ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหม้อพักท้ายnb ระหว่าง autoexeกับfujsubo อันไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 1499 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
Nbครับตอนนี้หม้อพักท้ายใส่ fujisubo อยู่ อยากลอง autoexe มั่ง เลยอยากทราบความรู้สึก
จากคนเคยใช้ทั้ง 2 ชุดว่าอันไหนดีกว่ากันครับ ทั้งเสียง อัตราเร่ง ฯลฯ
ตอนี้รอ autoexe เดินทาง ถ้า fujisubo ดีกว่า จะได้ขาย autoexe ใชัอันเดิม
ขอบคุณครับ :line114:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
@ Joke   :D

หากมีของทั้ง 2 ยี่ห้ออยู่แล้ว แนะนำว่าใบเดิมเก็บไว้ก่อนครับ ได้ใบใหม่มาแล้วใส่ดู จากนั้นชอบใบไหนก็เก็บใบนั้นครับ  ???

เพราะความรู้สึกหรือประสบการณ์ใช้งานของสมาชิกแต่ละท่าน นำมาเป็นค่ามาตรฐานลำบากครับ เหมือนคนดื่มกาแฟบอกหวานน้อยใส่น้ำตาล 1 ช้อน อีกคนหวานน้อยเหมือนกันแต่ใส่น้ำตาล 2 ช้อน ..... ความรู้สึก(แต่ละคน) แตกต่างกันน่ะครับ  :-X

สมัยใช้ NC1 ก่อนผมขายท่อพักใบเก่า ก็จากที่ผมใช้ใบใหม่แล้วตอบตัวเองได้ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
ขอบคุณอ.หนุ่มครับ เอาแค่เป็นไกด์ไลน์เฉยๆครับ พอดีผมคิดว่าผมอาจจะแยกความแตกต่างแบบชัดเจนไม่ได้
เวลาเพื่อนๆผมดื่มเบียร์กันก็บอกคล้ายๆอ.หนุ่มยกตัวอย่างแหละครับ ยี่ห้อนู้นขมกว่ายี่ห้อนี้ ยี่ห้อนี้ดื่มง่ายกว่า
แต่ผมก็เห็นขมเหมือนกันหมดดื่มก็ยากทุกยี่ห้อแยกไม่ออก  เลยเป็นที่มาของคำถามครับ :line2:
ยังไงใครมีประสบการณ์การใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อ บอกเล่าประสบการณ์การใช้งานด้วยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ  :050: