ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ที่ 28 พ.ย นี้ ไปเขาใหญ่กันไหม? หรือ แก่งกระจาน?  (อ่าน 17688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: อาทิตย์ที่ 28 พ.ย นี้ ไปเขาใหญ่กันไหม? หรือ แก่งกระจาน?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:25:05 PM »
คุยกับP'ACTแล้ว จัดไปแก่งกระจาน...

ป๋มยกมือไปด้วยคนคับ Tle Miania NA 1 คัน 1คน คับ

แถมพี่แอ็คฝากให้จัดเส้นทางให้ด้วย เดี๋ยวคืนนี้ป๋มมาลงรายละเอียดให้นะคับ

ปล. แหมเสี่ยPOP มาเยือนถิ่นป๋ม ป๋มดูแลให้เต็มที่อยู่แล้วคับ

ขากลับถ้าท่านมาเดี๋ยว เดี๋ยวจาพาไปกินส้มโอก่อนกลับกทม.คับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: อาทิตย์ที่ 28 พ.ย นี้ ไปเขาใหญ่กันไหม? หรือ แก่งกระจาน?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:40:42 PM »
สังเวียนซีฟู้ดส์อร่อยมากครับ ... ทริปภูเขา-ทะเลสวยนาน ๆ จะจัด(ถี่)ที ใครว่างเชิญร่วมแจมได้เลย สนิทสนมกันก่อนงานเลี้ยงครบรอบสิบปี  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:57:10 AM โดย mazdalover »

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:40:25 AM »
โอ้ยตายๆๆๆลืมไปว่าวันอาทิตย์นี้ ญาติป๋มแต่งพอดี

เดี๋ยวไปถามแม่ก่อนนะคับ ว่าจาเบี้ยวหนีไปขับรถเที่ยวได้มั้ย

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:29:42 AM »
สังเวียนซีฟู้ดส์อร่อยมากครับ ... ทริปภูเขา-ทะเลสวยนาน ๆ จะจัด(ถี่)ที ใครว่างเชิญร่วมแจมได้เลย สนิทสนมกันก่อนงานเลี้ยงครบรอบสิบปี  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

แล้วไปด้วยกันไหมครับ ?  ฮุๆๆ

ปล. จะมีพี่ต้นนักกล้ามไปด้วยอีกคนนะครับ เมื่อวันก่อนคุยกัน

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 01:05:49 PM »
ใครไปฝากเอาเบอร์รีสอร์ทที่ติดกับสังเวียนซีฟู้ดส์มาให้ด้วยดิ ... สวยมาก ๆ แถมเป็น Pool Villa ทุกห้องเลยอ่ะ   ;D

เสียอย่างเดียวติดถนนชนิดที่รถทัวร์ผ่านไปผ่านมา...มองเห็นหมดเลย   :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป.ไปไม่ได้จริง ๆ กำลังเบื่อการขับรถทางไกลหรือนาน ๆ อย่างหนัก พักฟื้นอยู่ก๊าบ  :)

ออฟไลน์ Thai

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:50:15 PM »
ประท้วงครับ เปลี่ยนวันนะครับ
ใครเห็นด้วยยกมือ

คือยากไปด้วยครับ
 :066:
thaiใ :041:

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:52:02 PM »
ใครไปฝากเอาเบอร์รีสอร์ทที่ติดกับสังเวียนซีฟู้ดส์มาให้ด้วยดิ ... สวยมาก ๆ แถมเป็น Pool Villa ทุกห้องเลยอ่ะ  ;D

เสียอย่างเดียวติดถนนชนิดที่รถทัวร์ผ่านไปผ่านมา...มองเห็นหมดเลย  :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป.ไปไม่ได้จริง ๆ กำลังเบื่อการขับรถทางไกลหรือนาน ๆ อย่างหนัก พักฟื้นอยู่ก๊าบ   :)
รีสอร์ทนั้นชื่อ Springfield@Sea ครับ เคยผ่านๆแต่ไม่เคยไปพักเลย 555
http://www.springfieldresort.com/atsea/index.html

ปล.จาร์ยหนุ่ม "ไม่ใจเลย" ฮิฮิ...

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:53:47 PM »
ประท้วงครับ เปลี่ยนวันนะครับ
ใครเห็นด้วยยกมือ

คือยากไปด้วยครับ
 :066:
thaiใ :041:

เห็นด้วย 1 เสียงครับ ช่วงนี้ยังไม่พร้อมอย่างแรง...นอนเลียแผลอยู่ครับ... :D

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:46:18 PM »
นิ่ง... สยบความเคลื่อนไหว... ก ร อ บ 555+

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:14:31 PM »
ขอตารางเวลา และ สถานที่นัดหมายด้วยครับ...
ส่วนพี่ไทยใจเย็นยังไปอีกหลายงานครับ...

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:21:04 PM »
ตกลงยังไปอยู่ช่ายมั้ยคับ... ::)

ถ้าไป ป๋มขอรบกวนพี่ๆให้ใช้เส้นทางนครปฐม ราชบุรี เพชรบุรีแล้วกาน :car:

เพราะถ้ามาทางพระราม2 ป๋มก็วิ่งเส้นบ้านแพ้วไปทะลุพระราม2ได้ช่วงร้านอารลมทะเล

แต่ติดที่ว่า เส้นทางจากบ้านป๋มมาทางบ้านแพ้วกำลังขุดถนน สร้าง4เลน ถนนแย่มากๆ

แถมยูเทรินเกือกม้า ตรงร้านอาหารลมทะเล ตอนนี้จมน้ำมิดเลย

ขนาดน้องที่รู้จักขับยาริชผ่าน สเกิตร์หน้าครูดหลุม(มองไม่เห็นน้ำท่วม) ขาดครึ่งเลย

แล้วอ้ายเปี๊ยกป๋มไม่รอดแน่ๆ

เลยขอเลี่ยงเส้นทางมาวิ่งทางที่ป๋มบอกได้ปะคับ แล้วป๋มจามารอที่หน้าปากทางพระประโทนแทน

กำหนดการคร่าวๆ

เช้า สัก8โมงเจอกานที่ร้านพี่แอ๊ค แล้ววิ่งมาเจอป๋มที่นคปฐม

ทานข้าวเช้าที่ร้านข้าวหมูแดงปฐมโภชนา (ทางผ่านพอดี)

จากนั้นตีรถยาวๆผ่านราชบุรี เพชรบุรี ตัดเข้าท่ายาง ขึ้นเขื่อนแก่งกระจาน แล้วลงมาทานข้าวที่ร้านอาหารแถวเขื่อน

จากนั้นยาวๆมาเที่ยวน้ำตกแถววัดห้วยมงคล หรือ แวะนั่งตากลมทะเลที่ชำอำ

เย็นก็แวะไปทานข้าวเย็นที่นายโจ๊คแนะนำ เลยชำอำไปนิด

แล้วเปิดหลังคากลับกทม.กันคับ

:car: :car: :car: :car: :car: :car:

กำหนดการคร่าวๆน่าจาประมาณนี้คับ

ปล. สรุปให้หน่อยนะคับว่าจาจัดมั้ยทริปนี้ แล้วมีใครไปมั้ง เห็นที่ลงชื่อ กลับมีเสียงค้าน :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:29:11 PM โดย Tle MinicA™ »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:44:52 PM »
ตามนี้เลยครับ...
คนที่ไปมีดังนี้
1.cabriolet
2.zoom_zoom
3.nop-nb
4.พี่ลีดองฮุก
5.โจ็ก surawutk
6.pop-popค้าไม้
7.Tle minica
8.ต้นนักกล้าม
9.Rooster
10.NA_Devil

และคนที่คาดว่าจะไป
.
.ton Diy
.off+หมวย(แฟนกัน)
.ฟุ้ย Na
.Blue Jop
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:04:56 AM โดย cabriolet »

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:46:56 AM »
อยากไปด้วยจัง แก๊ง miata ไปถ่ายรูปที่ palio คงสวยมากๆๆๆ แต่.. 28 ไม่ว่างอ่ะค่าา แงงงงงงงงงงงงงงงงงง

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:25:24 AM »
อยากไปด้วยจัง แก๊ง miata ไปถ่ายรูปที่ palio คงสวยมากๆๆๆ แต่.. 28 ไม่ว่างอ่ะค่าา แงงงงงงงงงงงงงงงงงง

แค่แวะเข้ามา post เพื่อน ๆ ก็ดีใจแล้ว ... ว่าแต่งานครบรอบ 10 ปี คุณน้องแก้วไปป่ะเนี่ย   :emo64:

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:44:50 AM »
update ครับ

พอเจอเส้น ปิ่นเกล้านครชัยศรี(บรมราชชนนี)ที่บรรจบกับเส้นเพชรเกษม ให้ตรงไปทางนครปฐม
แล้วชิดซ้าย หาปั้ม ปตท.แรกครับ นัดเจอกัน 7.00 น. ไม่มีเลทนะครับ
เบอร์ติดต่อ 081-4257979 โจ๊กครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:46:50 AM โดย Surawutk »