ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเบรค  (อ่าน 4838 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ปรึกษาเรื่องเบรค
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:41:04 PM »
เนื่องจากความคัน...

อยากเปลี่ยนคาริเปอร์เบรคคู่หน้ามาเป็น4POT ของFC

โดยเอาจานของเลวิ่น 3ห่วงมาใส่ ลองทาบจานกับคาริเปอร์แล้วพอดีกับหน้าสัมผัสผ้าเบรคเลย ไม่อยากใช้จานใหญ่กว่านี้หนักเกิน อุส่าห์ไปหาล้อเบาๆมาใส่

ที่เหลือแค่ตัดขามารับ กลึงบูทมาใส่ให้แน่น ก็น่าจาโอเค

ล้อCE28น้าจาหลบพ้น

เลยอยากถามว่าถ้าป๋มยังใช้หม้อเดิมๆ(หม้อลมนะ อย่าคิดมาก) จาไหวมั้ยเนี่ย กลัวลมไม่พอจัง :009: กลายเป็นเบรคทื้อๆ

ใครพอมีประสบการณ์บ้างคับ.....

ปล. ไม่อยากใส่หม้อลมชั้นครึ่งเพราะมานจาติดค้ำหน้าMaszda Speed.   รบกวนหน่อยคับ

พรุ่งนี้จาลงมือแล้ว เดี๋ยววันMotor Show หล่อไม่ทัน

• *
Re: ปรึกษาเรื่องเบรค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 12:03:59 AM »
? ? ? ? ? ? ? ? ?

ไม่มีใครเลย :009: พรุ่งนี้จาลงมือแล้วค๊าาาบ :014:

จาลองดำน้ำดู :050:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:12:46 PM »
ดูท่าแล้วน้องเราคงจะฝันไปไกล จะทำมันอยู่ที่ใจ จะกล้าตัดตต่อคอม้าหรื่อปล่าว
ทำไปเลยผิดพลาดประการใดของแสตนดาสเรามีเป็นโกดัง ลุยไปเลย ขอให้สมหวังดังที่หวัง (มันจะรอดไม่เนีย):025:
[/b]

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:26:30 PM »

มาเอาใจช่วย
ขอให้สำเร็จดังใจหวัง
ถ่ายรูปขั้นตอนการดำน้ำมาฝากเพื่อน ๆ ด้วยนะ
เผื่อใครจะดำตามบ้าง

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:47:43 PM »
หม้อลมเบรคชั้นครึ่งติดค้ำ Ms เหรอ
ถ้าไม่ติดควรใส่นะครับ ถ้าเป็น 4 POT
ลมไม่พอแน่นอน

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:32:25 PM »
ไม่ติดค้ำแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:55:46 PM »
ไม่ติดค้ำแน่นอนครับ

หม้อลมอะไม่ติดคับ แต่ปั้มเบรคจาติดจิคับ... :025:

คราวที่แล้วเจอปั้มเบรคยักษ์ ดุ้นอย่างข้าวหลามหน้าองค์พระบ้านป๋ม ติดเต็มเลย

สุดท้ายโยกทิ้งไปแล้วค๊าาาบ ใส่ของเดิมชัวร์สุด แต่ชั้นครึ่งเบรคดีกว่าเยอะ

สุดท้ายนึกขึ้นได้รถป๋มมาน1600นี่หว่า :010: ใช้ดรัมเบรคแฟมิเรียก็พอแล้ว :emo58:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:56:50 PM »
หม้อลมเบรคชั้นครึ่งติดค้ำ Ms เหรอ
ถ้าไม่ติดควรใส่นะครับ ถ้าเป็น 4 POT
ลมไม่พอแน่นอน

ถ้าใส่หม้อลมชั้นครึ่งไม่ได้ แล้วลมไม่พอ... :010:

ว่าจาใช้ลมยางแทนคับพี่รัตน์ :emo58:ล้อเล่นนะ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:59:42 PM »
ดูท่าแล้วน้องเราคงจะฝันไปไกล จะทำมันอยู่ที่ใจ จะกล้าตัดตต่อคอม้าหรื่อปล่าว
ทำไปเลยผิดพลาดประการใดของแสตนดาสเรามีเป็นโกดัง ลุยไปเลย ขอให้สมหวังดังที่หวัง (มันจะรอดไม่เนีย):025:
[/b]

นั้นแน่ จาให้ป๋มเป็นหนูอะจิพี่ต้น เดี๋ยวเอาคอม้าเหลือๆมาลองตัดก่อนแล้วกาน

เผื่อเอาของเดิมไปตัดแล้วไม่สำเร็จ กลับบ้านไม่ได้เลยนะพี่ :010:

แต่คิดไปคิดมานะพี่ เกิดเชื่อไปแล้ววิ่งๆมานหลุดงานช้างเลยนะ แล้วน้องอรจาทามยังไง :025:

สู้วันไปแอบไปเจอรถพี่จอดแถวไหน ให้ลูกน้องที่อู่ไปสอยถอดเบรคNBพี่มาใส่รถเติ้ลไม่ดีกว่าเหรอ ง่ายด้วยไม่ต้องแปลง :025:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:18:25 AM »

มาเอาใจช่วย
ขอให้สำเร็จดังใจหวัง
ถ่ายรูปขั้นตอนการดำน้ำมาฝากเพื่อน ๆ ด้วยนะ
เผื่อใครจะดำตามบ้าง

พี่ยุ่งคับ ดำไปดำมาจมทั้งคู่กับเติ้ลกับสมพร

กะเอามาใส่NA กับ 3ห่วงซะหน่อย .. :009: :009:

ทามไปทามมา เอาจานเลวิ่นกับคาริเปอร์FCมาใส่ใน3ห่วงยังจาง่ายกว่ามาใส่ในMX5ซะอีก ทั้งๆที่Mazdaเหมือนกาน

เซ็งเลย เดี๋ยวงานหน้าหาเรื่องใจจานกับคาริเปอร์ของNCเลยดีมั้ยพี่ :emo58:

เบรคFC

เบรคเลวิ่น

เทียบSIZEจานซ้ายของเลวิ่น ขวานจานเดิมๆNA6 ใหญ่กว่าเยอะ

เอาจานNAไปทามบนดุมเลวิ่น รู4รูตรงกันอยู่แล้ว แต่ที่ห่วงคือรูจานเบรคตรงกลางดุม ดันมาเท่ากันของNAอีก คิดในใจงานนี้กินหมู

จะจัดชุดนี้เอามาใส่NA คาริเปอร์FC จานโตต้าเลวิ่น พอดีแป๊ะ หน้าสัมพผัสจานกับผ้าเบรคโอเคเลย อย่างกับRSจับมือแกรมมี่  :emo58:

หน้าผ้าเบรคพอดีแป๊ะไม่ขาดไม่เกิน ดูที่ขอบผ้าเบรคกับจานจิ

ปล. จานFCเอามาใส่ไม่ได้นะคับมานหุบเข้าเยอะเกินคับ เลยใช้จานพี่ต้าแทน จานเล็กกว่าหน่อยแต่ก็เบากว่าเช่นกานคับ

พอเอาคาริเปอร์มาทามกับคอม้าเท่านั้นแหละ งานนี้หมูเขี้ยวตันแล้ว เคี้ยวยางซะด้วย

ต้องตัดต่อคอม้า เลยโทรไปถามพี่ต้นด่วนว่ามีคอม้าเดิมๆเหลือบ้างมั้ย ยืมลองมาตัดทำแบบข้างนอกก่อน และทดสอบความแข็งแรง

มะช่ายทำเสร็จ พอใช้จิงเหล็กที่เชื่อมหลุด งานจาเข้านะพี่ (คนข้างหลังยังมีคับเดี๋ยวนี้ ต้องเอาเซฟๆหน่อย)

เลยรอของพี่ต้นก่อน ยังไงก็ไม่ยอมแพ้คับ :041: แต่ถ้าใช้จานกับคาริเปอร์NBบนรถพี่ต้นมาใส่คงงานและดีกว่าไม่น้อยเลยคับพี่ยุ่ง

วันไหนพี่เค้าเผลอเราไปสอยจานกับเบรคเค้ากาน ส่วนล้อแอบไปทิ้งด้วยจาได้กลับบ้านไม่ได้..555  :emo58: ล้อเล่นนะพี่ต้นแต่อย่าเผลอเอาจิงๆด้วย

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:10:45 AM »
[/b]

นั้นแน่ จาให้ป๋มเป็นหนูอะจิพี่ต้น เดี๋ยวเอาคอม้าเหลือๆมาลองตัดก่อนแล้วกาน

เผื่อเอาของเดิมไปตัดแล้วไม่สำเร็จ กลับบ้านไม่ได้เลยนะพี่ :010:

แต่คิดไปคิดมานะพี่ เกิดเชื่อไปแล้ววิ่งๆมานหลุดงานช้างเลยนะ แล้วน้องอรจาทามยังไง :025:

สู้วันไปแอบไปเจอรถพี่จอดแถวไหน ให้ลูกน้องที่อู่ไปสอยถอดเบรคNBพี่มาใส่รถเติ้ลไม่ดีกว่าเหรอ ง่ายด้วยไม่ต้องแปลง :025:

ง่ายสุด..   จบด้วย โน๋คุง confirmed!!    :002: