ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำช่วงล่าง nb ครับ  (อ่าน 1679 ครั้ง)

ออฟไลน์ stecon

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ขอคำแนะนำช่วงล่าง nb ครับ
« เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:39:43 AM »
กำลังสนใจทำช่วงล่างของ nb ครับตอนนี้ใส่ของ standard เดิมอยู่
พอดีเห็นยี่ห้อ silver กำลังโปรโมท เลยอยากถามเพื่อนๆว่าใช้ดีไม๊ครับ
แล้วถ้าเที่ยบกับ Tein แล้ว ตัวไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ขอคำแนะนำช่วงล่าง nb ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:12:18 AM »
ถ้าหาได้. อยากแนะนำ Cusco Zero 1. ครับ. หนึบแน่น นิ่ม เมื่อเทียบกับTein เฟล็ก. แข็งกว่าเยอะ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:21:30 AM »
กำลังสนใจทำช่วงล่างของ nb ครับตอนนี้ใส่ของ standard เดิมอยู่
พอดีเห็นยี่ห้อ silver กำลังโปรโมท เลยอยากถามเพื่อนๆว่าใช้ดีไม๊ครับ
แล้วถ้าเที่ยบกับ Tein แล้ว ตัวไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากันครับ

ราคาพอพอกัน  silver ได้ของใหม่ รับประกัน 1ปี

tein  ได้มือ 2 ได้ยี่ห้อ  เบื่อขายต่อ  ก็ราคาเดิม  tein มีปัญหาเมื่อไร  มีศูนย์บริการให้ ซ่อมบำรุง

ทั้งซ่อมและโมดิฟาย ครับ

ออฟไลน์ panjap

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:08:36 PM »
ดูเมืองนอกเป็นหลักครับ พวกนั้นเล่นกันโหดๆ โมดิฟายกันเอง ซ่อมกันเอง ผมไม่เคยได้ยิน ยี่ห้อ silver เลยครับ มีแต่ kw,koni,eibach,ohlin,cusco เสียส่วนใหญ่ ซึ่งพวกนี้หาได้ง่ายในเมืองไทยเองนะครับ ที่นิยมๆ ก็พวก tein ซึ่งราคาขายต่อดีมาก และ มี 0 ทำ overhaul ได้เหมือนใหม่ 100 % ช่างของ atp คุยกับผมว่า ขับไป 10 ปี ค่อยมา overhaul กันใหม่พี่

ตัว silver เน้นราคาถูก ซึ่งผมก็ว่าดี เรื่องคุณภาพไม่ทราบ แต่ถ้าไม่คิดไรมาก ก็ลองดูครับ เห็นเริ่มใส่กันเยอะขึ้น