ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักก็แล้ว รอมาก็นานแล้ว ได้มาครอบครองสักที  (อ่าน 17141 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanakit_vong

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
Re: อกหักก็แล้ว รอมาก็นานแล้ว ได้มาครอบครองสักที
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 02:16:35 PM »
คุณบุญตั้ง เป้า ถูกต้องแล้วครับ เอาแบบนี้เลย ขอให้ไปถึงแบบนี้นะครับ หล่อสุดๆ แล้วผมจะพยายามวิ่งตามไป อีกสัก 3 ปี รอผมได้ไหม

ส่วนคุณก้อง นี่ theme ใกล้กันมาก ตอนนั้นผมก็ทำ ปี 1966 ปี เกิดผมเหมือนกัน แต่ผมทำเสร็จแล้ว แบบเดิมสนิท แต่มันมีเหตุอันต้อง พรากจากกันไป ตอนนั้น ก็ทำ สี seasand สีเฉพาะของ ปีนั้น แต่ยังไม่ละความพยายามใหม่ จะตั้งเป้า ตามคุณบุญ ไปให้ได้

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: อกหักก็แล้ว รอมาก็นานแล้ว ได้มาครอบครองสักที
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:07:32 AM »
กลับไปอ่าน ขำน้ำตาไหล  เลย เลยต้องใช้ iphone ของภรรยา แก้ไข ข้อบกพร่องก่อน คือ แป้นพิมพ์มันแล้วแต่อารมณ์ นึกจะเสีย ก็เสีย  ผมถ่าย แล้ว plate ผม ไม่มี ปีผลิตด้วย  เอาไงหว่า

ผมถ่าย Plate Number คุณเพียงฟ้ามาให้เพื่อเปรียบเทียบ และตอบข้อสงสัยของคุณ tanakit_vong   ???

มั่นใจว่าเป็นรถนำเข้าผ่าน Mazda Sales Thailand แน่นอน ... ส่วนเรื่องรหัสสีมีความเป็นไปได้อย่างที่คุณ Gong959 ให้ข้อมูลไว้ก่อนหน้านี้ ... คงไม่ต้องกังวลเรื่องรถสวมหรือรถดำน้ำกันแล้วนะครับ   :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ tanakit_vong

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:48:39 PM »
ขอบคุณมากครับ อาจาร์ยหนุ่ม  :) :) :)

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 01:50:31 PM »
ผมถ่าย Plate Number คุณเพียงฟ้ามาให้เพื่อเปรียบเทียบ และตอบข้อสงสัยของคุณ tanakit_vong  ???

มั่นใจว่าเป็นรถนำเข้าผ่าน Mazda Sales Thailand แน่นอน ... ส่วนเรื่องรหัสสีมีความเป็นไปได้อย่างที่คุณ Gong959 ให้ข้อมูลไว้ก่อนหน้านี้ ... คงไม่ต้องกังวลเรื่องรถสวมหรือรถดำน้ำกันแล้วนะครับ   :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

คุณเพียงฟ้าเป็นรถปลอมครับ   555555  เอิ้กๆๆๆ  

ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:06:14 PM »
รอเก็บรายละเอียดอีกสักอาทิตย์จะขับไปส่งให้ถึงบ้านเลยนะ ... ส่วนรถผมคันนั้นไม่ต้องทำอะไร ใดๆ ทั้งสิ้น นอกจากสตาร์ทบ้าง 3-4 วันครั้ง เอาไปวิ่งออกกำลังบ้างได้ไม่มีปัญหา เพราะผมจดเลขไมล์ไว้แล้ว  8)

ข้อมูลอื่นใดที่คุยกันในที่ลับ ยังคงติดเงื่อนไขห้ามเผยแพร่ข้อมูลจนกว่าจะดำเนินการเรื่องราวต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องครบถ้วน (ไม่รวมเรื่องการสลับป้ายทะเบียน) ดังนั้นต้องใจแข็ง ๆ เวลามีคนโทรฯ สอบถามด้วยนะครับ  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:45:28 PM »
มัดมือซ้อมนี่หว่า  :'(