ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ  (อ่าน 20325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:43:39 AM »
เมืองเอกรังสิต บนถนนมิดหัวครับ

1.25เมตร จากพื้นในบ้าน!!!!!

ที่ออฟฟิศก็ไม่แพ้กัน

:004:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:57:12 PM »
ตอนนี้เส้นทางกทม.ลงใต้ หรือจะไปตะวันตก ใช้เส้นทางพระประโทน-บ้านแพ้ว(หน้าบ้านป๋ม)

รถติดระบมมาก รถเยอะ แถมเจอถนนที่กำลังทำไม่เสร็จ คนขับก็รีบขับรถเบียดแย่งทางกัน

ถ้าใครใช้เส้นทางนี้โปรดเพิ่มความระมัดระวัง เพราะเริ่มเกิดอุบัติเหตุเยอะแล้วคับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 08:01:51 PM »
โรงงานผมที่ถนนสามวา มีนบุรี น้ำท่วม 40-50cm. แล้ว หยุดงานผลิตแล้วครับ พร้อมต้องรับเลี้ยงลูกน้องช่วงหยุดงานในอัตรา 75%ของค่าจ้างตามกฏหมายกำหนด ท่วมนานตรูจ่ายค่าแรงตายก่อนแหง๋มๆ  :emo56:  ส่วนตัวจะอพยพหนีไปแล้วตั้งแต่พรุ่งนี้ครับ  :066:

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 02:32:28 PM »
ผมอยู่ ปทุมธานี ลาดหลุมแก้ว น้ำลด30cm.แล้วครับ  เหลือบนถนนประมาณ40cm.ครับ แต่ในซอยต่างๆ ยัง2-3เมตรอยู่เลยอ่ะ  เอาใจช่วยคนกรุงเทพครับ ทำใจแล้วก็ปรับสภาพใช้ชีวิตอยู่กับมันให้ได้ครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:57:23 PM »
 :'(


ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 07:51:38 AM »
จ่อมาแล้วครับ ที่เมื่อคืนชาวบ้านปิดถนนร่มเกล้าเพื่อให้เปิดประตูน้ำคลองบึงขวาง บ้านผมห่างประมาณ 300ม. เปิดปุ๊บมาถึงหลังบ้านแน่  :'(

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:54:54 AM »
ผมอยู่แจ้งวัฒนะ ทั้งบ้านและร้าน ตอนนี้ยังไม่ท่วมนะครับ
แต่ที่ร้านปิดมาหลายวันแล้ว เพราะว่าตอนนี้ไม่มีใครล้างรถ เอารถไปจอดกันหมดเลย แต่ค่าแรงลูกน้องยังต้องจ่ายปกติ ค่าเช่าด้วย แย่ไปตามๆกัน
เพิ่มเติมนิดนึง แจ้งวัฒนะมี 2 ฝั่ง โดยจะถูกแบ่งด้วยคลองประปาครับ ฝั่งที่ท่วมคือแจ้งวัฒนะ ด้านโลตัส และศูนย์ราชการ (กทม) ส่วนเซ็นทรัล แม็คโคร ไปจนถึงท่าน้ำปากเกร็ด (นนทบุรี) ยังไม่ท่วมครับ

ออฟไลน์ vios

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:15:34 PM »
 :117: มีใครทราบระดับน้ำ ม.บางใหญ่ซิตี้ และ ม.บัวทอง (ริมถนนกาญจนาฯ) บ้างมั้ย

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 08:22:36 PM »
@StarAirSound...น้องน้ำได้เข้ามาพักอยู่ได้ 5 วันแล้ว มากันพอสมควร ระดับน้ำภายในบ้าน 10 cm ระดับน้ำ บนถนนเพชรเกษม 60cm
พวกที่ฝากของแต่งMX5. ไว้ที่ร้านผม. หลังน้ำลด ผมจะเอามาประกาศขายถูกๆละ อิอิ. รอเทศกาล"น้ำลด ของแต่งผุด"

ปล.....ภัยครั้งนี้ ใหญ่หลวง. แต่ผมว่ามันยังเล็กน้อยกว่าการหาล้อสวยๆใส่ mx5 อีกนะ
ปล....,อย่าโทษใคร. อย่าคิดมาก. อย่าไปเครียด. เพราะอย่างรัยน้ำมันก็จะท่วมอยู่ดีแหล่ะ ^___^

รอวันน้ำลด. แล้วนัดเจอกันไปเลี้ยงฉลองที่โรงแรมคุณก้อง(ผู้มีพระคุณให้ที่จอดรถmx5) กันดีกว่า

จาก ..... act/cabriolet

ออฟไลน์ phatt

• *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 08:39:20 PM »
@StarAirSound...น้องน้ำได้เข้ามาพักอยู่ได้ 5 วันแล้ว มากันพอสมควร ระดับน้ำภายในบ้าน 10 cm ระดับน้ำ บนถนนเพชรเกษม 60cm
พวกที่ฝากของแต่งMX5. ไว้ที่ร้านผม. หลังน้ำลด ผมจะเอามาประกาศขายถูกๆละ อิอิ. รอเทศกาล"น้ำลด ของแต่งผุด"

ปล.....ภัยครั้งนี้ ใหญ่หลวง. แต่ผมว่ามันยังเล็กน้อยกว่าการหาล้อสวยๆใส่ mx5 อีกนะ
ปล....,อย่าโทษใคร. อย่าคิดมาก. อย่าไปเครียด. เพราะอย่างรัยน้ำมันก็จะท่วมอยู่ดีแหล่ะ ^___^

รอวันน้ำลด. แล้วนัดเจอกันไปเลี้ยงฉลองที่โรงแรมคุณก้อง(ผู้มีพระคุณให้ที่จอดรถmx5) กันดีกว่า

จาก ..... act/cabriolet

โอเคครับ รอวันนั้นครับ  :emo55: :emo55: :emo55:

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 08:42:43 PM »
วันไปเอารถขอเปิดโรงแรมนอนเล่นซักวัน.....นอนหนึ่งวันจอดรถฟรีเป็นเดือน!!!
 :025:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:04:49 PM »
ไปด้วยยยยยย......^.^

:005:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:51:06 PM »
เลี้ยงเมื่อไหร่ไปด้วยนะครับ ... แม้จะไม่ได้ไปจอดรถด้วย แต่เพื่อนน้ำใจสปอร์ตแบบนี้ ไม่ไปไม่ได้แล้วครับ  :emo55:

ส่วนผมนั้นบ้านแฟนอยู่จรัลฯ 66/1 สี่แยกบางพลัด จนบัดนี้ยังไม่ทราบว่าน้ำในซอยสูงแค่ไหน เพราะอพยพออกมาก่อน กทม ประกาศไม่ถึง 24 ชม. ไปตั้งหลักอยู่ถนนบรมราชชนนี แต่นอนได้แค่คืนเดียวก็อพยพต่อกลายร่างเป็นนักท่องเที่ยวไปหัวหิน 2 วันถัดมาถนนบรมฯ ก็จมน้ำอย่างรวดเร็ว วัดความลึกได้ 1.5 ม จากถนนด้านในของร้านอาหารทั้งที่สูงกว่าถนนเกือบ 30 ซม  :emo48:

และวันเสาร์ที่ผ่านมาก็ถึงคราวบ้านผมเองที่ซอยวิภาวดี 16 วัดความลึกจากห้องรับแขกในบ้านได้ครึ่งหน้าแข้ง วันนี้เลยมาเช่าอพาร์เม้นอยู่ในซอยราม22 ใกล้ที่ทำงานที่อยู่แยกคลองตัน ใครใกล้แวะมาทักทายได้นะครับ มีสระว่ายน้ำ-ฟิตเนส-โต๊ะสนุ๊ก ในราคา ฿7,000/เดือน แถมใจดีให้เช่าแบบเดือนต่อเดือนได้ด้วย  :-*

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Dave95

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 01:55:15 AM »
ผมอยู่แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด แห้งดีอยู่ครับ ส่วนรถย้ายไปอยู่บนตึก แถวๆรัชดาตั้งแต่วันที่คลองประปาแตกวันแรก ตอนนี้น้ำล้อมรอบตึก เอารถลงมาไม่ได้แล้ว วันที่ขับไป เพื่อนบ้านยังแซวเลยว่า "ดูสิ ไอ้รถจิ๋วหนีแล้ว" สงสัยผมคงตัวใหญ่กว่ารถมั้ง  :004:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 10:06:33 AM »
จัดเลย ผมไปด้วยยยนะครับบบบบบ :emo55: :emo55: