ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมรถให้พร้อม วันเสาร์ที่ 5 เดือน 5 ปี 55 นี้ไปวิ่ง Mid night Run กัน  (อ่าน 25702 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarapao68

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 7
ไปด้วยครับ รถไม่แรงขับไม่เร็ว ขับเอาหล่อออออออออออออออ  ขับเร็วเด๊วสาวมองไม่ทัน อิอิ  :D

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
ไปด้วยคร้าบ!!! :117:
ขาดรถสีส้ม....เดี๋ยวแถวขบวนไม่สวย :002:

ออฟไลน์ HERO X

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 4
ขอร่วมขบวนไปด้วยคนครับ  :009:

ออฟไลน์ Pijit30

• *
  • Gift : 8
ไปด้วยคร้าบ!!! :117:
ขาดรถสีส้ม....เดี๋ยวแถวขบวนไม่สวย :002:

.
อยากเห็นคัน  สีส้ม  ตัวเป็นๆๆๆครับ
ชอบๆๆๆ

ออฟไลน์ Campz

• MIATA Level 3
  • Gift : 10
  • Originality is a mark of genius.
nc เดิมๆขอไปแจมด้วยคนนะคร้าบ ^^
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ พื้นที่ดีๆ www.miata-thai.net

ออฟไลน์ Pijit30

• *
  • Gift : 8
นับวันเจอรถ  เทพๆๆๆๆ   แย้วครับ

ออฟไลน์ a..aun

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
ไปด้วยครับ อยากไปรู้จักพี่ๆๆ ครับ
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
อยากให้แจ้งกำหนดเวลาและเส้นทางที่จะวิ่ง ... ประมาณว่าล้อหมุนกี่โมง จะถึงจุดไหนกี่โมง และปลายทางคือที่ไหนไปถึงกี่โมง (เวลาคงเป็นประมาณการนะครับ)  ???

ระหว่างการเดินทางจะขับรถกันอย่างไร หากรถมากันเยอะ การวิ่งเป็นคาราวานต่อขบวนกันไป อาจทำได้ยากและอาจกีดขวางเส้นทางจราจรของผู้ร่วมทาง การจะแซง จะเข้าขบวน การใช้ความเร็วในการวิ่ง หากสามารถแจ้งให้ทราบทั่ว ๆ กันได้ก็จะดีมากครับ  8)

คุยกันก่อนว่าอะไรยังไง เพื่อความปลอดภัยกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. ไม่อยากให้เกิดกรณีกลับมาแล้วเป็นข่าวดังในเว็บบอร์ด เหมือนกรณีกระทู้ใน pantip อ่ะครับ
  :emo47:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
อยากให้แจ้งกำหนดเวลาและเส้นทางที่จะวิ่ง ... ประมาณว่าล้อหมุนกี่โมง จะถึงจุดไหนกี่โมง และปลายทางคือที่ไหนไปถึงกี่โมง (เวลาคงเป็นประมาณการนะครับ)  ???

ระหว่างการเดินทางจะขับรถกันอย่างไร หากรถมากันเยอะ การวิ่งเป็นคาราวานต่อขบวนกันไป อาจทำได้ยากและอาจกีดขวางเส้นทางจราจรของผู้ร่วมทาง การจะแซง จะเข้าขบวน การใช้ความเร็วในการวิ่ง หากสามารถแจ้งให้ทราบทั่ว ๆ กันได้ก็จะดีมากครับ  8)

คุยกันก่อนว่าอะไรยังไง เพื่อความปลอดภัยกับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. ไม่อยากให้เกิดกรณีกลับมาแล้วเป็นข่าวดังในเว็บบอร์ด เหมือนกรณีกระทู้ใน pantip อ่ะครับ
 :emo47:
ขับกันช้าๆ ไม่ต้องเร็ว เอาแนวแบบว่า สวยๆ สบายๆ เป็นขบวน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2012, 12:07:14 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
อย่างแรกเลย  ผู้เข้าร่วมทุกท่าน ต้องเข้าใจว่า

รายการนี้เป็น  Midnight RUN นะครับ ไม่ใช่  Midnight RACE

เราไม่ต้องการขับเร็วแล้วมีเสียงด่าไล่หลัง

เราอยากให้ขับ สบายๆ ตามๆ กันไป แล้วมีสายตาอิจฉาเล็กๆ จากผู้คนรอบด้านมองตาม

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
ไม่เกิน120 ไม่มุด จะได้ไม่เกิดอุบัตเหตุ

ไม่อยากให้เกิดเหตุซ้ำรอย

ดีแล้วครับที่รุ่นใหญ่ออกมาเตือนแล้ว ไม่ทำเป็นตัวอย่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2012, 11:38:05 AM โดย mad_monkey »

ออฟไลน์ rangreeb

• Gift : 13
ไปด้วยค๊าบบบ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ผมเชื่อว่าหลังพวกเราได้อ่านข่าว Porsche GT2 กันแล้วคงจะเสียวๆกันไปเหมือนๆกันนะครับ   >:(

เริ่มต้นอย่างแรก อยากจะให้เปลี่ยนชื่อ event ไปจากคำว่า Midnight Run อะครับ เช่น เปิดหมวกชมจันทร์ , Driving Topless Tonight , Unlimited Topless, Chill Out Topless เป็นต้น   ใช้คำที่มันสบายๆ จะได้ไม่เข้าใจผิดในวัตถุประสงค์ของงาน  :car:

ปล. ขอร้องเลยเรื่องมุดเนี่ย ลองคิดดูรถ 10-20 คัน ท่อดังๆทุกคัน วิ่งบนทางด่วนกว้าง 3เลน มุดซ้ายมุดขวา เค้าก็จะมองว่าเป็นพวกซิ่ง หลบกันจ้าละวั่น เสียชื่อถึง Miata Club of Thailand กลายเป็นแว๊นๆข้างถนน   :066:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2012, 11:43:45 AM โดย rooster »

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
Midnight Chill Run   ขับกินลม สบายๆ สวยๆ ใครเห็นก็แอบชม  ไม่เปลืองน้ำมัน กลับบ้านอยู่ครบทั้งคนทั้งรถนะครับ   :-*

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Ok.  งั้นเราเปลี่ยนจาก midnight Run เป็น Midnight Chill Run