ผู้เขียน หัวข้อ: NC RHT หลังคามีเสียงดังก่อกแก่กตลอดเลยโดยเฉพาะเวลาทางขรุขระ  (อ่าน 3886 ครั้ง)

ton3ton

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามครับเพิ่งได้รถมาใหม่
NC RHT หลังคามีเสียงดังก่อกแก่กตลอดเลยโดยเฉพาะเวลาทางขรุขระ
ของเพื่อนๆเป็นบ้างไหมครับแล้วแก้ปันหากันยังไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
ตามมาตอบครับ(ปั่นกระทู้)

อิอิ แต่ก็ตอบไม่ได้ เพราะไม่มี nc

ออฟไลน์ Coolacid

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
น่าจะเป็นตัวหลังคามันหลวมอ่ะครับ
ไปที่ศูนย์ได้เลยครับ บอกเค้าว่ามาตั้งหลังคาครับ เสียงมันดัง
ทำไม่นานครับ ไม่เกินสิบห้านาทีก็เรียบร้อย

podd

• บุคคลทั่วไป
ของผมมันขึนไม่  มีอู่เเนะนำไหมคับ  ไม่อยากไปศูนย์ กลัวหลายตังค์

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไม่น่าจะมีค่าใช้จ่าย ... หากเกิดจากน๊อตหลวมแล้วตั้งหลังคาใหม่  ???

เช็คก่อนว่าอยู่ในระยะเวลารับประกันหรือไม่   8)

ออกศูนย์มาสด้ามีรับประกัน 3 ปี ออกเกรย์อย่างน้อยก็ 1 ปี

แต่ถึงจะหมดประกันแล้ว เล็ก ๆ น้อย ๆ แบบนี้ หากคุยกันได้ก็ไม่มีค่าใช้จ่ายนะ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car: