ผู้เขียน หัวข้อ: อุ่นเครื่องก่อนไป Singha Racing school !!!  (อ่าน 8083 ครั้ง)

ออฟไลน์ yongbing

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
Re: อุ่นเครื่องก่อนไป Singha Racing school !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:07:34 PM »
อืมแสดงว่าตั้งใจไปวิ่งอย่างดียวจริงๆ มีรถไปวิ่งเยอะมั้ยครับ อิอิ

ทั้งหมด 4 คันครับ Miata NC , Impreza CG8 and Civic 3 drs. แล้วก็มีพี่อยู่อีกท่านซึ่งอยู่ในชมรมด้วยครับ (ต้องขออภัยจำชื่อไม่ได้ครับ) พี่เขาตามกระทู้ผมไปครับ เห็นว่าก่อนนี้ใช้ NA แล้วขายไปแล้วไปซื้อ Yaris มาใช้แทน วันนั้นพี่เขาเอา BMW E90 มาวิ่งครับ สนุกมากครับไว้คราวหน้าไปอีกจะชวนครับ ไว้เจอกันวันงาน Singha นะครับคุณบาส

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: อุ่นเครื่องก่อนไป Singha Racing school !!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:16:58 AM »
ถ้ามีไปอีก ลองลงชวนเรื่อยๆนะครับ เผื่อว่างจะเอาแมวหิมะไปซ้อมหน่อย    :025:

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 02:54:48 PM »
จัดไปครับคุณปรินซ์ ว่าแต่พี่จุ้บเอาหน้าแมวไปแล้วใครจะตามทันเนี่ย ท่าทางจะแรงน่าดู

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 05:49:52 PM »
คุณปรินซ์ไปเปลี่ยน ad 08 กะ re 01 มาราคาเท่าไรครับ อยากรู้เห็นคนขับ nc หลายคนในเว็บรอยางปี 2010 อยู่
อยากให้ช่วน comment หน่อยครับ อยากรู้ว่าfeeling เป็นไงบ้าง ขอบคุณนะครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:13:42 PM »
ถ้ามีไปอีก ลองลงชวนเรื่อยๆนะครับ เผื่อว่างจะเอาแมวหิมะไปซ้อมหน่อย    :025:

ได้เลยครับคราวหน้าไปจะแจ้งให้ทราบครับพี่จุ๊บ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:30:01 PM »
คุณปรินซ์ไปเปลี่ยน ad 08 กะ re 01 มาราคาเท่าไรครับ อยากรู้เห็นคนขับ nc หลายคนในเว็บรอยางปี 2010 อยู่
อยากให้ช่วน comment หน่อยครับ อยากรู้ว่าfeeling เป็นไงบ้าง ขอบคุณนะครับ

ยางผมขนาด215/45/17 ครับ ad08 ราคาเส้นละ 6,700 ครับ ส่วน RE11 เส้นละ6,400 ครับ ความเกาะในรอบแรกๆขณะที่ยางยังเย็นอยู่นั้นผมว่าความเกาะถนนนั้นใกล้เคียงกันมากครับ แต่พอวิ่งได้พัก 3 รอบรู้สึกว่า ad 08 จะเริ่มออกอาการเกาะน้อยลงกว่า RE11 ครับ เหมือนกับยาง ad08 มันอาจจะร้อนง่ายกว่า re11 ครับ พอยางร้อนมากๆมันก็คงคล้ายพวกผ้าเบรคที่การจับหรือความเกาะน้อยลงตามความร้อนที่เพิ่มมากขึ้นอะครับ แต่ก็อย่าเชื่อผมมากนะครับมันเป็นความรุ้สึกซึ่งผมก็ไม่ได้มีเครื่องมือมาจับหรือพิสุจน์ สรุปคือคุณภาพใกล้เคียงอยุ่ที่ว่าใครชอบดอกลายเป็นยังไงมากกว่าครับ. อ้อส่วนใครเป็นแฟนยาง Dunlop เตรียมเสียตังค์ได้เลย เพราะเร็วๆนี้ได้ข่าวว่าจะเปิดตัวรุ่น Z1 star spec ครับเป็นยางในกลุ่มเดียวกันครับ ขับอย่างคุณบาส สงสัยต้องจัดสักชุดนะคับ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:24:10 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณปรินซ์ สงสัยโดนซักชุดแน่เลย เตรียมรถให้พร้อม น้ำมันเต็มถัง วอแดง แล้วเจอกันน้าคร้าบบบ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 07:31:48 PM »
เห็นแล้วครับ dunlop ตัวใหม่ หน้าตาดูซิ่งดี ลายเหมือน ตระกูล re เมื่อก่อน แต่ถ้าใกล้เคียงตอนนี้แอบเหมือน goodyear rs sport แต่ลายดอกโค้งมนกว่า สวยดีครับ