ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการเลือกซื้อรถ NA ครับ  (อ่าน 1466 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลาสโล nolimit

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
รบกวนถามเรื่องการเลือกซื้อรถ NA ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:29:55 PM »
 :010:ผมมีความชอบรถ NA ครับ แต่ไม่มีความรู้ในเรื่องการเลือกซื้อเลย เห็นประกาศขายก็หลายคันอยู่ครับ

เลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่เป็นความรู้ประกอบการตัดสินใจครับ  มีประกาศว่าเป็นรถจดประกอบครับแต่มีทะเบียนแล้ว

ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ที่พอจะจับต้องได้ แต่จะมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเรื่องทะเบียน หรือการโอน หรือสภาพ และอื่นๆหรือเปล่าครับ

ไม่มีความรู้เลยจริงๆ ขอรบกวนด้วยครับ   :010:  :010:  :010:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: รบกวนถามเรื่องการเลือกซื้อรถ NA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 01:48:14 AM »
จดประกอบตาดีได้ตาร้ายเสีย ไม่จิรถบ้านเราด้วย

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนถามเรื่องการเลือกซื้อรถ NA ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:07:16 AM »
การเลือกซื้อ รถ อย่าง แรกเลือกซื้อ รถที่ไม่มีชนหนัก ไม่มีตัดต่อ ส่วนมาก ทุกทีจะรับประกันคืนเงิน 100%

ถ้าเกิด2กรณีนี้ วิธีตรวจสอบ ถ้าดูเองไม่เป็น ก็นำไปให้ test car ตรวจสอบได้

การเลือกซื้อ อย่าไปเชื่อ กองเชียร์100% นะ ครับ ควรเช็คให้ชัวร์ที่สุด ก่อนนะครับ

เคยเกิดขึ้นมาแล้ว คนขายรู้ดี แต่ก็ยังประกาศ ขายว่าเป็นรถดี

วิธีที่ผมทำมาตลอด ในการซื้อรถคือ ไปโอนที่ขนส่งหมอชิต ด้วยตัวเองกับเจ้าของ รถที่หมอชิต

ชื่อผมลงเล่ม ไม่เกิดปัญหาอะไร ก็จ่ายเงิน ครับ

ออฟไลน์ ปลาสโล nolimit

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:41:25 AM »
พี่ครับรบกวนถามเรื่องคันสีฟ้า ทะเบียน ออโต้ที่ประกาศขายอยู่ครับ มีใครทราบประวัติหรือปล่าวครับว่าเป็นมาอย่างไรบ้าง สนใจอยู่ครับ เพราะราคาพอสู้ได้อยู่ครับ