ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริป 1 วัน (ไปเช้า-เย็นกลับ) ไปทำบุญ ที่วัด กันดีไหม  (อ่าน 11049 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ไปด้วย ครับ

ออฟไลน์ BOBBY_IN_LOVE

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
ไป ด้วยครับ  Bobby  ครับ
~~Sexy Black Roadster~~

gin

• บุคคลทั่วไป
ความสุขของผมคือการได้ร่วมเดินทางไปก้บ"พี่น้องMiataและเพื่อนรู้ใจ"
เช้าวันที่15/6/2012""เวลา05:05  ขอมอบเพลงนี้.....เปิดให้สุดเสียงแล้วไปZoomZoom กับเพลง
On Your Mark 
CHAGE and ASKA.....ให้กับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
                                จิณณ์ค้างคาวไฟ

http://www.youtube.com/watch?v=ORxh5CdzAms&feature=colike

ออฟไลน์ Pijit30

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
เสียดายไม่ได้ไป. ผมออกงานเครื่องเสียงที่ ฟอร์จูน.  เสียดายอด

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ใกล้วันแล้วนะ  รีบไปขอVisa กันเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เราได้ส่งทีมสำรวจ(พี่ธเนศ ZoomZoom) เพื่อไปดูเส้นทางมาให้แล้วนะครับ

วัดโป่งยอ อยู่ในอำเภอบ้านโป่ง ราชบุรี 125 กม จาก กทม
ทางเข้า สจ. โอ๊ต สมาชิกรุ่นเก๋า Miata Thai สร้างรับประกันรถเตี้ยขนาดใหนก็เข้าได้ครับ

เราจะถวายเทียนพรรษา และปัจจัย เพื่อทางวัดจะไปใช้ก่อสร้างโบสถ์ ที่ยังค้างอยู่
ตรงนี้เป็นลานจอดรถ(ในรูป)

จากนั้นต่อไปร้านอาหาร ระยะทางจากวัดโป่งยอถึงกบทอดโก๊ขิวท่ามะกาประมาณ15กม.
เป็นร้านดังที่ผู้ว่าแวะมาทานบ่อยๆ

อาหารแนะนำ กบทอด ไก่จู้ขิง ช่อนทอดน้ำปลา ทอดมันปลากราย

อ้อลืมไป เราจะถวายภัตตาหารเพล ร่วมกันด้วยครับ

ถ้าพวกเราเห็นควรด้วยกับวัดนี้ รบกวน ลงในเวป และเรี่ยไรเงินทำบุญสร้างโบสถ์ ด้วยครับ

ทำบุญแล้วแต่ จิตกุศล นะครับ

1.พี่ธเนศ/ ZoomZoom

2.act/Cabriolet ขอร่วมทำบุญ 1000 บาท  + เดินทางไปด้วยนะครับ

3.พี่จิน/Gin ค้างคาวผี

4.Joozu

5.อาจารย์หนุ่ม/mazdalover

6.บี/ BEE

7.คุณโอ๊ค/oakinen

8.โจ็ก/Surawutk

9.พล/PON

10.ฟุ้ย/ Fui

11.ป๊อป / pop_pop

12. Bobby

ปล....เคสนี้เป็นทริปทำบุญ...ไม่ซีเรียสเลยนะครับ ว่าจะต้องลงชื่อก่อน  ใครว่าง ใครสะดวก ก็หยิบกุญแจรถ สตารท์รถ ขับออกมาเจอกัน ณ.จุดนัดพบได้เลย....... :like:

การลงชื่อ เพื่อช่วยให้กระทู้ สนุก เพราะรู้จำนวนคนเบื้องต้น   ....... :emo64: :emo64:

แต่ถ้าลงชื่อไปได้  ก็ลงชื่อนะครับ  อย่างน้อย มาสายจะได้รู้ว่า เรายังขาดใครที่ยังมาไม่ถึง จะได้รอ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 05:06:26 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ฝากทำบุญ 3,000 คับพี่แอ๊ค

ฝากทำบุญ 3,000 คับพี่แอ๊ค
ยินดีครับ......... :like:

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
เจ้าที่บ้านโป่งน่าจะ 4คันคับผม

โชNA6/สจ.โอ๊ตNA8/ต๊อบNA8/เซ้นต์NA8

ช่วงบ่ายอยากไปไหนต่อค่อยว่ากันนะคับ เด๋วค่อยมาคุยกันตอนอาหารกลางวัน เพราะมีสถานที่ให้ไปเยอะ แนววัด แนวถ้ำ แนวธรรมชาติ ฯลฯ

ยินดีต้อนรับเสมอ แล้วเจอกันคับทุกทุกท่าน

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
เจ้าที่บ้านโป่งน่าจะ 4คันคับผม

โชNA6/สจ.โอ๊ตNA8/ต๊อบNA8/เซ้นต์NA8

ช่วงบ่ายอยากไปไหนต่อค่อยว่ากันนะคับ เด๋วค่อยมาคุยกันตอนอาหารกลางวัน เพราะมีสถานที่ให้ไปเยอะ แนววัด แนวถ้ำ แนวธรรมชาติ ฯลฯ

ยินดีต้อนรับเสมอ แล้วเจอกันคับทุกทุกท่าน

อยากเข้าถ้ำอ่ะ พี่โช

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56

คิดถึงพี่โช  ไม่ค่อยได้เจอกันเลย แล้วเจอกันนะครับพี่
^_^

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
อ้างถึง
อยากเข้าถ้ำอ่ะ พี่โช

จะไปส่องสัตว์ในถ้ำหรอจ๊ะ ช้างเผือกเข้ากทม.หมดแย้วน๊า มีแต่ช้างบ้านกะช้างเลี้ยงเน้อ... :050:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
 :like: :like: :like:

เราจะไปทำบุญที่วัดกัน @ราชบุรี.....ไปวันอาทิตย์ ที่ 1 ก.ค 55 นี้

ออกเดินทาง และรวมตัวที่ ร้านแมคโดนัล @The Circle ราชพฤกษ์(แถวตลิ่งชั่น)  เวลา 7.00 น.  ล้อหมุน 8.00 น.

:like: :like: :like:

:car:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
สำหรับเงินทำบุญที่ได้จากการจำหน่ายของในวันงานวันเกิดชมรม จำนวน 25,500.- ที่น้องเอิญได้รวบรวมจากสมาชิก

มังกร พี่ป้อป 1550
ควิกชิพ พี่ก้อง 3200 โอน
กระจก พี่แอค 1000 *
เสื้อยืด คุณบี 2000 *
บังแดด พี่ไก่ 2700 *
หนังสือ พี่โต 2500 *
เสื้อยืด พี่โอ้ค 1000 *
เสื้อยืด Guru test กระจก พี่อ๋า 1800 *
ไฟเลี้ยว ไขควง พี่บุญ 1500 *
คอยล์ พี่ต่อ 1600 *
สวิตกระจก พี่จุ๊บ 2200 *
โมเดล NC พี่โกะ 2000 *
ป้ายไวนิล พี่แอค2000 *
มือเปิดประตู พี่ชิต 500 *

ขอขอบคุณอีกครั้งนึงนะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
พี่ Zoom-zoom คร๊าบบบ ... มังกร-พี่ป๊อป ฿1,550 มีเศษ 50 บาท ยอดรวมทั้งหมดที่ถูกต้องคือ ฿25,550 นะคร๊าบบบ :-*

มีเงินสมทบจากการสั่งซื้อบูชปลายเกียร์ NA&NB อีกจำนวน ฿6,500 บาท รวมกับที่ประมูลของงานชมรมฯ อีก ฿25,550 เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น ฿32,050  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2012, 03:37:22 PM โดย mazdalover »