ผู้เขียน หัวข้อ: [^_^] ... มาอัพเจ้า RedPlayboy ของคุงโน๋ต่อนะคร๊าบบบบ ...  (อ่าน 13098 ครั้ง)

ออฟไลน์ M a r u K o...

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ครอบครัวขับสี่ มาลองขับสองดูบ้าง
ผมขอเปลี่ยนชื่อเจ้า RedPlayboy เป็นเจ้าพลิกผันนะคร๊าบบบ...
วันนั้นที่รับเจ้าพลิกผัน ขับเข้า กทม. ความรู้สึกครั้งแรกที่จับรถ รู้สึกหงุดหงิดอย่างที่สุด
ภายในเล็กแคบ ปรับเบาะนั่ง เอนตัวไปด้านหลัง มองกระจกข้างลำบากเหลือเกิน
อัตราเร่ง อูยๆๆๆ ทำไมมันแบบนี้ อืดอาดซะ กระเด้นกระดอน ยวบยาบ บอกไม่ถูก
ภายในดัง ก๊อกแก๊กๆๆ  :004:

ความคิดตอนนั้น อืม ใช้ๆไปกอ่น ถ้าไม่ได้เรื่องก็ขาย..............ซะ.

หลังจากนั้นก็ได้รับความรู้เพิ่มจากคุณโมด คุณต้น หลายๆเรื่อง (ขอขอบคุณมา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ)
ความคิดก็เริ่มเปลี่ยนหันมาหาของแต่ง ส่วนรถก็ค่อยๆหาจุดว่าดังจากตรงไหน ทำไปเรื่อยๆ.....

วันนี้ได้มีโอกาส ของที่สั่งไว้ก็ทยอยเข้ามา เริ่มจาก
1. ช่วงล่าง โช๊ค 4 ต้นเป็น Ohlin PCV K1 สปริงเรท หน้า 10 หลัง 8
2. เฮดเดอร์และท่อ RSR (ของเก่าเริ่มผุไส้แตกแล้ว)
3. ค้ำล่างหน้า หลัง พร้อมกันโคลงหน้า หลัง Autoexe
    (ค้ำล่างหน้าหลัง 9.24 กก.)
    (กันโคลง 5.9 กก  - ขนาดกันโคลง หน้า 29mm, หลัง 16mm)
    (ค้ำหน้าหลังเดิม 5.96 กก / กันโคลง 3 กก)
4. เบาะ Recaro TS-G
5. ภายในด้านหลัง เนื่องจากรื้อเครื่องเสียงออกทั้งหมด
6. กรองเปลือย K&N รอคุณต้นมาใส่ให้

จนวันนี้ใส่โช๊คแค่ชุดเดียว การขับหน้ามือเป็นหลังมือเลย เลยเป็นที่มาของชื่อ พลิกผัน จนไม่อยากขายแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2010, 05:38:38 PM โดย M a r u K o... »

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: [^_^] ... มาอัพเจ้า RedPlayboy ของคุงโน๋ต่อนะคร๊าบบบบ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 10:16:12 AM »
เอาแล้วไงครับ ที่ผมเคยบอกแล้วว่า Mx5 มันเฮงซวย มันจะดูดเงินเจ้าของรถจนแห้งตาย และต้องอยู่กับมันไปตลอด(พอแต่งมากๆ หมดเงินเยอะๆก็ขายไม่ลง ตั้งขายแพงมากก็ไม่มีคนสนใจ)   :041:

รอดูผลงานครับพี่ หาของเก่งจัง (เบาะกี่ตังอะพี่ ว่าจะหามาใส่บ้าง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: [^_^] ... มาอัพเจ้า RedPlayboy ของคุงโน๋ต่อนะคร๊าบบบบ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:17:37 AM »
เห็นแล้วเครียด. อยากแต่งรถมั้งจัง

• *
  • ครอบครัวขับสี่ มาลองขับสองดูบ้าง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:54:18 AM »
เอาแล้วไงครับ ที่ผมเคยบอกแล้วว่า Mx5 มันเฮงซวย มันจะดูดเงินเจ้าของรถจนแห้งตาย และต้องอยู่กับมันไปตลอด(พอแต่งมากๆ หมดเงินเยอะๆก็ขายไม่ลง ตั้งขายแพงมากก็ไม่มีคนสนใจ)   :041:

รอดูผลงานครับพี่ หาของเก่งจัง (เบาะกี่ตังอะพี่ ว่าจะหามาใส่บ้าง)
ก่อนอื่นขอบคุณจุ๊บด้วยนะครับ ที่ส่งเสริมจนได้เข้าพวกโดนดูดจากเจ้าตัวเล็ก แห้งเลยช่วงนี้
เบาะได้มาพร้อมรางประกับและ ที่หุ้มกันด้านข้าง ตรงรุ่น NB ราคา 38400 บาท (ก็ไม่ถูกนัก)
ที่จริงผมได้รางพร้อมประกับมาก่อนหน้านี้แล้ว 1 ชุด พอได้เบาะชุดนี้มาเลยต้องขายซะ

เห็นแล้วเครียด. อยากแต่งรถมั้งจัง
แหม.. คุณแอค เห็นเปลี่ยนสีรถ เปลี่ยนแมคเป็นว่าเล่น นี่ก้อได้ค้ำล่างไปนิ
ผมยังชอบรถคุณแอคเลยสีขาวสวยดี ทำตามมั่งได้มั้ยเนี่ย
จำผมได้มั้ย ตอนไปขับที่นครชัยศรีกับ meeting ของสิงห์ คุณแอคเอายาริสไปวิ่งมั้ง

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 01:45:14 PM »
โอ๊ว หาของเก่งจังครับ เสร็จทั้งหมดต้องสวยเชียวแหล่ะ ^^

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 01:52:22 PM »
พลพรรค NB มาร่วมด้วยช่วยเชียร์ครับ

เป็นบุญของเจ้า RedPlayBoy นะเนี่ย
เกือบไปนอนเต๊นท์ซะแล้ว

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:05:47 PM »
รอชมอีกคนครับบบ สนันสนุนการแต่งรถครับบบ อิอิ

(จะต้องเป็น NB ที่ออกมาสวยอีกคันแน่เลย... รีบแต่งนะครับพี่ เดี๋ยวจะลง OPTION THAILAND แล้ววว อิอิ)

:002:  :002:  :002:  :002:  :002:

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:08:57 PM »
cool

ออฟไลน์ bas_m2

• *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 04:20:51 PM »
อยากเห็นตัวเป็นๆจัง ของแต่งเพียบ

ออฟไลน์ yongbing

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 10:08:53 PM »
ใส่ของเมื่อไหร่ ช่วยเข้ามาโพสรูปให้เพื่อนๆชมหน่อยนะครับ ;)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:44:21 PM »
อัพต่อครับ
เสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมาไปใส่เฮดเดอร์ ท่อ และ ค้ำล่าง กันโคลงหน้า หลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 10:43:59 PM โดย M a r u K o... »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 08:30:39 PM »
แต่งครบ...

เราเคยเจอกันหรอครับ??   ผมเอา Yaris ไปตอนเรียนสิงห์ แต่จำ marukoม่ายได้

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:24:39 PM »
แต่งครบ...

เราเคยเจอกันหรอครับ??   ผมเอา Yaris ไปตอนเรียนสิงห์ แต่จำ marukoม่ายได้

ดูในรูป Singha racing school ครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 7/3/2010 ครับ
ผมขับ Subaru ไปซ้อมด้วย ไปตอนช่วงบ่ายแล้ว
เจอคุณแอคตอนที่เบรคร้อนควันออกเข้าพิทมาไง ดูในรูปก้อมีที่ วิท เค้าโบกรถคุณแอคอ่ะครับ
ส่วนวันนั้นรถผมพังครับ สไลด์กลับเข้าอู่ ยังดีได้คุณต๋ามาส่งที่บ้าน

ช่วงนั้นยังไม่มี mx5 เลย พอได้นั่งรถวิท ได้ไปเห็น mx5 แต่ละคัน
ตอนนั้นกลับมาหลอนเลย ก็ดูมาเรื่อยๆอ่ะครับ
จนมาประจวบเหมาะกะเจ้าพลิกผันคันนี้ละ มีอะไรก็แนะนำด้วยนะครับ

ปล. ในวันนั้น NC สีน้ำเงินสวยสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 11:43:55 PM โดย M a r u K o... »

ออฟไลน์ yongbing

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:48:57 PM »
แต่งครบ...

เราเคยเจอกันหรอครับ??   ผมเอา Yaris ไปตอนเรียนสิงห์ แต่จำ marukoม่ายได้

ดูในรูป Singha racing school ครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 7/3/2010 ครับ
ผมขับ Subaru ไปซ้อมด้วย ไปตอนช่วงบ่ายแล้ว
เจอคุณแอคตอนที่เบรคร้อนควันออกเข้าพิทมาไง ดูในรูปก้อมีที่ วิท เค้าโบกรถคุณแอคอ่ะครับ
ส่วนวันนั้นรถผมพังครับ สไลด์กลับเข้าอู่ ยังดีได้คุณต๋ามาส่งที่บ้าน

ช่วงนั้นยังไม่มี mx5 เลย พอได้นั่งรถวิท ได้ไปเห็น mx5 แต่ละคัน

ตอนนั้นกลับมาหลอนเลย ก็ดูมาเรื่อยๆอ่ะ

จนมาประจวบเหมาะกะเจ้าพลิกผันคันนี้ละ มีอะไรก็แนะนำด้วยนะครับ

ปล. ในวันนั้น NC สีน้ำเงินสวยสุดครับ

ผมจำได้ว่ารถพี่ marugo GC สีน้ำเงินถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าวันนั้นอะไรละลายใช่เปล่าครับ ส่วนผมวันนั้นขับ civic 3 door สีขาวไปครับ แทรคเดย์ครั้งหน้าอาจได้เจอกันครับผม  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 11:54:05 PM โดย yongbing »

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 08:39:36 AM »
ตอบแทนพี่โกะครับ วันนั้น หัวใจละลายครับ หลังเห็นเจ้าของ NC สีน้ำเงิน ขับรถกลับบ้านไม่ไหว เลยต้องเอาขึ้นรถสไลด์ ส่วนตัวเองก็ให้คุณต๋าที่อยู่แถวนวมินทร์เหมือนกันไปส่งที่บ้าน  ตอนนี้หายหรือยังไม่รู้นะ    :P

ปล.เห็นที่พี่แกบอกหรือเปล่าว่า  "...หลอนมาเรื่อยๆ..."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 08:41:48 AM โดย rooster »