ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทริป 1 วัน (ไปเช้า-เย็นกลับ) ไปทำบุญ ที่วัด กันดีไหม  (อ่าน 11051 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบ ขอบคุณที่ทักท้วงครับ จาร

และขอบคุณสำหรับเงินจากค่าบูชปลายเกียร์ด้วย

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เป็นน้ำใจจากเพื่อนสมาชิกร่วมกันบริจาค(อย่างไม่รู้ตัว)กันน่ะครับ .... อาจมีหลายท่านสงสัยว่าเก็บเงินได้แล้วไปทำอะไร  ???

กิจกรรมของ Miata Club จะเป็นการจัดแบบ หรม = หารร่วมมาก คือ ค่าใช้จ่ายจัดงานเท่าไหร่ หารด้วยจำนวนท่านที่ไป จึงไม่เคยมีเงินเหลือเก็บ(ไม่รู้จะเก็บสะสมไปทำไม คนดูแลซวยอย่างเดียว  :emo48:)

ส่วนเงินจากการจำหน่ายของที่ระลึก ของประมูล ที่ปีนึงจะมีครั้งเดียว คือ งานวันครบรอบก่อตั้งชมรมฯ เงินก้อนนี้หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว ส่วนหนึงก็จะกันไว้มาชำระค่าเว็บไซน์ปีละ 8,000 บาท ทำให้ไม่ต้องลำบากมาเรี่ยไรกันทางหน้าเว็บเหมือนปีแรก ๆ  ส่วนที่เหลือก็จะนำมาทำบุญทั้งหมดแบบครั้งนี้ ???

ค่า Banner กับกระทู้ปักหมุด ไม่ได้เก็บมา 2 ปีแล้ว เดี๋ยวจะเปิดกระทู้เก็บเลยล่ะกัน ทิ้งไว้นานไปจะลำบากทั้ง sponser และคนดูแล เพราะบางท่านมาลง Banner เพราะอยากสนับสนุนค่าใช้จ่ายให้ชมรมฯ ไม่ได้มีผลทางการค้าแต่อย่างใด (ร้านอยู่กำแพงเพชรบ้าง เป็นสถาปนิกบ้าง แต่ทั้ง 2 ท่านก็มีน้ำใจให้การสนับสนุนกิจกรรมของชมรมฯ อย่างสม่ำเสมอมาโดยตลอด  :emo59:)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ
 :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เราจะไปทำบุญที่วัดกัน @ราชบุรี.....ไปวันอาทิตย์ ที่ 1 ก.ค 55 นี้

ออกเดินทาง และรวมตัวที่ ร้านแมคโดนัล @The Circle ราชพฤกษ์(แถวตลิ่งชั่น)  เวลา 7.00 น.  ล้อหมุน 8.00 น.
 :like: :like: :like: :like:

gin

• บุคคลทั่วไป
3.Gin(ค้างคาวไฟ) ขอร่วมทำบุญ 1000 บาท  + เดินทางไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ fui52

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
ฟุ้ยร่วมด้วยทำบุญ 1,000฿
ไม่เคยซื้อของ ไม่ได้ประมูลของ ไม่ได้ลง banner  :117:
ร่วมทำบุญได้อย่างเดียว ไปด้วยครับ!!! :002:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
oakinen.... ร่วมทำบุญ 1,000 บาท...

และร่วมเดินทางไปด้วยครับ..... ^.^

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ผมไม่ได้ไปด้วยแต่ฝากทำบุญ 1000บ. โอนไปให้โกแอ๊คแล้วนะครับ กันลืมเลยมาลงไว้ให้ง่ายต่อการรวมเงินบริจาค :)

ออฟไลน์ joozu

• *
  • Gift : 14
เก่ง / joozu   เดินทางไปด้วย และร่วมทำบุญ 1,000 บาท ครับ
(ส่วนเรื่องเงิน ต้องโอนให้ก่อนไหมครับ หรือว่า ให้วันที่ 1 เลยก็ได้ครับ?)

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เก่ง / joozu   เดินทางไปด้วย และร่วมทำบุญ 1,000 บาท ครับ
(ส่วนเรื่องเงิน ต้องโอนให้ก่อนไหมครับ หรือว่า ให้วันที่ 1 เลยก็ได้ครับ?)

ถ้าเดินทางไปอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องโอนเงินครับ ไปเจอกันแล้วค่อยสมทบทุนใส่ซองร่วมกันหรืออยากถวายสังฆทานแล้วแยกซองใส่ต่างหากของใครของมันก็ได้เช่นกันครับ ไม่ซีเรียส  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
ระวังเรื่องรถติดมากมาย เพราะว่าทำถนนเป็นระยะระยะเกือบทั้งเส้นบรมราชชนนี (ปรับปรุงถนนทั้งวันทั้งคืน)

กลัวว่าจะไม่ทันพระฉันเพลคับผม (ประมาณ11.00น.)

ส่งมอบเงินค่าบูชปลายเกียร์จำนวน ฿6,500 และร่วมบริจาคเงินรางวัลของคุณเพียงฟ้าที่ได้รางวัลที่ 2 ประเภท Racing จำนวน ฿5,000 รวมเป็นเงินทั้งสิ้น ฿11,500  8)

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เมื่อวาน...เพื่อนๆที่ไปประกวดรถ แล้วได้ตำแหน่ง จนได้รับเงินรางวัลมา.....

หลายท่านจึงอยากเอาเงินที่ได้ มาร่วมทำบุญ ...จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ในส่วนของผม...ขอร่วมทำบุญด้วยชุดไตรจีวร+ชุดสังฆทาน  (เมียเตรียมมาให้ครับ แฮ่ แฮ่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 09:24:38 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
สวดยอด :emo59:

8)

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19