ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจค่ะ  (อ่าน 4414 ครั้ง)

ออฟไลน์ fui52

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
Re: ไม่เข้าใจค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:32:49 PM »
รู้งี้ตอนจะซื้อกระโห้ มาถามข้อมูลในนี้ก่อนก้อดี 555555555

ไม่เข้าใจมั่ง!!!!

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:23:23 AM »
รอเถอะทุกท่าน...เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ กระโห้จะกลับมาใหญ่ในแผ่นดิน
อิอิ

ปล. เอาจริงนะ

ออฟไลน์ บัว

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:35:33 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาตอบกระทู้นี้ แม้ว่าหลายๆคำตอบจะแฝงไว้ด้วยนัยยะเสียดสีหรือประชดประชัน แต่ก็คงเป็นเพราะฉันทาคติที่ย่อมพบได้ในปุถุชนทั่วไป  แต่ทั้งหมดก็ทำให้บัวเห็นภาพบางอย่างได้ชัดเจนในระยะเวลาอันสั้น

และที่จะเว้นไม่กล่าวถึงเสียมิได้คือคำตอบจากคุณ nop-nb ที่กรุณาเข้ามาตอบกระทู้เป็นคนแรกและคำตอบได้แสดงออกถึงวุฒิภาวะในระดับสูงของผู้ตอบ ขอให้คุณ nop-nb ได้รับการคารวะอย่างจริงใจจากบัวด้วยค่ะ

ออฟไลน์ บัว

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:42:48 AM »
คันนั้นเป็นรถเดิม อ.หนุ่มครับ เลยรู้จักรถดี สนใจ nb ของผมมั๊ยครับ สภาพดีวิ่งน้อยสมูบรณ์ทุกจุด
พลาสติกบางจุดยังไม่ได้แกะเลย สีแดงราคาแรงกว่าคันนั้นอีกครับ ของผมสำหรับคนใจถึงและก็เงินถึงครับ 555

ออฟไลน์ บัว

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:48:21 AM »
ถ้าคุณ sanya มีธุระจะลงมากทม.เมื่อไหร่ก็อย่าลืมมาpostบอกบ้าง ถ้าเวลาว่างตรงกันก็อาจจะได้นัดดูรถกัน

เรื่องราคารถที่ว่าแรงนั้นไม่เป็นปัญหาเพราะถึงแม้จะเป็นผู้หญิงแต่บัวก็"แรง"ไม่แพ้ราคารถของคุณ sanya แน่นอน

ออฟไลน์ Ton rangreeb

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:59:40 AM »
คิดบวกๆ กันไว้นะคับ  เวบนี้ มีไว้เพื่อแชร์ ความรู้ เรื่องราวต่างๆที่สนุกสนาน webmaster ทำหน้าที่ตามกฎ แต่ webmaster ก็คนนะคับไม่ใช่โปรแกรมอยากเล่นอยากแชร์อะไรกับเพื่อนสมาชิกในเวปบ้าง. ไม่น่าดูแปลกอะไรนะ. 

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:18:20 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาตอบกระทู้นี้ แม้ว่าหลายๆคำตอบจะแฝงไว้ด้วยนัยยะเสียดสีหรือประชดประชัน แต่ก็คงเป็นเพราะฉันทาคติที่ย่อมพบได้ในปุถุชนทั่วไป  แต่ทั้งหมดก็ทำให้บัวเห็นภาพบางอย่างได้ชัดเจนในระยะเวลาอันสั้น

และที่จะเว้นไม่กล่าวถึงเสียมิได้คือคำตอบจากคุณ nop-nb ที่กรุณาเข้ามาตอบกระทู้เป็นคนแรกและคำตอบได้แสดงออกถึงวุฒิภาวะในระดับสูงของผู้ตอบ ขอให้คุณ nop-nb ได้รับการคารวะอย่างจริงใจจากบัวด้วยค่ะ

คุณบัวมองว่าคนอื่นๆ มีอคติ เสียดสี ประชดประชัน      แต่คุณบัวลืมดูข้อความของตนเองที่แสดงความสงสัย ออกมาแบบชี้ชัดและเจาะจงมาเน้นๆ ถึงขั้นต่อว่า ทำให้คนที่มาอ่านจะรู้สึกเสียใจได้เลย  :004:เช่น

1."มีใต้โต๊ะบนโต๊ะ"

2."ถ้าคุณMazdaloverใจกว้างพอก็ไม่ควรล็อค idหรือกระทู้ของบัว"

เป็นต้น

การตั้งกระทู้ "ไม่เข้าใจค่ะ"  มันมีวิธีเรียบเรียงข้อความ ตัวหนังสือ การใช้คำ ที่หลีกเลี่ยง เพื่อไม่ให้ไปกระทบกับคนอื่นๆได้ดีกว่านี้นะครับ  และยังคงที่จะสามารถสื่อถึงใจความ ของกระทู้ที่ว่า"ไม่เข้าใจค่ะ" ได้แล้วจนพามาซึ่งคำตอบเพื่อให้คุณ บัว เข้าใจได้อยู่นะครับ :050:

ปล...ฉันทาคติ แปลว่า "ความลำเอียงเพราะความรักใคร่ชอบใจ" เป็นอคติ ๑ ในอคติ ๔ ได้แก่ ฉันทาคติ โทสาคติ ภยาคติ และโมหาคติ. (ป. ฉนฺท + อคติ).
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 10:50:29 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ หวังดี

• *
  • Gift : 9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:44:11 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาตอบกระทู้นี้ แม้ว่าหลายๆคำตอบจะแฝงไว้ด้วยนัยยะเสียดสีหรือประชดประชัน แต่ก็คงเป็นเพราะฉันทาคติที่ย่อมพบได้ในปุถุชนทั่วไป  แต่ทั้งหมดก็ทำให้บัวเห็นภาพบางอย่างได้ชัดเจนในระยะเวลาอันสั้น

วิจารณ์ผู้อื่นได้อย่างเจ็บแสบโดยไม่ทราบข้อมูลของคนที่คุณวิจารณ์เลยแม้แต่น้อย

แต่ไม่อาจรับคำวิจารณ์ที่ตัวเองวิจารณ์ผู้อื่นได้

ก็ทำให้เห็นภาพอะไรบางอย่างในตัวผู้วิารณ์อั้นสั้นเช่นกัน

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:07:20 AM »
จ๊ากกกกก
เวปนี้คงสร้างมาเพื่อสนุกสนาน เพื่อมิตรไมตรี เเซวกันหยอกให้ได้หัวเราะ อย่าคิดมากกันเลย

ปล. ต้องขอโทษด้วยครับ แค่ขำๆอ่ะครับ เพราะไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องอะไรใหญ่ เวปนี้ทำให้ผมมีเพื่อนเยอะขึ้นอีกเยอะ!!  :002: :025:

ออฟไลน์ บัว

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:30:22 AM »
เว็ปนี้มีอะไรแปลกๆจริงอย่างที่บัวได้รับข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาทิ้งข้อความไว้ในข้อความส่วนตัวของบัว
กระทู้ของบัวไปพาดพิงคุณ mazdalover ซึ่งปกติจะตรวจตราทุกซอกมุมในเว็ปแต่ตอนนี้หายไปไหนก็ไม่ทราบกลายเป็นเพื่อนคนอื่นๆออกมาเจี๊ยวจ๊าวแทน

ถ้าคุณ mazdalover จะออกมาชี้แจงให้ข้อมูลเหมือนอย่างที่คุณ Rooster JR ได้กรุณาออกมาชี้แจงเรื่องคุณ Blackbunny บัวก็พร้อมจะกล่าวคำขอโทษ แต่ตอนนี้ก็เลยต้องเปลี่ยนคำขอโทษที่รอจะให้คุณ mazdalover เป็นว่า "หัวใจคุณหล่อมากคุณ Rooster JR"