ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย NC RHT 2009 สภาพดี พร้อมใช้ครับ  (อ่าน 6249 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
ขาย NC RHT 2009 สภาพดี พร้อมใช้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2016, 10:30:04 PM »
เรียนแจ้งก่อนว่าขออนุญาตยกเลิกการขายหากเป้าหมายที่เล็งไว้หลุดไปนะครับ  :line4:

ขอให้ข้อมูลครบๆ ประกอบการตัดสินใจ มีคำถามเพิ่ม ถามได้เลย ไม่มีปิดบังครับ คนชอบ miata ด้วยกัน

รถ NC RHT 2009 สีเทาเข้ม นำเข้าโดยศูนย์มาสด้า สภาพทั่วไปเดิมๆ ยกเว้นช่วงล่างเป็น Tein Super Street หม้อน้ำสแตนเสส Koyorad แบบตรงรุ่นพร้อมออยล์เกียร์แยก พร้อม Smart Guage ต่อ OBD II ไว้ดูค่าต่างๆ ของรถ และระบบเชื่อมต่อโทรศัพท์หร้อมเล่นเพลงผ่าน Bluetooth พวกออปชั่นแบบรถเกรย์หรือรถจดเช่นเบาะอุ่น keyless entry push start cruise control พวกนี้ไม่มีมากับรถนะครับ

ผมเป็นมือที่สองโดยรถอยู่กับผมตั้งแต่ปี 2010 เดิมวิ่งมาไม่ถึงสองหมื่นโล ปัจจุบันอยู่ที่ประมาณเก้าหมื่นเจ็ดพันโล และได้เซอร์วิสชุดใหญ่พวกลูกรอก สายพานไปล่วงหน้าแล้ว รถดีพร้อมใช้งาน ไม่เคยพาไปกินข้าวลิงที่ไหน อะไหล่เปลี่ยนก่อนหรือตามระยะทุกครั้ง สีมีรอยเล็กน้อยบางจุด ต้องเก็บบ้างถ้าเน้นเนี๊ยบ แต่ผมอยากใช้สีเดิมโรงงานมากกว่าและเน้นไม่ทำสีถ้าไม่จำเป็นครับ

ราคา 1.15 ล้าน รถไม่ติดไฟแนนซ์ครับ เต้นหรือท่านที่ต่อแบบราคาเต้นท์ ขออนุญาตผ่านนะครับ อยากให้คนคอเดียวกันไปใช้ต่อมากกว่า ไม่งั้นก็เก็บไว้เองชิลล์ชิลล์  :line114:

สนใจติดต่อผมได้ทางไลน์ nitite ครับ เพื่อนๆ ที่มีเบอร์ผมโทรได้นะครับ ถ้าไม่ได้รับเดี๋ยวผมโทรกลับ ช่วงนี้ประชุมค่อนข้างเยอะ  :line16: ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Pipe

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
Re: ขาย NC RHT 2009 สภาพดี พร้อมใช้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 12:48:18 PM »
สนใจครับพี่ รบกวนขอรูปรถหน่อยครับ line ID TW_17

ออฟไลน์ ikaew

• *
  • Gift : 1
Re: ขาย NC RHT 2009 สภาพดี พร้อมใช้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 02:13:58 PM »
อยากปรึกษาเรื่อง หม้อน้ำสแตนเสส Koyorad กับ Oil Cooler เกียร์ จังครับ
สั่งซื้อที่ไหน และ ติดตั้งที่ไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 06:02:28 PM »
หม้อน้ำกับออยล์เกียร์ซื้อและติดตั้งจากอู่คุณต๋อง แถวพระราม 5 ครับผม  :)

ออฟไลน์ ikaew

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2016, 11:20:02 AM »
ขอบคุณมากครับผมคุณ Niti
ว่าแต่ จะทิ้งกันไปรุ่นอื่นจริงๆหรอครับ ได้ความรู้จากคุณ Niti ตามกระทู้มาโดยตลอดครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2016, 07:40:20 AM »
ความรู้ผมน้อยครับ ก็แชร์เท่าที่ได้ลอง หรือได้อ่านมาจากทุกแหล่ง (แต่เวปนี้นี่แหละครับ ศูนย์รวมความรู้ของจริง)  :line114:

อย่างที่ลงในประกาศครับ ผมลงขายเพราะบังเอิญเจอเป้าหมายอื่น ที่จอดรถที่บ้านเต็มแล้วและคันนี้ของผมดันเป็นคันที่ใช้ประโยชน์ได้น้อย (สำหรับคนอื่น) จริงๆ อาจจะไม่ได้ไปไหนก็ได้ครับ หรือต่อให้ได้ไปผมคงหา MX5 กลับมาติดบ้านเมื่อมีโอกาสอย่างแน่นอน

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 09:06:50 PM »
มีรับมัดจำแล้วนะครับ นัดโอนอาทิตย์หน้า

ไม่ทันตั้งตัว คราวนี้ต้องวิ่งหารถใหม่กันจริงจัง  :'(

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2017, 07:07:35 PM »
ลืม update ครับว่ารถขายไปแล้วนะครับ  :line16: