ผู้เขียน หัวข้อ: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^  (อ่าน 103267 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:35:06 AM »
แหมพ่อ family mannnnnn cabriolet แต่ดีแล้วล่ะ เค้าไปไหนกันก็อย่ารู้เลยนะ  :emo51:

ผมว่า VC ข้าวผัดเนื้อเค็มกับน้ำส้มคั้น work สุด ๆ แต่สัญญาณโทรศัพท์เนี่ยห่วยทุกค่าย โทรฯ ยังไงก็ไม่ติด 5-5-5-5  :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
แหม แหม  พ่อคนเจ้าชู้ MAZDALOVER

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:52:16 AM »
Project No.3 Mazda MX-5 NR-A  :emo64:

ความจริงแล้ว Project ตามหา NC นั้น วางแผนไว้จะเริ่มต้นหาประมาณต้นปีหน้าสักเดือนมี.ค.ไปแล้ว เพราะใกล้จะผ่อนเพียงฟ้าหมดพอดี จะได้ไม่ลำบากมากมายนัก  ???

แต่ไม่คิดไม่ฝันมาก่อนว่านายโอ๋จะมาประกาศขาย sarapao กลางวงแบบนี้ ทำให้สมองหมุนติ้ว ๆ คิดอยู่แต่ว่า "จะเอาดีไหมว้า" หรือ "ไม่เอาดีไหมว้า" ในที่สุดกิเลสก็เป็นฝ่ายชนะ แต่ปัญหาคือเงินที่จะมาดาวน์ก้อนแรกต่างหาก ที่ไม่มีสักกะบาท  :'(

เลยประกาศในกระทู้ขาย sarapao ไปว่าเพื่อนคนไหนการเงินพร้อมช่วยรับไปดูแลก่อนได้ไหม แล้วอีกสัก 6-8 เดือน ผมพร้อมแล้วจะไปรับมาดูแลต่อ โดยไม่คิดมาก่อนเช่นกันว่านายโอ๋หลงเสน่ห์ MX-5 จนถอนตัวไม่ขึ้นและอยากมี NA เก็บไว้สักคันเช่นกัน (เข้าใจว่าหูคงตึงไปแล้ว เพราะเจอมาเฟียภูธรทั้งชายขอบกรุงเทพฯ กับเมืองเหนือเป่าแล้วเป่าอีก) :-*

นี่จึงเป็นที่มาของ Project No.3 ก่อนกำหนด พึ่งได้มาเมื่อวานตอนห้าโมงเย็น ได้หมอดูประจำชมรมฯ (พี่โมด/Blackbunny)หาฤกษ์ให้ ขับได้ประมาณ 3-4 ชั่วโมง (รับท่าน ผบ.ไปทานอาหารญี่ปุ่น ซ.สุขุมวิท23 แล้วไปถ่ายรูปที่ลานพระรูป จุดกำเนิด Miata Club of Thailand)   :emo55:

ทราบว่า "แดงน้อย" โดนเปลี่ยนชื่อเป็น "ถั่วแดง" ผมเลยต้องหาชื่อให้ "sarapao" ใหม่ เป็น "shinju" อ่านว่า "ชิน จู" เวลาอ่านต้องลากเสียงจูยาว ๆ หน่อยนะ เป็นภาษาญี่ปุ่นแปลว่า "ไข่มุก" ครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 04:13:50 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:19:20 AM »
หล่อมากมายอ่ะ

อิจฉานะครับ โปรดอย่าลงรูปเพิ่ม 555

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:39:06 AM »
เฮ้อ....บอกได้คำเดียว....สวยหว่ะ         :106:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:39:47 AM »
Win-Win Situation!!  ยินดีด้วยคับ

หล่อทั้งคนทั้งรถทั้งคู่เรย
  :D

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:59:37 AM »
ชินจู๋ สวยจัง555555555

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:36:52 PM »
สงสัยจะบ่อยมากๆ  เลย "ชิน"   :025:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:59:38 PM »
รถว่าหล่อแล้วนะ.....คนดันหล่อกว่า....แฮ่ๆๆ   ^.^

:025:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 01:04:33 PM »
ปากหวานกันทั่วหน้า ... รักทุกคนนะครับ จุ๊บ จุ๊บ  :-*

ประเดิมรายการแรกกะรถใหม่ คงต้องพึ่งพี่ cabriolet แล้วล่ะครับ วิทยุน่ะพอรับได้ แต่เสียงที่ออกจากลำโพงเนี่ยดิ "รับไม่ได้อย่างแรง" มีผู้ใช้ NC ท่านใดถอดลำโพง BOSE ออกแล้วไปติดตั้งเครื่องเสียงใหม่บ้างไหม ผมจะได้ขอรับลำโพงชุดเดิมมาดูแลต่อ หรือไม่งั้นพี่ cabriolet มีอะไรดี ๆ แนะนำบ้างไหมครับ  ???

NC ครัชนิ่มยังกะแก้มสาวแรกรุ่น ขับเพลินดีจริง ๆ รถติด ๆ เนี่ยไม่เหนื่อยเลย แถมคนมองกันตรึมอีกต่างหาก ถ้ารู้ว่า sticker มันดึงดูดสายตาคนขนาดนี้ คงติดไปนานแล้วนะเนี่ย  ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 03:34:55 PM โดย mazdalover »

Kartoon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:06:32 PM »
สวัสดีค่ะท่านMazdalover
ขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ของอาจารย์ด้วยค่ะ การ์ตูนเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกทั้งๆที่แอบติดตามข่าวในเว็บมานานแล้ว ได้รู้จัก MX-5ครั้งแรกจากรถของเพื่อนพี่ชายที่ขับแบบเปรี้ยวได้ใจมาจอดหน้าบ้าน จากวันนั้นมาMx-5 ก็กลายเป็นรถในความฝันส่วนความจริงก็คือตอนนี้ใช้รถที่พี่ชายโอนมาให้และการ์ตูนกำลังก้มหน้าก้มตาทำงานเก็บเงินเพื่อจะได้มีโอกาสเป็นเจ้าของMX-5บ้าง
การ์ตูนมีเรื่องอยากจะรบกวนถามอาจารย์เกี่ยวกับฤกษ์ออกรถน่ะค่ะ เห็นอาจารย์โพสต์ไว้ว่ามีหมอดูประจำชมรม(ท่าน Blackbunny)ที่เป็นคนให้ฤกษ์กับอาจารย์ ไม่ทราบว่าหมอดูท่านนั้นจะให้ฤกษ์กับคนอื่นๆที่ไม่ได้ใช้รถ MX-5หรือเปล่าคะ และคิดค่าบูชาฤกษ์อย่างไร คือน้องสาวของการ์ตูนเพิ่งเรียนจบและกำลังจะได้งานทำที่บ้านเลยจะออกรถใหม่ให้ การ์ตูนก็เลยอยากจะขอฤกษ์ออกรถให้น้องสาว คิดว่าอาจารย์เป็นคนที่รักรถมากๆน่าจะต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับรถที่รัก แม้กระทั่งหมอดูการ์ตูนก็เชื่อว่าต้องเป็นคนที่อาจารย์เลือกสรรแล้วอย่างแน่นอน ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปก็ขอเบอร์ติดต่อหมอดูด้วยค่ะ
ขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้าค่ะ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 05:18:28 PM »
สวัสดีครับคุณ Kartoon   :D

:emo64: to Miata Club of Thailand ครับ เกี่ยวกับฤกษ์ออก  :car: ที่ถามมานั้น พี่ Blackbunny แจ้งว่า ปีนี้(2553)ฤกษ์ดีประเทศไทยคือ "วันพฤหัส เวลา 04.00-06.30 หรือ 16.00-18.30 น" อันนี้เป็นแบบกลาง ๆ นะครับ และผมเลือกออกรถฤกษ์นี้เมื่อวานนี้  8)

แต่หากจะลงลึกแบบเจาะจงเฉพาะคนนั้น นอกจากจะต้องทราบวัน-เดือน-ปีเกิดแล้ว ยังต้องรู้เวลาตกฟากอีกด้วย ซึ่งผมไม่ทราบเวลาดังกล่าว และไม่อยากมั่วกลัวว่าจะผิดพลาดเอาได้  :emo48:

ส่วนเบอร์ของพี่ Blackbunny นั้น ผมสามารถให้ได้ครับ แต่ว่าส่งมาถามทางอีเมล์ดีกว่าที่ [email protected] ไม่สามารถประกาศในกระทู้ได้ เพราะเป็นเบอร์ส่วนตัวและเป็นเรื่องส่วนตัวมาก ๆ เกิดบอกต่อ ๆ กันไปแล้วคนสนใจมากเข้า หากพี่เค้าไม่เปลี่ยนเบอร์หนี ก็คงเปิดสำนักที่บ้านทำการเป็นเรื่องเป็นราวกันไปเลยมั้ง   :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ลป.ว่าแต่คุณ Kartoon คือลูกค้าที่ออก NC จาก Benz Amorn ป่าวครับ เห็นชื่อคล้ายกัน  ???

ออฟไลน์ Chino

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 06:07:00 PM »
อ้าว    อะไร   ยังไง

ไหนว่าจะรอเอารถ Marketing ของ MST  ผมได้ถอนตัวออกจากบัญชีไปแล้วด้วย

ส่วนรถ NC ของผมก็ได้ทำการสั่งเป็นรถใหม่มาเลย ต้องรออีกประมาณ 4 เดือน

NC ที่สั่งจองไว้เป็นสี White Pear ครับ เบาะก็สั่งเป็นสีส้ม  (ไม่รู้จะได้หรือป่าว เพราะ MST บอกว่าไม่มีทำมาแล้ว แต่จะลอง Order เข้าไปดู)

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 06:11:10 PM »
รถ Marketing ของ MST นั้น คนนอกอย่างผมไม่มีสิทธิซื้อหรอกครับ เค้าไว้ให้พนักงานหรือ Dealer จองซื้อกันแทน แบบว่าเป็นน้ำใจตอบแทนกันและกันทำนองนั้นกระมั้งครับ  ???

เบาะส้มเข้าใจว่าเป็นของรุ่น 20th Anniversary น่าจะสั่งไม่ได้มั้งครับ เพราะเค้าทำแบบเฉพาะเจาะจงอย่างจำกัดจำนวน  :emo51:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 12:54:27 AM »
ยินดีด้วยคับ รถหล่อ รูปสวย คนนั่งงาม :D

ปล. สลับทะเบียนกลับเรียบร้อยแล้วด้วยนิคับ :emo55: :emo55:

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 07:33:56 AM »
Wow wow เพิ่งทราบ ขอแสดงความยินดีทางใกลจากจีนมาเลยนะครับ รถสวยหนุ่มหล่อ คงครบแล้วนะครับ

ผมก็ฝันว่าสักวันอยากจะเป็นเจ้าของ NC บ้างเหมือนกัน แต่เล็งใว้ RHT นะครับ รอพี่ๆเพื่อนๆในนี้เบื่อก่อน

ใครเบื่อบอกผมนะครับ เผื่อโปรเจคจะมาเร็วแบบ อ.หนุ่มบ้าง

ขอพลังจงอยู่กับท่าน