ผู้เขียน หัวข้อ: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^  (อ่าน 103361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chino

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 08:46:45 AM »
A - MazdaLover: รถ Marketing ของ MST สามารถสั่งจองผ่าน Dealer ได้นะครับ     เบาะส้มเป็นของรุ่น 20th Anniversary หรอครับ งั้นก็อดเลย (T T)

A - P Tua: Mx5 NA ของผมจะโดนคืนสะภาพอะครับ Turob ก็ต้องเอาออก  ทุกๆอย่างกลับไปเป็นแบบเดิมๆทั้งหมดครับ  แต่ก็เข้าใจว่ากล่องฟ้าก็คงได้ใช้อยู่มั้งครับ เพราะกะว่าจะ Tune NA แทน  ส่วนเจ้า NC RHT ก็สามารถสั่งรถ Marketing ของ MST ผ่านผมก็ได้นะครับ

อย่างไรก็ดี เด๋วผมจะส่งข่าวกำหนดการวันและเวลางาน Lampang Motor อีกทีนะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 09:29:39 AM »
สวัสดีครับคุณ Chino NC และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  :D

เรื่อง  :car: Marketing ของ MST สามารถจองผ่าน Dealer ได้นั้น ผมไม่ทราบมาก่อนเลยครับ คนรู้จักใน MST ก็ไม่เคยบอก  :emo51: เคยคิดเล่น ๆ และอยากถามทาง MST ไปดัง ๆ เหมือนกันว่า นโยบายเรื่องรถ Marketing มีแนวคิดจะเปลี่ยนใหม่บ้างไหม ???

เหตุเพราะย้อนอดีตกลับไปรถ MX-5 ที่นำมาใช้ทาง Marketing / Test Drive ทั้ง NB และ NC1 ที่ผ่านมา ทาง MST ขายให้ใครไป วันนี้เค้ายังใช้อยู่หรือเปล่า หากเค้ายังใช้อยู่ถือว่านโยบายประสบความสำเร็จ หากเค้าได้รถไปแล้ว 2-3 ปีต่อมาขาย เมื่อขายไปแล้วก็ไม่เคยซื้อ MX-5 กลับมาใช้อีก  :o แล้วจะขายให้เค้าไปทำไมกันหนอ  ???

ผมมองกรณีนี้เป็น special case เพราะไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยและไม่ได้มีจำนวนเยอะ หาก MST ตั้งใจจะหาแฟนพันธ์แท้เพื่อให้ได้สิทธิ์ในการซื้อ ทางชมรมฯ สามารถให้ข้อมูลได้ และรับประกันได้ว่าซื้อไปแล้วไม่ขายต่อหากำไรแน่นอน :emo55:

เราควรให้ความสำคัญกับคนที่มี Brand Royalty ที่มีทัศนคติด้านดีต่อ Mazda MX-5 แล้วก็ให้รางวัลเค้าจะดีกว่าไหม  :emo55:

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่ให้กำลังใจนะครับ  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 04:33:59 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:28:02 AM »
งั้นน้อง mx5ive ดูราคาให้หน่อยนะ สนใจอะ RHT นะ สีแดงไม่เอา

ว่าแต่.....ศุกร์เย็นนี้ Aug6จะไปค้างลำปาง เสาร์เช้ามีตีกบกะลูกค้าที่นั่น ใหนๆไม่ได้คบกะน้องโบแล้ว ยังจะคบกะน้อง สายแพร์ อยู่มั้ยครับ? ถ้าไม่ส่งกลับมาให้พี่นะ อิ อิ อิ

ขอยืมพื้นที่นิดนะครับ อ.หนุ่ม น้องช่วยตอบกลับมาที่ [email protected] นะ น้องBBเลขาพี่รับได้ตลอดทั้งเรื่องรถ เรื่องเย็นวันศุกร์และเรื่อง น้องสายแพร์ ขอบคุณนะคร๊าบบบ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน

ออฟไลน์ Chino

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 12:26:33 PM »
K. MazdaLover

MST ไม่เคยบอกอะไรใครหรอกครับ เรื่องจองผ่าน Dealer เป็นความคิดของ Dealer เองครับ ส่วนเงื้อนไขก็แล้วแต่ๆละที่ครับ

Marketing Car ที่ Dealer ได้ไปก็มีใช้กันอยู่บ้าง ขายไปบ้าง 

นโยบายแฟนพันธ์แท้นี้ ผมจะลองเข้าไปคุยกับ MST ดู  >:(

:002:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:03:12 PM »
เอาเรื่องขายหน้ามาเล่าให้เพื่อนฟัง ...  8)

เมื่อวานขัดสีฉวีวรรณคุณ shinju จนถลอกปอกเปิก(คนล้างนะ ไม่ใช่รถ  :-\) เพราะตอนเย็นจะไปงานเลี้ยงของมหาลัยราม เรียนจบ MBA ที่นั่นมาสิบกว่าปีเอง  :)

ขึ้นรถสตาร์ทชึ่ง แต่ดัน เงียบฉี่ ... ลองอีกทีก็ เงียบฉี่ เหมือนเดิม เริ่มวิตกจริตว่า shinju เป็นไรหว่า ขับมาดี ๆ อยู่ 2 วัน ไหงมาเบี้ยวตอนจะไปงานเลี้ยงซะได้ แต่รถมีปุ่มสตาร์ทติดมาด้วยเลยลองกดดูซะหน่อย ปรากฎว่าสตาร์ทติดแฮะ :emo48:

ขับรถไปถึง รร.เรดิสัน จอดเสร็จเรียบร้อยลองสตาร์ดูอีกที เงียบฉี่ เหมือนเดิม  ::) ทนไม่ไหวเลยต้องโทรฯ ถามเจ้าของรถ ดันไม่รับสาย เปลี่ยนใหม่โทรฯ หาเจ้าเมืองเหนือ ค่อยยังชั่วเพราะโทรฯ ติดและรับสายด้วย :emo55:

สรุปว่า NC Manual เวลาสตาร์ทจะต้องเหยียบครัช เลยสงสัยว่า 2 วันแรกขับมาได้ยังไง ทำไมสตาร์ทติด งง ไม่เสร็จจริ๊งจริง แถมเจ้าของรถโทรฯ กลับมาหาดันหัวเราะเยอะว่าเราเชยซะนี่ ดีและคราวหน้าถั่วแดง(แดงน้อย)เป็นไรเราไม่บอกบ้างดีกว่า แก้เผ็ดคืนบ้างจะได้หายกัน ฮิฮิ (ล้อเล่นนะก๊าบบบบ) :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 04:05:05 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 07:25:16 PM »
เอาเรื่องขายหน้ามาเล่าให้เพื่อนฟัง ...  8)

เมื่อวานขัดสีฉวีวรรณคุณ shinju จนถลอกปอกเปิก(คนล้างนะ ไม่ใช่รถ  :-\) เพราะตอนเย็นจะไปงานเลี้ยงของมหาลัยราม เรียนจบ MBA ที่นั่นมาสิบกว่าปีเอง  :)

ขึ้นรถสตาร์ทชึ่ง แต่ดัน เงียบฉี่ ... ลองอีกทีก็ เงียบฉี่ เหมือนเดิม เริ่มวิตกจริตว่า shinju เป็นไรหว่า ขับมาดี ๆ อยู่ 2 วัน ไหงมาเบี้ยวตอนจะไปงานเลี้ยงซะได้ แต่รถมีปุ่มสตาร์ทติดมาด้วยเลยลองกดดูซะหน่อย ปรากฎว่าสตาร์ทติดแฮะ :emo48:

ขับรถไปถึง รร.เรดิสัน จอดเสร็จเรียบร้อยลองสตาร์ดูอีกที เงียบฉี่ เหมือนเดิม  ::) ทนไม่ไหวเลยต้องโทรฯ ถามเจ้าของรถ ดันไม่รับสาย เปลี่ยนใหม่โทรฯ หาเจ้าเมืองเหนือ ค่อยยังชั่วเพราะโทรฯ ติดและรับสายด้วย :emo55:

สรุปว่า NC Manual เวลาสตาร์ทจะต้องเหยียบครัช เลยสงสัยว่า 2 วันแรกขับมาได้ยังไง ทำไมสตาร์ทติด งง ไม่เสร็จจริ๊งจริง แถมเจ้าของรถโทรฯ กลับมาหาดันหัวเราะเยอะว่าเราเชยซะนี่ ดีและคราวหน้าถั่วแดง(แดงน้อย)เป็นไรเราไม่บอกบ้างดีกว่า แก้เผ็ดคืนบ้างจะได้หายกัน ฮิฮิ (ล้อเล่นนะก๊าบบบบ) :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
พี่หนุ่มทำบุญเหรอพี่ ปล่อยไก่ซะงั้น 55+

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 04:21:49 PM »
แซวแบบนี้ ... พวงกุญจงพวงกุญแจที่ทำหายน่ะ ไม่ให้ใหม่แทนแล้วนะ   :emo51:

เอาไก่ไปกินแทนล่ะกัน ... อยากหาว่าปล่อยไก่ดีนัก   ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 03:56:41 PM »
ขอขอบคุณผู้อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ Project No.3  :emo59:

ความจริงแล้วเงื่อนไขสำคัญที่จะซื้อรถคันนี้มาได้ คือ Finance ลองติดต่อดูเองพวกที่ดัง ๆ ทั้ง TISCO, ธนชาติ หรือกรุงศรีอยุธยา/GE ฯลฯ ทั้งเรื่องผู้ค้ำประกันฯ อัตราดอกเบี้ย เห็นแล้วน้ำตาไหลเป็นสายเลือด (เงินตรูทั้งนั้น  :'() แถมมาโดน bank ชาติประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ยซ้ำเข้าให้อีก ที่น้ำตาเป็นสายเลือด กลายเป็นกระอักเลือดกันไปเลย  :emo51:

แต่ พี่แอ๊ด/NC1 Black ผู้บริหารของ Benz Amorn ที่เป็นเพื่อนพี่ตุ๊ก(ประธานชมรมฯ ) ผมโทรฯ ไปขอคำปรึกษาเรื่องดังกล่าว ปรากฎว่าคุยเย็นวันจันทร์ เจ้าหน้าที่ Finance มาหาที่ทำงานเช้าวันอังคาร เช้าวันพุธแจ้งผลอนุมัติพร้อมอัตราดอกเบี้ยเก่าก่อน Bank ชาติประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ย  :-*

ส่งเล่มทะเบียนให้วันศุกร์เช้า ติดเสาร์-อาทิตย์ บ่ายวันจันทร์เช็คออก เช้าวันอังคารพี่แอ๊ดส่งคนไปรับเช็คเข้าบัญชี วันพุธผมเข้าไปรับเช็คเงินสดแล้วไปขึ้นเงินที่ธนาคารได้เลย ... เท่าที่พอมีความรู้เกี่ยวกับวงการรถยนต์อยู่บ้าง เพราะที่บ้านเคยทำเต๊นท์รถอยู่หลายปี แค่ 4 วันทำการส่งเช็ค 2 ต่อ ได้เงินสด 1 ล้านบาทเนี่ย ---> มันฝันกลางวันชัด ๆ  :)

ขอบคุณพี่แอ๊ดมา ณ ที่นี้ ทั้ง ๆ ที่น้องคนนี้ไม่ได้สนิทอะไรด้วยมากมาย ส่วนใหญ่แค่โทรฯ คุยกันอย่างเดียว เจอหน้ากันตอน meeting อย่างมากแค่ปีละครั้ง แต่พี่ช่วยจัดการให้ขนาดนี้ ผมซาบซึ้งมากจริง ๆ ครับ  :emo59:

Miata Club of Thailand ให้ประสบการณ์ชีวิตดี ๆ มากมายกับผมจริง ๆ  :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 06:05:08 PM โดย mazdalover »

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 05:53:29 PM »
มีความสุขทั้งคนขายและคนซื้อครับ

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 06:00:32 PM »
"ถั่วแดง" กลายเป็น "ถั่วดำ" ซะแล้ว  ::)

มาเปลี่ยนฝากระโปรงหลังแดงน้อยทำมายยยยย  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:33:32 AM »
ของขวัญรับน้อง shinju เพิ่งได้มาเช้ามืดวันนี้ (ตีสองง่ะ) สด ๆ ร้อน ๆ :-*

พรมท้ายรถเนี่ย เจ๋งมาก ขอบอกให้คนที่ไม่มีอิจฉาเล่น ๆ ... ราคาถึงเมืองไทยหกพันฝ่า ๆ เอ๊ง เอิ๊ก  :emo47:

พวงกุญแจหนัง Roadster ... เกือบสี่พัน :emo51:

ของแต่ง NC นี่แร๊ง แรง เผลอลืมคำนวณค่าใช้จ่าย ... เจอใบเสร็จเข้าไปลมใส่หงายหลังหายง่วงเป็นปลิดทิ้ง เจ้าเมืองเหนือเตือนแล้วแท้ ๆ ให้ดูดี ๆ ไม่งั้นมีเฮ :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 03:47:20 PM โดย mazdalover »

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:25:59 PM »
คนไม่ทำมะดานะเนี้ย พวงกุญแจ เกือบ 4พัน ซื้อไปได้                                    แต่สวยดีคร๊าบ
แต่ผมว่าใส่อ่ะดีแล้วพี่ เดี๊ยวใครไม่รู้นึกว่าเป็น กุญแจรถกระบะมาสด้า 55555555555

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 03:56:18 PM »
เห็นกระทู้ตัวเองเงียบเหงา เลยเข้ามา up ... ซื้อปลอกหุ้มสายคาดเข็มขัดนิรภัย bride มาใส่ซะหน่อย เพราะว่า NC เนี่ย สายมันพาดหน้าอกสูงไป เลยบาดคอไปด้วย หามาหุ้มแล้วสบาย(คอ)ขึ้นเยอะ  8)

ความจริงมีซื้อหมอนรองต้นคอมาด้วยอีกอัน เพราะเบาะ bride low max เนี่ย มัน low แบบ max สุด ๆ เวลาลุกจะต้องเอามือทั้งสองข้างดันตัวขึ้นจากเบาะ เหมือนเล่นยิมนาสติกบนอุปกรณ์บาร์คู่ ตอนจะนั่งก็ต้องค่อย ๆ หย่อนตัวลงไป ขืนนั่งผลั๊วะแบบรถทั่วไป มีรายการหลังยอกแถมแบบไม่ทันตั้งตัว(โดนแล้วตั้งกะวันแรก)  :emo51:

อ้อ ... มีแอบซื้อรองเท้าให้น้อง shinju อีกคู่ เป็นล้อ BBS Forge อีกต่างหาก ราคาก็สบายกระเป๋าแถมมียางใหม่ติดมาให้ด้วย เป็นเนื้อคู่กันซะจริง กำลังนึกในใจว่าต้องเปลี่ยนยาง ยางก็มาพร้อมแม็กเลย thank you ป๋อ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:18:24 AM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 04:31:06 PM »
มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ maq bbs ลายนี้กัน ... ความจริงแล้วถูกออกแบบมาใช้กับ Mazda MX-5 ใช้ชื่อรุ่นว่า "Prestige Edition" ขายในญี่ปุ่นและออสเตรเลีย  ???

แม็กลายนี้เหมาะกับรถสีเข้ม ๆ เป็นอย่างมาก เพราะจะดูเด่นมากทีเดียว ว่าแล้วก็โชว์รูปเลยล่ะกันนะ  :-*

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:00:50 AM »
นึกถึงสมัยก่อน จาขับรถอารายก็ต้องใส่BBS จิงมั้ยอะคับ :D