ผู้เขียน หัวข้อ: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +  (อ่าน 89787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:44:21 AM »
ไม่เป็นไรเติ้ล วันก่อนเราก็โดนมอไซค์ท่าทางกวน *&%^% มากเฉี่ยวล่อแมคเป็นรอยลึกบาดใจให้เห็นทุกวันเหมือนกัน แต่นี่มันชนแล้วพอจังหวะที่คุยเจรจา มันรอเราเผลอมันขับหนีไปเลย เลวมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไวน์ไปให้เป็นของรางวัลแชมป์เดือนที่แล้วนะ ถ้ามาก็เจอกันค่ะ  :emo55:

เติ้ลไม่ได้ไปอะคับแก้ว พอดีพรุ่งนี้ต้องไปกินโต๊ะจีนเลี้ยงงานบวชเพื่อนที่นครปฐมอะคับ :emo59: :emo59:

ไวท์ฝากไว้ก่อนแล้วกาน ฝากบ่มไปในตัว :025: :025:

ไว้มีโอกาสเจอกานค่อย :emo55: :emo55:ชนนะแก้ว

• *
Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:58:41 AM »
เหนื่อยมากเลยคับ คุมงานกลางแดดมา2วันติดแล้ว :009:ร้อนโครตๆ :057:

นึกในใจอดทนไว้ เพื่อบ้าน :emo47:

เมื่อวานจ้างรถไถมาเหยีบย้ำบนที่อีกรอบให้ดินแน่นเตรียมปักหมุดตอกเสาเข็ม วางบ้านแล้ว

ระดับที่สูงกว่าถนนเมตรนิสๆ สูงกว่าบ้านรอบข้างเยอะเลย ดูรั้วซ้ายมือจิ

วันนี้เอาลูกรังมาลงถมทางขึ้น เตรียมให้รถสิบล้อขนของขึ้นมาได้ยามฝนตกในหน้านี้

แต่ทามไมมาลงตอนบ่ายวะ ร้อนชิบ :009: :009:

ปิดหน้าด้วยหินคลุกอีกที เหยียบให้แน่โครตๆ

โดนลูกรัง4คัน หินคลุก4คัน ค่าดันที่(เมื่อวาน4ชม.ครึ่ง) 24,000บาท แลกกันสิ่งนี้ :-*

ป๋องน้อยจอดบนที่ที่เหลือยังไม่ถมสูงเท่า เหลือคันนิสเดียวเอง :emo58:

ปล. พี่ยุ่งช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกันเลย พอดียุ่งๆเรื่องนี้ ป๊าเร่งมาด่วนคับ

งง เลยอารายเข้าสิง รีบร้อนแท้ :010:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 03:01:06 AM โดย Tle MinicA™ »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:08:23 AM »
ดีใจด้วยครับ ... กับบ้านหลังงามที่กำลังจะเสร็จในเร็ววันนี้   :D

เหนื่อยเพื่ออนาคตที่สดใส ... น่ายินดีมากครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:19:21 PM »

สู้ต่อไปน้องชาย คิดว่ากำลังสร้างเรือนหอ
เสร็จแล้ว จะได้ขอสาวมาอยู่ให้กำลังใจ

ตัวพี่เอง ช่วงนี้ก็งานเข้า
งานรับเกินกำลังการผลิตร่วม 300%
ตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อตอยู่เหมือนกัน

ปลายเดือนหน้าคงว่างขึ้น
จะขับ Volvo Amazon ไปหา
ไปนั่งกินเหล้าเหล่สาวข้าง ม.ศิลปากร

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:50:50 PM »
พี่ยุ่ง. ไปเหล่สาวไปด้วยนะ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:43:25 AM »

สู้ต่อไปน้องชาย คิดว่ากำลังสร้างเรือนหอ
เสร็จแล้ว จะได้ขอสาวมาอยู่ให้กำลังใจ

ตัวพี่เอง ช่วงนี้ก็งานเข้า
งานรับเกินกำลังการผลิตร่วม 300%
ตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อตอยู่เหมือนกัน

ปลายเดือนหน้าคงว่างขึ้น
จะขับ Volvo Amazon ไปหา
ไปนั่งกินเหล้าเหล่สาวข้าง ม.ศิลปากร

ในม.ศิลปกร มีอเมซอลสีบอร์นเงินจอดอยู่หน้าโรงอาหารอยู่1คัน คงเป็นของนศ.

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 03:51:59 AM »
ฝันดีคับคืนนี้ ;) ;)

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 10:45:09 AM »
วันนี้ตื่นเช้ามาก็เจอเรื่องหดหู่เลย

เจ้าสุนัขที่บ้านอาเซเชี่ยน(14ปีกว่า)พิการนอนเป็นอัมพาตมาปีกว่า เสียแล้วคับ

หมดกับค่าอาหาร ค่ายา ค่าแพมพิส เป็นแสน(เรื่องจิงๆ)

พยามยื้อชีวิตให้มันอยู่กับเรานานที่สุด กลางคืนจาต้องตื่นมาพลิกตัวให้มัน

เพราะมานนอนจนเมื่อย และเจบแผลกดทับทั้งสองฝั่ง

แต่แล้วสังขารมันไม่เที่ยงจิง มานเสียเมื่อ9โมงกว่าแล้วคับ(เสียใจลึก) แต่มันคงไปสบายแล้วแหละ

คนที่น่าเห็นสภาพดี น่าจาเป็นพี่ต้น กับพี่ยุ่งที่มาเจอที่บ้าน

ลาก่อนเจ้าเพื่อนรัก ไปสบาย ไปเกิดในภพภูมิที่ีเถอะะ.......

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:08:58 AM »
>_<  เคยเลี้ยงหมาแล้วเป็นมะเร็งเหมือนกัน

ดูมันทรมาณมากๆเลย

ไปดีแล้วๆ

• Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ไ&
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:17:24 AM »
วันนี้ตื่นเช้ามาก็เจอเรื่องหดหู่เลย

เจ้าสุนัขที่บ้านอาเซเชี่ยน(14ปีกว่า)พิการนอนเป็นอัมพาตมาปีกว่า เสียแล้วคับ

หมดกับค่าอาหาร ค่ายา ค่าแพมพิส เป็นแสน(เรื่องจิงๆ)

พยามยื้อชีวิตให้มันอยู่กับเรานานที่สุด กลางคืนจาต้องตื่นมาพลิกตัวให้มัน

เพราะมานนอนจนเมื่อย และเจบแผลกดทับทั้งสองฝั่ง

แต่แล้วสังขารมันไม่เที่ยงจิง มานเสียเมื่อ9โมงกว่าแล้วคับ(เสียใจลึก) แต่มันคงไปสบายแล้วแหละ

คนที่น่าเห็นสภาพดี น่าจาเป็นพี่ต้น กับพี่ยุ่งที่มาเจอที่บ้าน

ลาก่อนเจ้าเพื่อนรัก ไปสบาย ไปเกิดในภพภูมิที่ีเถอะะ.......

RIP
เสียใจด้วยเติ้ล แต่คิดว่า เค้าไปดีแล้ว ไปสบายกว่าที่เป็นอยู่ในภพภูมินี้

เราทำดีที่สุดสำหรับเค้าแล้ว
และตัวเค้าก็รู้ดีว่าเราดีกับเค้าขนาดไหน

อย่าเสียใจ จงดีใจ ว่าเค้าไปสบายแล้ว
และเค้าจะไปอย่างไม่มีความสุข ถ้ารู้ว่าเติ้ล มานั่งเสียใจหดหู่

ฝังเค้าแล้วทำสังฆทาน อุทิศส่วนกุศลให้เค้าไปเกิดในภพภูมิที่ดีขึ้น
มีโอกาสก็มาพบกับเราอีก

ทำใจร่ม ๆ ไว้น้อง

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:37:09 AM »
เสียใจมากเลยคับ เมื่อวานเย็นเติ้ลยังซื้อไก่ย่างมาฉีกให้มานกินอยู่เลย ก็กินได้ตั้งหลายไม้อะ

แต่สงสัยแล้วว่าเมื่อคืนตี3สามกว่าทำไมมานร้องผิดปกติ จนเราโมโหเหมือนกาน

:004: :004: :004: :004: :004: :004:

Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ไ&
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:04:44 PM »

คิดบวกไว้น้อง
อย่างน้อย
ได้ป้อนอาหารมื้อสุดท้ายกับเค้าแล้ว
และเค้าก็ร้องบอกร่ำลา
ว่าเค้าไปดีแล้ว ๆ ๆ
เพราะเค้าอยู่ก็ทรมานป่าว ๆ
เราอยากให้เค้าอยู่ทั้ง ๆ ที่ร่างกายมันหมดสภาพแล้ว

ให้เค้าไปสบายดีกว่านะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 12:26:00 PM โดย Dancing_with_Devil »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:17:40 PM »
เสียใจด้วยครับ ... แต่ก็อย่างที่พี่ Dancing_with_Devil บอกไว้ข้างต้น   ???

เราทำดีที่สุดแล้ว ... และแน่นอนที่สุดที่ว่า เค้ารู้ดีที่สุดด้วยเช่นกัน  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:28:19 PM »
พี่ยุ่ง. ไปเหล่สาวไปด้วยนะ อิอิ

ยินดีครับ พี่แอ๊ค
ว่าแต่ได้ข่าวมาว่า สาว ๆ ของพี่แอ๊ค
เด็ด ๆ ทั้งน้าน
ยังมีเวลาไปเหล่สาวอื่น ๆ ได้อีกเหรอครับ

5555

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:11:12 PM »
เราทำดีที่สุดแล้ว คิดเหมือนพี่ยุ่ง-อ.หนุ่ม เจ้าโด้ไปสบายแล้วละ
ไปบ้านเติ้นคงไม่เห็นมันนอนอยู่กลางบ้านแล้วละ เสียใจด้วยนะ
:106: