ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ฮามาก ขอบอก !!! ก็อปมาฝาก  (อ่าน 2297 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeidea

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
กระทู้ฮามาก ขอบอก !!! ก็อปมาฝาก
« เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 04:49:07 PM »
ฮามาก..รวมคนพิมพ์ผิดจากพันทิป ไม่ได้อ่านแล้วจะเสียดาย

' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ
answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่ มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมี อะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ
เวลาเธอเสียวก็จะไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตั วเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก
ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
answer***ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่า
พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียดแล้วครับ

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'
answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่ งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ
ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'< B>
answer***ไม่มีมั้งค่ ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'
answer***ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารู ใครเป็นรูใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ
แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่ าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึ ป่าวคะ'
answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ? ? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ
ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ
ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้
เอ่ อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้า
ซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์ เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่าง
นั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่ น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลาย
คน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ'
answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้ งสองคนเลย เหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่
หมา เปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
answer***กินหมาแทนพลู เลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ย
ครับ'
answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า
ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้ าง'
answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)'
answer***ทร าบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่า เจ้าของกระทู้ยังโสด

'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่ นอกกระโปรงกัน
นะ ไม่น่ารักเลย'
answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'
answer***คงอยู่ที่เดียวกันกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้ หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน

ฮาๆ กันไป อย่า คิดมากน๊า อิอิ

จาก  FW  mail

• *
Re: กระทู้ฮามาก ขอบอก !!! ก็อปมาฝาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 04:49:38 PM »
"หมกมุ่น"

หลังจาก การจองตั๋วเครื่องบิน ทางโทรศัพท์ แต่เนื่องด้วย การสะกดชื่อตรงตัว เอช ทางโทรศัพท์เป็นปัญหากับพนักงานรับจองตั๋ว

พนักงาน "คุณออกเสียงเอชไม่ชัดค่ะ เอช ไหนคะ เอช สิงคโปร์ หรือ เอช ฮ่องกง คะ จะได้เขียนชื่อคุณถูกต้อง"

ชาย หนุ่ม " อะไรนะครับ อ๋อ ไม่ใช่ครับ ไม่ใช่ทั้ง เอช สวิงกิ้ง หรือ เอช ฮาร์ดคอร์ นะครับ สะกดด้วย เอกซ์ ครับ เอกซ์ เอกซ์ที่อยู่ตัวสุดท้ายของเซ็กส์น่ะครับ"

-------------------

"พูดแล้วห้ามคืนคำ"

หลัง จากดูหนังรักโรแมนติกจบ  ภรรยานึกสนุก อยากทำแบบในหนัง  ใส่ชุดนอนอันแสนเบาบาง พรมน้ำหอมกลิ่นรัญจวน เดินไปเดินมาในบ้าน  แล้วก็เดินมาหยุดตรงหน้าสามี นั่งที่ตัก แล้วกระซิบข้างหูด้วยเสียงหวานว่า......

....ที่รัก มัดดิฉันสิคะ แล้วฉันจะยอมให้คุณทำอะไรก็ได้ ที่คุณต้องการ...ทุกอย่าง....

สามีจัดการมัดภรรยาอย่างแน่นหนาตามที่หล่อนต้องการ เสร็จแล้วก็ออกไปเที่ยวนอกบ้านกับเพื่อนๆอย่างสบายใจทันที

-----------------------------

"สามีหัวไว"

ภรรยา ::  “ที่รักคะ วันนี้วันอะไรเอ่ย”

สามี :: “วันอาทิตย์”

ภรรยา :: “(ทำหน้าผิดหวัง) ฮือๆๆ คุณไม่เคยจำวันเกิด ฉันได้เลย ปีนี้คุณก็ลืมอีกแล้ว ฮือๆๆๆ”

สามี ::  “(ทำท่าตกใจ) โอ จริงด้วย ขอโทษที แหมครบปีแล้วเหรอ ผมไม่ทันนึก ก็ดูคุณสิ ไม่แก่ลงแม้แต่นิดเดียวเลยนี่นา”

-----------------------------------

"เหมือนพ่อ"

ดช.ป๋อง ::: พ่อฮะ แม่บอกว่าผมเก่งคำนวณเหมือนพ่อ

พ่อยิ้มหน้าบานอย่างภาคภูมิใจ

ดช.ป๋อง ::: แต่วันนี้ ครูให้ผมตกคณิตศาสตร์

“เฮ้ย เป็นไปไม่ได้” พ่อตอบอย่างโมโห

ดช.ป๋อง ::: ครูถามผมว่าสองคูณสามได้เท่าไหร่ ผมตอบหก

พ่อ ::: ก็ตอบถูกแล้วนี่

ดช.ป๋อง ::: แล้วครูก็ถามต่ออีกว่า สามคูณสองได้เท่าไหร่

พ่อ ::: ปั๊ดโธ่เว้ย แล้วมันต่างกันตรงไหนวะ

ดช.ป๋อง ::: นั่นไง พ่อก็ตอบเหมือนผมเปี๊ยบเลย

-------------------------

"ไม่รู้กาละเทศะ"

สามีภรรยา คู่หนึ่ง ตัดสินใจหย่าร้าง หลังจากระหองระแหงกันมานาน ตกลงทำความเข้าใจกันขณะภรรยาขับรถกลับบ้าน

สามี ::  “ ไหนๆก็จะหย่าแล้ว บ้านหลังที่อยู่ขายไปแล้วหารสองแบ่งเท่าๆกันนะ”
ภรรยา ::  “ก็ได้”

สามี  ::  “แล้วรถคันนี้ล่ะ ถ้าคุณจะเอา ก็คืนเงินส่วนของผมคืนมา  ผมจะไปตั้งต้นชีวิตใหม่กับน้องจุ๋ม”

ภรรยา  ::  “(ละสายตาจากพวงมาลัย)  ก็ได้ ”

สามี   ::  “ ตุ้มหู สร้อย กำไลทอง ที่ผมเคยซื้อให้ ก็ต้องเอาออกมานับแล้วแบ่งกันคนละครึ่ง”

ภรรยา ::  “( หันมามองหน้า )  ก็ได้”

สามี  ::  “แล้วมีอะไรอีก ที่เรายังไม่แบ่งกันแบบแฟร์ๆ”

ภรรยา ::  “( หันไปมองที่ถนน เร่งความเร็วเป็น 130 พุ่งเข้าหาตอม่อทางด่วน ) ถุงลมนิรภัยไง  ข้างข้ามี  ข้างแกไม่มี

----------------------------------

"อย่ามัวแต่คิด"

หลังจากที่ประธานบริษัท ไปอบรมเรื่องบุคลิกภาพสู่ความสำเร็จกลับมา ก็ทำป้ายคำเตือนใจ ติดไว้ที่หน้าบริษัท ให้พนักงานทุกคนอ่าน .....
"อย่ามัวแต่คิด แล้วไม่เริ่มลงมือทำ ชีวิตไม่มีทางประสบความสำเร็จ"…

ปราก ฎว่าหลังจากนั้นหนึ่งเดือน คนขับรถพาลูกสาวท่านประธานหนี ฝ่ายบัญชีเชิดเงินเดือนพนักงานทั้งหมดไป แม่บ้านหยิบของใช้ในบริษัทกลับบ้านไปหมด ยามเอาเกมมาเล่นตอนดึก หัวหน้าฝ่ายบุคคลมาขอขึ้นเงินเดือน แม่บ้านประท้วงเรียกร้องสิทธิตามกฎหมายแรงงาน ฯลฯ

“คิดลึก”

จงเลือกข้อที่ถูกที่สุด
ก. ซื้อส้มห้าผล ผลละสามบาท ต้องจ่าย  18 บาท
ข. ซื้อส้มห้าผล ผลละสามบาท ต้องจ่าย  15 บาท
ค. ซ้อส้มห้าผล ผลละสามบาท ต้องจ่าย  12 บาท
ง. ถูกทุกข้อ
ดช.ป๋อง นามสกุล เลือดแม่แรง  ตอบข้อ ค. 
ครู  :: “นี่ ดช.ป๋อง โจทย์ง่ายๆแบบนี้ เธอยังทำผิดอีก ครูคงให้เธอขึ้น ป.4 ไม่ได้แล้วล่ะ”

ดช.ป๋อง :: “ ก็ถูกแล้วนี่ครับ ซื้อห้าผล จ่ายแค่ 12 บาท ถูกที่สุดแล้ว ข้ออื่นแพงกว่าทั้งนั้นเลย ”

------------------

"เด็ดกว่า"

ใน สมัยที่คาเฟ่ ยังเฟื่องฟู ที่ถนนสายหนึ่งใน กทม. มีคาเฟ่สองแห่งเปิดประชันหน้ากัน คนละฝั่งของถนน ต่างฝ่ายต่างหากลยุทธ์ มาเอาชนะคาเฟ่คู่แข่งกันอย่างถึงพริกถึงขิง และวันหนึ่ง พระรามสิบคาเฟ่ ก็งัดไม้เด็ดขึ้นมา จ้างโชว์คาบาเร่จากพัทยา ชุดใหญ่ มาโชว์ เพื่อดึงลูกค้าจากคาเฟ่ฝั่งตรงข้าม ให้มาดูโชว์ให้หมด

พระรามสิบคาเฟ่ ขึ้นป้าย ใหญ่สุดๆหน้าค่าเฟ่ของตัวเองว่า....... " คืนนี้ มีโชว์ชุดใหญ่ "

ปรากฏ ว่าคืนนั้น มีแขกมารอดูกันเต็มโต๊ะ แต่อยู่ได้สักพักก็ทยอยกันเดินออกไปคาเฟ่ฝั่งตรงข้ามกันหมด สร้างความประหลาดใจให้กับผู้จัดการเป็นยิ่งนัก จึงรีบวิ่งไปดูที่หน้าคาเฟ่ฝั่งตรงข้าม ขึ้นป้ายใหญ่พอๆกันว่า .......

" คืนนี้ มีโชว์ ไม่มีชุด "

"หมดเงื่อนไข"

ทันตแพทย์ :: "อืมม์ คุณเลิกบุหรี่ได้แล้วนี่ ฟันคุณไม่มีคราบนิโคตินเลย ทำได้อย่างไร"

คนไข้ :: "ภรรยา เป็นแรงบันดาลใจให้ผม เธอบอกว่า จะไม่ยอมให้ผมมีเซ็กส์ด้วย ถ้าผมยังสูบบุหรี่อยู่ "

ทันตแพทย์ ::  "โอ แล้วคุณเลิกบุหรี่ได้เมื่อไหร่"

คนไข้ :: "หลังจากภรรยาผมเสียชีวิต เมื่อเดือนที่แล้ว"

-------------------------

แม่ :::  มีผู้ชายคนนึง เขามาบอกว่า เขาสนใจลูกอยู่น่ะ

ลูกสาวอายุ 18     จะถามแม่ว่า..........เขาหล่อไหมแม่

ลูกสาวอายุ 25     จะถามแม่ว่า ........เขารวยไหมแม่

ลูกสาวอายุ 30     จะถามแม่ว่า........เขาทำงานอะไรแม่

ลูกสาวอายุ 35     จะถามแม่ว่า........เขานิสัยเป็นไงแม่

ลูกสาวอายุ 40    จะถามแม่ว่า.........เขาอยู่ไหนแม่

( จากหนังสือ ตอบปัญหาวิชาใจ)

จากคุณ : ปัจจตัง

• *
Re: กระทู้ฮามาก ขอบอก !!! ก็อปมาฝาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 04:50:20 PM »
ผู้หญิงวัย 18 เปรียบได้กับเกาะตะรุเตา ที่ยังบริสุทธิ์ น่าศึกษา มีเสน่ห์ ดูลึกลับลุ่มลึก ท้าทายให้เข้าไปค้นหา

ผู้หญิงวัย 20 เหมือนเกาะช้างที่เริ่มพัฒนามีการแต่งสีแต้มสรร ให้ดูแจ่มใสขึ้น

ผู้หญิงวัย 25 ก็เหมือนเกาะสมุย สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน แต่ก็ยังคงไว้ซึ่งความสดชื่น น่าหลงไหล

ผู้หญิงวัย 30 เหมือนเกาะเสม็ด ผ่านอะไรมาเยอะ แต่ก็ยังมีบางส่วนที่น่าสัมผัส

ผู้หญิงวัย 35 เหมือนเกาะภูเก็ต ดูศิวิไลซ์ทันโลก ทันสมัย

ผู้หญิงวัย 40 เหมือนเกาะล้าน แม้จะเหลือธรรมชาติไม่มาก และริ้วรอยเต็มไปหมด แต่ก็ยังเป็นที่ถูกใจของต่างชาติ

---------------------

บริการพิเศษจาก มือถือรุ่นใหม่

ถ้ามีสายไม่ได้รับ จากแฟนคุณ หน้าจอโทรศัพท์จะขึ้นว่า "Miss call"

ถ้ามีสายไม่ได้รับ จากภรรยาคุณ หน้าจอโทรศัพท์จะขึ้นว่า "Missis call"

ถ้ามีสายไม่ได้รับที่ไม่ใช่ทั้งแฟนและภรรยา หน้าจอโทรศัพท์จะขึ้นว่า " Kik call"

ดช.ป๋อง  ::  “พ่อครับ การที่คนเราจะแต่งงาน ต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ”

พ่อ ::  “เอ ไม่รู้สิ เพราะทุกวันนี้ พ่อก็ยังต้องจ่ายอยู่ทุกเดือนเลย”

-------------------------------

ภรรยาสองคนนั่งคุยกัน

ภรรยา1 ::"สามีชั้นน่ะนะ ไม่เคยจำวันครบรอบแต่งงานได้เลย ครบรอบปีทีนึง ฉันต้องคอยบอก แล้วเขาถึงจะพาไปเลี้ยงฉลอง"

ภรรยา2 ::"สามีฉันก็เหมือนกัน ยิ่งกว่าเธออีก ฉันแกล้งบอกวันครบรอบแต่งงานปีละสองครั้ง พี่แกก็พาฉันไปเลี้ยงฉลองทั้งสองครั้ง"

สตรีนางหนึ่ง กล่าวไว้ว่า ......  “ ฉันไม่เคยรู้เลยว่า อะไรคือ ความสุขที่แท้จริงของชีวิต 

จนเมื่อฉันได้แต่งงาน จึงเพิ่งเข้าใจ......

...แต่มันก็สายเกินไปเสียแล้ว”

-----------------

สมทรง เป็นคนที่หลงตัวเองมาก จนเพื่อนๆเอือมระอา

สมทรง :: "นี่เธอ เชื่อไม๊ ถ้าฉันตัดสินใจแต่งงานเมื่อไหร่นะ จะต้องมีผู้ชายผิดหวังอย่างรุนแรงหลายคน "

สมศรี :: "เชื่อสิ ทำไมจะไม่เชื่อ ว่าแต่ว่า เธอจะแต่งสักกี่ครั้งละ ถึงบอกว่าหลายคน "

-----------------

ลูก  :: “คุณแม่ขา ทำไมชุดเจ้าสาวต้องเป็นสีขาว ด้วยล่ะคะ”

แม่  ::  “อ๋อ  สีขาวเป็นสีแทน ความบริสุทธิ์และความสดใสที่รออยู่ข้างหน้าจ้ะ”

ลูก  ::  “เอ แล้วทำไม เจ้าบ่าว ใส่ชุดสีดำล่ะคะ”

------------------------

สามี ภรรยาคู่หนึ่ง แต่งงานกันมา 20 ปี

วันหนึ่งภรรยาเก็บกวาดห้องเก็บของเห็นลังไม้เก่าๆใบหนึ่งถูกเก็บไว้อย่าง มิดชิด เปิดออกดู ก็พบว่ามีขวดเบียร์เปล่าๆอยู่สามขวด พร้อมเงินสี่พันบาท
      จึงไปถามสามีว่า ลังอะไร

สามีก็สารภาพว่า ตั้งแต่แต่งงานกันมา ทุกครั้งที่นอกใจภรรยา จะรู้สึกผิดมาก และซื้อเบียร์มาหนึ่งขวด ดื่มเพื่อให้ลืม หลังจากนั้นก็จะเก็บขวดเบียร์นั้นไว้เตือนใจ

ภรรยาได้ยินก็ยิ้มสู้ บอกไม่เป็นไร คิดในใจว่าแต่งกันมายี่สิบปีนอกใจแค่สามครั้ง พอให้อภัย แล้วภรรยาก็ถามอีกว่า   "แล้วเงิน 4,000 บาทนี่ล่ะ คืออะไร"

สามีตอบแบบไม่ทันคิดว่า

" อ๋อ ก็เงินที่ขายขวดเบียร์ได้ไง "

-----------

คุณนายสายสมร ผู้ซึ่งขึ้นชื่อเรื่องตระหนี่สุดๆ ในคืนวันหนึ่งขณะเดินกลับบ้าน ถูกคนร้ายเอามีดจี้ด้านหลัง

คนร้าย :: “ส่งกระเป๋าเงินมา  คิดดูให้ดีๆ ระหว่างเงิน กับ ชีวิต จะเลือกอะไร”

คุณนาย ::  (ยืนตะลึง นิ่งเงียบไป)

คนร้าย ::  “ เอ๊ะ ยังไม่รีบส่งกระเป๋าเงินมาอีก”

คุณนาย :: “เดี๋ยวก่อนสิเว้ย  กำลังคิดอยู่ ว่าจะเลือกอะไร”

--------------
บน รถทัวร์สายกรุงเทพฯ - เชียงใหม่ ขณะที่รถกำลังวิ่งอยู่ด้วยความเร็วสูง ปรากฏว่า คนขับ กับ บัสโฮสเตส ซึ่งคาดว่าเป็นสามี – ภรรยา กัน  เกิดทะเลาะถกเถียงกันอย่างรุนแรง จนท้ายที่สุด ภรรยาเถียงสู้ไม่ไหว ก็ตะโกนอย่างเกรี้ยวกราดใส่สามี ดังลั่นว่า...... "ไปลงนรก ซะเถอะไป๊ "

ผู้โดยสารบนรถ ต่างนั่งมองหน้ากันด้วยความงุนงง แล้วก็มีผู้โดยสารคนหนึ่งลุกขึ้นพร้อมกับพูดว่า

"เอ้อ...... ก่อนจะไปนรก ช่วยจอดรถให้พวกเราลงไปก่อนได้ไหมครับ"

-----------------------

หลัง จากเรือที่พากลุ่มนักศึกษา ไปท่องเที่ยวหมู่เกาะห่างไกลเกิดล่ม  กองทัพเรือก็รีบช่วยเหลืออย่างทันท่วงที แต่ก็ปรากฏว่ามีนักศึกษาชายหญิง หายสาบสูญไปสองคน 

เวลาผ่านไปหนึ่งปี ขณะที่คอปเตอร์ลาดตระเวน ไปยังเกาะร้างแห่งหนึ่ง ก็พบว่า ไม่ได้หายสาบสูญแต่ติดอยู่ที่เกาะร้างแห่งนั้น  สร้างความดีใจให้กับทหารเป็นอย่างยิ่ง ทหารบนเครื่องบินรีบวิทยุไปบอก หน่วยเคลื่อนที่เร็วทางน้ำ ทันที

…… “ทราบแล้วเปลี่ยน ทราบแล้วเปลี่ยน ขณะนี้เราพบผู้สูญหายจากเหตุการณ์เรือล่มเมื่อปีที่แล้วบนเกาะร้างแห่งหนึ่ง โชคดี ทั้งสามปลอดภัย

ออฟไลน์ sarapao68

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 06:51:38 PM »
55+

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:25:30 PM »
555555555555555555

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 04:09:57 PM »

สนุกดีครับ
ขอบคุณ WM ที่เอาเรื่องตลก ๆ มาคลายเครียด

มีอีกก็ก๊อปมาให้ดูอีกนะครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 04:10:26 PM »
โห... ตรงประเด็นหลายข้อเลย 55555
โดยเฉพาะเรื่อง สามี กะ ภรรเมียที่รัก 5555