ผู้เขียน หัวข้อ: อาการพัดลมไฟฟ้าเสียของ NC เป็นยังไงครับ  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ neunh

• MIATA Level 3
  • Gift : 5
อาการพัดลมไฟฟ้าเสียของ NC เป็นยังไงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 07:48:51 AM »
รถผมมีอาการ แบบ ตอนแรกเปิดแอร์ได้กลิ่นเหมือนมอเตอร์ไหม้ รถวิ่งแล้วแอร์ก็เย็นปกติ แต่ตอนรถติดไม่เย็นครับ
ใช่พัดลมไฟฟ้าหรือเปล่าครับ หรือเป็นอาการอื่น
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bu-ka-nui

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: อาการพัดลมไฟฟ้าเสียของ NC เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:19:51 AM »
เช็ดว่าพัดลมทำงานทุกตัวหรือเปล่ากรณีทีพัดลมทำงานผิดปกติจะทำให้เครื่องร้อนคอมแอร์จะตัดการทำงานเพื่อป้องกันการเสียหายของคอม จะมีปัญหาตอนรถติด ตอนรถวิ่งจะไม่มีปัญหา (บางทีเช็คแล้วพัดลมหมุนปกติแต่อาจจะหมุนช้าลงเพราะหมดอายุการใช้งานแล้วเปลี่ยนเลยครับ)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: อาการพัดลมไฟฟ้าเสียของ NC เป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:30:23 AM »
จากอาการน่าจามาจากพัดลมอันดับแรก(ปัญหายอกฮิตNC)

ดูวาทำงานครบมั้ย ถ้าทำทำแรงพอมั้ย บางที่ถ่านในมอเตอร์ใกล้หมด

ลองไรจากตัวนี้ก่อน ถาไม่หายค่อยดูที่ระบบอื่น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 01:01:00 PM »
แล้วสามารถตรวจเช็คได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:23:23 PM »
ไปที่ Star Air Sound เลยครับ

โทรไปนัดที่เบอร์ 08 3999 0967 คุณแอ๊ค เลยคับ

เค้าทำแอร์ NC มาเยอะมาก รวมทั้งของผมด้วย
ที่สำคัญญทำแล้วจบแน่นอน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:03:14 AM »
ไปที่ Star Air Sound เลยครับ

โทรไปนัดที่เบอร์ 08 3999 0967 คุณแอ๊ค เลยคับ

เค้าทำแอร์ NC มาเยอะมาก รวมทั้งของผมด้วย
ที่สำคัญญทำแล้วจบแน่นอน
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:26:07 PM »
ไปทำแอร์มาแล้วครับ ขอบคุณคุณแอ๊คมากครับ
ปล. คุณแอ๊ค น่าจะแจกเสื้อกันหนาวหลังทำแอร์เสร็จนะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:21:51 AM »
อ้าว ... ทำไมไม่ได้เสื้อกันหนาวมาด้วยล่ะครับ  ::)

สงสัยหมดโปรโมชั่นซะแล้ว ตอนผมไปรอบเช้ามีโปรฯ เป็ดย่างกะข้าวมันไก่ กินอิ่มก็นอนพักตื่นมาตอนบ่ายมีชา twinning กับโมจิญี่ปุ่น(คำละสี่สิบกว่าบาท :emo47:)

แซวเล่นขำ ๆ นะคร๊าบ ... แต่มันจะทำแอร์เย็นเว่อร์ทำไมก็ไม่รู้เนอะ ลงรถมาเจออากาศร้อน ๆ ผมเป็นหวัดคัดจมูกน้ำมูกไหลทุกที  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:06:39 AM »
อ.หนุ่ม ไปทำแอร์ร้านพี่แอ๊คแล้วเป้นหวัด คัดจมูก ต่อจากพี่แอ๊คก็มาซื้อยาร้านป๋มได้เลยคับ...คิคิ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 07:24:01 AM »
ไปทำแอร์มาแล้วครับ ขอบคุณคุณแอ๊คมากครับ
ปล. คุณแอ๊ค น่าจะแจกเสื้อกันหนาวหลังทำแอร์เสร็จนะครับ
ขอบคุณมากเช่นกัน....สรุปรถคันนี้สาเหตุมาจากน้ำยาแอร์ในระบบมีไม่เต็ม(รั่ว)...แก้ไขโดยหาจุดรั่วก็จบครับ

ปล.....รถสวยมากนะครับ......สีดำ +ล้อทองไหม้

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:24:08 AM »
อ.หนุ่ม ไปทำแอร์ร้านพี่แอ๊คแล้วเป้นหวัด คัดจมูก ต่อจากพี่แอ๊คก็มาซื้อยาร้านป๋มได้เลยคับ...คิคิ

คุณหมอเติ้ล ... ผมไปหาจริง ๆ แล้วมีพยาบาลเฝ้าไข้ด้วยป่าว  :emo10:

ไม่กล้าไปหาหมอเติ้ลหรอกนะ ... เดี๋ยวโดนแฉแต่เช้าบน FB อ่ะ กลั๊ว - กลัว  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:32:24 PM »
อ.หนุ่มคับจาเอาพยาบาลเฝ้าไข้ราคาไหนดีล่ะพี่600/ครึ่งชม. รึ1,200/ชม.ครึ่ง :025:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 03:26:43 PM »
อ้าว ... ทำไมไม่ได้เสื้อกันหนาวมาด้วยล่ะครับ  ::)

สงสัยหมดโปรโมชั่นซะแล้ว ตอนผมไปรอบเช้ามีโปรฯ เป็ดย่างกะข้าวมันไก่ กินอิ่มก็นอนพักตื่นมาตอนบ่ายมีชา twinning กับโมจิญี่ปุ่น(คำละสี่สิบกว่าบาท :emo47:)

แซวเล่นขำ ๆ นะคร๊าบ ... แต่มันจะทำแอร์เย็นเว่อร์ทำไมก็ไม่รู้เนอะ ลงรถมาเจออากาศร้อน ๆ ผมเป็นหวัดคัดจมูกน้ำมูกไหลทุกที  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

เป็นลูกค้ารุ่นหลังๆนี่ ก็โชคดีนะครับ มีโปรโมชั่น ของแถมเพียบ

ผมเป็นลูกค้ารุ่นแรกๆ โดนใช้ให้ซื้อโค๊ก เป็นค่าซ่อม บางวันต้องซื้อขนมด้วย
เพราะร้านเค้าไม่รับค่าซ่อมเป็นเงิน

ซ่อมมาแล้วไม่พังซ๊ากที เลยไม่ไดมีโอกาศเหมือนลูกค้าใหม่ๆ
ใครรู้วิธีทำให้แอร์รั่ว ช่วยบอกด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:43:18 PM »
ขอบคุณมากเช่นกัน....สรุปรถคันนี้สาเหตุมาจากน้ำยาแอร์ในระบบมีไม่เต็ม(รั่ว)...แก้ไขโดยหาจุดรั่วก็จบครับ

ปล.....รถสวยมากนะครับ......สีดำ +ล้อทองไหม้

ผมว่ารถพี่สวยกว่านะ ผมชอบบบ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:10:29 PM »
@ คุณ Tle MinicA ... เรื่องพยาบาลเฝ้าไข้ผมไม่ถนัดออกสื่อครับ ไว้จะรีบไปหาเพื่อซื้อยาแก้ไข้หวัด-คัดจมูก-น้ำมูกไหล ร้านขายยาแถวบ้านได้ข่าวว่ายาหมด คงอีกนานกว่าจะมีขาย ผมเลยต้องขับรถไปซื้อยาถึงนครปฐม  8)

@ พี่ Zoom-zoom ... ผมก็ตั้งแต่รุ่นแรกเหมือนกันครับ เจ้าของร้านจิกให้ซื้อน้ำผลไม้เป็นค่าแรง หากไปร้านแต่เช้าก็ต้อง Late Blue Coffee @ S&P เชียวแหล่ะ  :emo47: แต่ผมก็ลาภปากได้กินเบเกอร์ โอปองแปงของพี่ไปหลายก้อนเลย  :P

ลป.ลูกค้าใหม่ ๆ สมัยนี้โชคดีมากมายจริง ๆ  :D