ผู้เขียน หัวข้อ: โช้ค HKS HIPER D โช้คเทพๆๆ ในตำนาน โดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ  (อ่าน 5867 ครั้ง)

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
สมาชิกที่อยู่ในเว็ปนี้ มานานกว่า  2-3 ปี  น่าจะเคยได้ยินและได้เจอนะครับ

ของชิ้นนี้ มาจากใครเป็นคนแรก  ไม่ทราบเหมือนกัน  ครับ

แต่ที่เคยได้ยินมา  มีอู่ mx5 เจ้านึง  ได้ชุดนี้มา  แล้วโช้ครั่ว  จึงนำ โช้คชุดนี้ไปฝากขาย  ตามร้านมือ2

แล้ว  ได้มีพ่อค้าที่เคยอยู่ใน เว็ปนี้  ไปซื้อมาเพื่อมาขายต่อ   ลูกค้า ท่านนึงได้ซื้อไป  ใส่แล้วเกิดน้ำมันรั่ว

ก็จได้ติดต่อขอคืน  แต่พ่อค้าเจ้านั้น  ไม่รับคืน  พี่คนนั้นเลยไปส่งซ่อม  ก็ยังไปโดนร้านซ่อมๆๆไม่จบอีก

และโช้คชุดนี้  ก็ได้ ให้คนอื่น ไปอีกทอด  และโช้คชุดนั้น ก็ได้ มาถึง  พ่อค้าที่มีถิ่นฐานแถววัดด่านและสุวรรณภูมิ

นำโช้คชุดนี้มาขายให้  ผม     เมื่อได้มาสภาพ  นางฟ้าสุดๆๆ  ราคาเร้าใจ  ก็เลยซื้อไว้   แต่เมื่อมาถึงก็ได้นำมาเช็ค

ที่อู่อีกรอบโช้ค ชุดนี้มี แตก 1 ต้น  ครับ  และก็ได้ คืนโช้คชุดนี้ให้กับ พ่อค้าที่มีถิ่นฐานแถววัดด่านและสุวรรณภูมิแล้ว

ที่มาโพสไว้เพื่อ  ป้องกันคนอื่นโดน  ไป แล้วเสียเงินฟรี  นะครับ  ของผม เสียเวลาไป เยอะ พอสมควร

ใครมีประสบการณ์  กับโช้คชุด  นี้  มาช่วยแชร์ด้วยนะครับ 

mad_monkey

Re: โช้ค HKS HIPER D โช้คเทพๆๆ ในตำนาน โดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:34:39 PM »
ถ่ายให้ดูตำหนิ ต่างๆๆๆ  สติ๊กเกอร์  มีมาให้และไม่ได้แปะที่โช้ค  มา

โช้ค Hiper D  ชุด นี้ไม่มีอะใหล่ซ่อม  แล้วนะครับ  ได้เช็ค ไปที่ HKS Thailand  แล้ว

กระทู้ นี้ควรปักหมุด  ไว้นะครับ  ให้คนอื่นๆๆ  ได้ดู

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
Re: โช้ค HKS HIPER D โช้คเทพๆๆ ในตำนาน โดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 07:09:09 PM »
ไม่รู้ใช่ตำนานเดียวกันไหม เพราะโช็คมันก็หน้าตาเหมือนๆกันหมด
ถ้าใช่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนมาเหมือนกันนะครับ
แล้วก็มีก่อนผมอีกน่าจะสองคน จากที่ไปสืบๆมาแล้ว

แต่ผมไม่อยากพูดถึงคนที่ขายนะครับว่าเป็นใคร
แต่จากที่ฟังเพื่อนๆพูดๆมา คนขายเอาผมไปด่าให้คนอื่นๆฟังหลายคน
ว่าผมซื้อไปแล้วไปทำพังเองทั้งๆที่เพิ่งซื้อมาแล้วใส่ครั้งแรกก็พังเลย
มีพยานบุคคลในคลับเป็นพยานให้ด้วย

ทั้งๆที่ผมเป็นคนโดนหลอก ขอคืนก็ไม่ให้คืน แต่ก่อนซื้อบอกรับประกัน
ผมก็โง่เองที่ไว้ใจมากไปหน่อย ผมควรจะเป็นคนด่าคนขายให้คนอื่นฟังมากกว่า
แต่ด้วยความที่ไม่อยากมีเรื่องกลับกลายเป็นผมโดนซะเอง

เรื่องมันนานมากๆแล้วครับ น่าจะสักสี่ห้าปีแล้วมั้งครับ จนผมก็ลืมไปแล้ว
ถ้าไม่มีใครมาจุดธูปเรียกผมมา

สุดท้ายผมอยากฝากว่า คลับนี้อบอุ่นมากๆ มีอะไรก็ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
แต่มีพ่อค้าบางคนเอาความอบอุ่น และความไว้เนื้อเชื่อใจ มาแฝงหาผลประโยชน์
เพราะฉะนั้น พีงระวังเรื่องพ่อค้าให้มากนะครับ ดูของก่อน ตกลงให้ดีก่อน
และโพสข้อตกลงที่คุยไว้หน้าเว็ปนี้เลยจะดีมากครับ เช่นรับประกันกี่วันกี่เดือน
เวลามีปัญหาจะได้ไม่อ้างคำพูดลอยๆกันครับ

สุดท้ายนี้ผมออกตัวนะครับ ว่าผมไม่รู้ว่าเป็นชุดเดียวกันหรือเปล่า
แต่ข้อมูลคล้ายกันคือรั่ว 1 ข้างเหมือนๆกันครับ

จบข่าววว.....

ออฟไลน์ nundk

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:09:42 AM »
สวัสดีครับคุณuglyคิดถึงจังเลย สบายดีนะครับผมจิณณ์เอง ตอนนี้ผมเลิกนิสัยกระทืบคนเลวได้แล้วครับ หันไปเอาดีทางธรรม ช่วยเหลือเด็ก,สตรี และคนชรา หาเวลามาขับรถกันนะเพื่อน

mad_monkey

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:50:17 PM »
http://www.siamspeed.com/index.php/topic,188765.new.html#new

โช้คชุดนี้เอาไปแห่ขาย ในสยามสปีดแล้วนะครับ

ของที่ต้องระวัง ก็มี ฝาสูบbp  สปิดไฟ ไดเรกคอย  ระวังนะครับ

ออฟไลน์ cho

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:49:51 AM »
 :like: