับ แต่คิดว่าไม่น่าพลาดนะ

ส่วนเรื่องบ้าน ตอนนี้ เตรียมขึ้นชั้น2แล้วคับ ตอนนี้เทพื้นชั้นล่างเสร็จแล้ว

วันนี้เพิ่งเทเสา รออีก2วันแกะไม้แบบที่เสา เตรียมลุยทำคานชั้น2แล้วคับ

ส่วนนี้เอารูป งานเก่ามาให้ดูคับ

งานผูกเหล็ก เตรียมเทคาน เหล็กใช้สูงกว่าสเปคในแปลนทั้งหมด แถมผูกเหล็กเยอะกว่าด้วย เอาแข็งแรงชัวร์ๆ(ป๋มใช้เหล็กบลส.ล้วนๆ)

จากนั้นสั่งปูนของCPACมาเทคาน แพงกว่าแพลนอื่น แต่ปูนได้SPECตามกำหนดชัวร์

บรรได3สเตปหน้าบ้านใช้เวลาทำ1เดือนเต็ม เททีละขั้น/อาทิตย์ รอปูนเซ็ตตัว ป๋มเทบรรไดพร้อมงานเลย เพราะฝากเหล็กไว้กับคานด้วย ซึ่งจะเสียค่าใช้จ่ายเยอะกว่า การที่ทำบ้านเสร็จ แล้วค่อยทำบรรได แต่เปลืองหน่อย นานวันไป บรรไดจะไม่ขาดจากตัวบ้านจากดินทรุด เพราะบรรได ป๋มฝากเหล็กไว้กับคานทั้งหมด

จากนั้นสั่งแผ่นพื้นจากCPAC สั่งทำพิเศษ ใส่เหล็กในถึง7เส้น ทั่วไป4เส้นคับ

จากนั้นวางแผ่นวายเมทที่พื้น แล้วเทปูนทับ

ช่วงนี้งานเริ่มเดินแล้วคับ เพราะฝนเริ่มซาลงไปเยอะ ก่อนหน้านี้ต้องทำงานแข่งกับฝน

ปล. เหนื่อยมากๆเลยคับ ตากแดดจนดำหมดแล้วเนี่ย เหอ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ใกล้จะเสร็จแล้วครับ  บ้านผม บ้านผม  อิอิ

• *
ใกล้จะเสร็จแล้วครับ  บ้านผม บ้านผม  อิอิ

บ้านเสร็จขอยืมสระว่ายน้ำที่บ้านพี่ มาวางในสวนป๋มหน่อยนะคับ

ส่วนนี้เทเสาเสร็จไปแล้วครึ่งนึ่ง เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าแกะไม้แบบ เตรียมมากระกอยต้นที่เหลือ

• *
ฝนตกทุกวันเลย งานก็ไม่ได้ทำ รถก็ไม่ได้ขับ เซ็ง

• *
เป็นไงบ้างคับพี่ต้น รถมอไซด์ใช้ได้ดีแล้วนะคับพี่... :025:

ถ้าอยากให้ควันไม่ไหลก็ถอดเอาท่อเก่าป๋มไปใส่ก่อน แล้วค่อยเอาลูกเก่าไปผ่าใหม่

แล้วค่อยเอากลับไปใส่เหมือนเดิม รับลองควันหยุดไหลแน่

หรือไม่ก็เหยียบให้มันสุดๆสักกิโลนึงรับลองท่อโล่งแน่

ปล. สรุปว่าร้านลุงศักดิ์ตกลงใช้ได้นะพี่ ของดีราคาไม่แรง รสชาติเยี่ยม :emo55:

คราวหน้าย้ายวิก มานั่งห้องแอร์บ้างอีกกว่าเปลี่ยนอารมณ์

จัดไป4สีหม้อไฟ @ ซีรี่ กินปู ปลา กุ้ง หอยไป มี ญ. ในตู้เป็นกับแกล้ม :025: :emo55: :emo55:

• *
วันนี้ช่างเงียบเหงาจังเลย

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ยู้ฮู ... ไปไหนกันหมด
มีใครอยู่ไหม ... ขอเสียงหน่อยค้าบ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
Jack & Joke อยู่ครับ ตอนนี้อยู่บนถนนสายเลี่ยงเมืองนครสวรรค์

เดินทางกลับจากบ้านพี่รัตน์แล้วครับ...สนุกมากมาย

พี่เค้าดูแลดีมากกกกกกกกครับ  :emo59:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
กลับมาถึงกรุงเทพแล้ว

• *
Jack & Joke อยู่ครับ ตอนนี้อยู่บนถนนสายเลี่ยงเมืองนครสวรรค์

เดินทางกลับจากบ้านพี่รัตน์แล้วครับ...สนุกมากมาย

พี่เค้าดูแลดีมากกกกกกกกครับ  :emo59:

เป็นไงบ้างคับ ได้ลงแข่งมั้ย

โทษทีนะที่ไม่ได้ไปด้วย ไปคนเดียวไม่กล้าคับ เหงา

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56

โทษทีนะที่ไม่ได้ไปด้วย ไปคนเดียวไม่กล้าคับ เหงา
สวัสดีครับ ไปเที่ยวนี้ ไม่ได้ลงแข่งครับ ได้ไปดูเฉยๆนิดๆ

เดี๋ยวทำ review ให้ดูทีหลังครับ อิอิ

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
มารอชม เสียดายมากไม่ได้ไปด้วย ..

สวัสดีครับ ไปเที่ยวนี้ ไม่ได้ลงแข่งครับ ได้ไปดูเฉยๆนิดๆ

เดี๋ยวทำ review ให้ดูทีหลังครับ อิอิ

• *
Tle MinicA™, Surawutk, oakinen, Rattster, Dancing_with_Devil, blue, yorolex, Gong959, NA_Devil และ 17 บุคคลทั่วไป กำลังดูบอร์ดนี้

วันนี้คนเยอะจัง