ผู้เขียน หัวข้อ: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +  (อ่าน 89740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:45:20 PM »
วันนี้ไปทำธุระกับพี่ต้นDIYที่ชลบุรีมา

เลยขอแนะนำร้านอร่อย มาฝาก

ร้านก๋วยเตี๋ยวเส้นปลา เกี๊ยวปลาอร่อยมาก น้ำซุปซดลื่นคอ

แถมราคาไม่แพงเลยถ้าเทียบกับบรรยากาศในร้าน เผลอๆจาถูกกว่าร้านก๋วยเตี๋ยวริมทางซะอีก

พิกัดร้านอยู่ตีนสะพานเข้าตลาดบ้านบึง ชลบุรี บ้านบึง13คับ :emo64:

ปล.เสียดาย ไปเยือนถึงชลบุรี รู้อย่างนี้ตามคุณแอร์มาสด้า3(สมาชิกใหม่) มานั่งทานด้วยดีกว่า :025:

ทานกับพี่ต้น2คนมันเหงาคับ :025: :025:

• *
Re: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 01:01:33 AM »
ภายในห้องนอนของบ้านหลังหนึ่ง

ามี : สะกิดภรรยาแล้วบอกว่า “ เรามา ปรองดอง กันดีกว่านะ...อิอิ ”

ภรรยา : วันนี้ฉันเหนื่อยไม่มีอารมณ์ ปรองดอง ด้วย

สามี : พูดด้วยอารมณ์ไม่สมหวัง “ ฉันให้เวลาเธอ 30 นาที ถ้าเธอไม่พร้อม ฉันพร้อมอาวุธประจำกาย จะขอบุกเพื่อ ขอคืนพื้นที่

ภรรยา : ถ้าเธอจะบุกเพื่อ ขอคืนพื้นที่ ในคืนนี้ ก็จะมีแต่ความเสียหายทั้งสองฝ่าย เพราะว่าคืนนี้พื้นที่บริเวณเป็น พื้นที่เสี่ยงภัย มากๆมา 2 วัน แล้วยังไม่หมดเลย....อิอิ

สามี : งั้นดีแล้ว คืนนี้ ฉันจะออกไปข้างนอก ไปขอ กระชับพื้นที่ กับ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ... อิอิ

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 01:08:34 AM »
หลังจากที่ เป็นที่ปรึกษาให้คุณแก้ว เรื่องแอร์

ตกลงคอมแอร์K.แก้วเสียมั้ย... :010:

แต่สุดท้าย กลับกลายเป็นรถตัวเองที่เสียแน่ๆ :009: :009:

เรียบร้อยและจัดไปลูกใหม่อีก1ลูก  :009:

โอ้วขับมาปีครึ่ง ซ่อมแอรืไป3รอบ นี่เปลี่ยนใหม่ทั้งระบบแล้วคับ

ไม่มีร่องรอยของเดิมเหลือตั้งแต่ซื้อมาแล้วเนี่ย :009:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 12:52:06 PM »
โอ้วขับมาปีครึ่ง ซ่อมแอรืไป3รอบ นี่เปลี่ยนใหม่ทั้งระบบแล้วคับ

แล้วคนนั่งข้าง เปลี่ยนไปกี่คนละ น้องเติ้น :025:

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 01:04:33 PM »
เปลี่ยนมาพอสมควรแล้วคับพี่ต้น ตอนนี้อยากได้คนนั่งถาวรอะ :025:

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 02:44:53 PM »
ถึงพี่ต้นDIY จามาแจ้งว่า

พรุ่งนี้ขาหยั่งขึ้นรถน่าจาเสร็จแล้ว

จ้างผู้รับเหมาที่มาซ่อมเล้าหมูอ๊อกให้เลย

เหล็กลวดเชื่อมต่างๆของเรา ให้ค่าแรงเค้าอย่างเดียว

พอดีลูกน้องพม่าที่อ๊อกเหล็กที่บ้านลาออกไป พอดีมีซ่อมเล้าหมูเลยให้เค้าจัดการเลย

พรุ่งนี้น่าจาเสร็จคับ

ปล. วันมารับของน่าจาขับกะบะมาเอานะคับ

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:15:26 PM »
ตกลงคอมแอร์K.แก้วเสียมั้ย... :010:

ของแก้วเป็นที่คอมแอร์กับไดเออร์แอร์เสียค่ะ เปลี่ยนใหม่แล้วแล้วเรียบร้อย เย็นฉ่ำกว่าเดิมเยอะเลย  ;)
เค้าเชคดู น้ำมันคอมแอร์สีดำปี๋ยังกะเป็ปซี่ ช่างบอกว่ามันต้องใสเหมือนน้ำ แต่เปลี่ยนเอาแบบบิ้วมาใส่ใหม่
บอกว่าลองใช้ดูก่อน ใช้ไปห้าวันมันเจ๊ง เค้าก็เอาอันใหม่มาเปลี่ยนให้ ใจดีมาก ร้านอยู่หน้าซอยบ้าน
ช่างก็อยากให้งานมันจบ บอกว่าไม่อยากเจอบ่อย นานๆเจอกันทีดีกว่า ซ่อมแล้วอยากให้ได้ดีๆ น่ารักเนอะ  :-*
อ้อ แล้วก็สายกลางแอร์รั่ว ตัวที่พี่ต้นบอกว่า NA ชอบรั่วเพราะใกล้ท่อร้อน มันมีซึมด้วย ก็เปลี่ยนใหม่ค่ะ
กว่าจะเสร็จเรื่องแอร์ เข้าหน้าฝนพอดี แต่ตอนหน้าร้อนแอร์พัง เมื่อไหร่จะหนาว อยากเปิดประทุนแล้ววววววว แงงง  :066:

สรุป ตอนนี้กะลังอยากรู้ว่าทำไมหม้อพักน้ำมันเดือดปุดๆเสียงดังมาถึงคนขับตอนจอดพัก  :emo51:
เปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล้วไม่หายค่ะ  มันไม่ปกติใช่ป่ะคะเนี่ย กลัวมันระเบิดอ่ะ ร้อนจัด  :emo51:
แต่เข็มความร้อนไม่ขึ้นนะคะ อยู่ที่ครึ่งเดียวตลอด  :(

รูปคือ
1. ถอดตู้แอร์มาล้างสองรอบ มีคราบเมือกติดเต็มเลย มิน่าลมแอร์ไม่แรง
2. คอมแอร์กับไดเออร์ที่เสียค่ะ
3. คอมแอร์ตัวเดิมๆมากะรถค่ะ เจ๊งบ๊งไปเรียบร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 12:33:29 PM โดย k r i s - »

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:31:12 PM »
น้องแก้วลองดูว่าพัดลมไฟฟ้า2ตัวทำงานดีหรือไม่ ใช่แต่ว่าหมุน
คือลมดูดต้องแรง ถ้าเปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล้วไม่หายนะ

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:56:58 AM »
ตามข้างบน ว่า พัดลมทำงานครบมั้ย ถ้าครบ มันแรงพอปล่าว

แต่้ถ้าแรงพอ ลองเปิดฝาหม้อน้ำดู แผงรังผึ้งว่าเริ่มตันแล้วหรือยัง

เพราะตอนไปทริปสังขระ ACCORDที่บ้านเจอปัญหานี่ ทลวงล้างใหม่หายเลย

แต่ถ้ามันตัน เปลี่ยนยกแผงเลยดีกว่า ใส่ของบ้านเรา แบบทองแดงดีกว่า

เสียไหนก็ซ่อมได้ ของเดิมเป็นพลาสติก

ส่วนถ้าต้องเปลี่ยนลูกใหม่ ลองติดต่อคนข้างบนได้เลยคับ เค้าเก็บไว้ให้เติ้ล1ใบ ขอปาดหน้าเติ้ลก่อนก็ได้

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:05:40 AM »
ช่วงนี้อารายจาซวยขนาดนี้...ทั้งเสียเงิน ตั้งเจ็บตัว :009: :009:

วันก่อนเจออ.หนุ่ม แยกทางกัน แอร์อ้ายตัวเล็กพัง เปลี่ยนคอมไป1ลูก

เมื่อวานเลื่อยไม้ เลื่อยได้แป๊บนึง พลาด กดเอาหัวแม่โป่ง เลือดนองเลย

วันนี้ยังซวยไม่เลิกอีก ขับอ้ายกระป๋องน้อยอยู่เลนซ้ายสุด(เพชรเกษม4เลน)

จู่ๆก็มีมิตซูแชมป์ขับเบียดซ้ายเข้ามาจาเข้าปั้มแก๊สกระทันหัน เติ้ลเลยบีบแตรดังลั่นก็ไม่สน จนเติ้ลเบรคล้อตาย

คุมรถไม่ได้ ไถไปทางซ้ายซัดฟุตบาทเลยคับ

คิดดู.ว่าล้อขอบ12มาเร็วๆปีนฟุตบาทถนนใหญ่ ไถลเข้าปั้มแก๊สเลย :057: :057:

คนในปั้มแก๊สตกใจ แล้วมันก้เลยไม่เข้า หันมามองแล้วคับไปเติมปั้มหน้า

เวรจิงๆ กวดตามไปจิคับ ...

ถามมัน ขับรถประสาส้นติงไรวะ..... :010:

โทษทีพี่ รถป๋มแก๊สหมด เลยรีบเข้าปั้ม แต่มองไม่เหห็น

แต่ตูบีบแตรยาวและนะ โทรทีคับ

แล้วจาชดใช้อย่างไร ตอนนี้ป๋มไม่มีเงินคับ แต่จาชดใช้ให้

เออ..เวรได้อีก งั้นเอาบัตรประชาชน หรือใบขับขี่มา เชือกบอกไม่มีอีก

บ้าปล่าววะไม่มีสักใบ ...

รู้แค่ว่ามานทำงานโลตัสสามพราน(ใส่เสื้อพนักงานโลตัส) ให้ชื่อจิง นามสกุล เบอร์โทรให้

ให้แจ้งค่าซ่อม...แล้วป๋มจาได้มั้ยเนี่ย

ผลจากการกระแทกอย่างแรง จากพวงมาลัยตรงกึ่งกลาง กับเบี้ยวมาทางขวา ขับปล่อยมือ ดึงเข้าซ้ายทันที รวดเร็ว

พอตั้งพวงมาลัยตรง ล้อซ้าย แบะออกซ้ายเลย ล้อขวาปกติ

แม๊กครูดฟุตบาท แก้มยางฉีดเลย แต่ไม่แตก :009: :009:เซ็งมากๆคับ(ขอระบาย) :057: :057:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:05:59 AM »
เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ ... แต่อย่างน้อยการที่ตัวเราเองปลอดภัย(กระป๋องน้อยเจ็บเล็กน้อย) ถือว่าเป็นเรื่องดีเช่นกัน  :)

ระหว่างนี้อะไรที่มันร้าย ๆ ... ในความคิดผมนั้น วันนี้หากเราพร้อม เข้มแข็งพอ ก็ขอให้มันเกิดเข้ามา เพราะเชื่อว่าสามารถรับมือกับมันได้ ที่สำคัญฟ้าหลังฝนมันสดใสนะ แม้ว่าบางทีอากาศจะอบอ้าวอยู่พอควร อิอิ  :emo10:

เดี๋ยวเดือนสิงหาก็จะเป็นคนว่างงานบ้างแล้ว คงมีเวลาได้ไปพบปะที่นครปฐมบ้าง ไปช่วยรดน้ำต้นไม้ เอารถไปซ่อม(อยากทำเองมานานและ แต่ไม่มีครูดีแนะนำ เลยว่าจะวานนาย TleMinicA ช่วยสร้างเสริมประสบการณ์ซะหน่อย   :emo55:)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:25:24 AM »
ฟาดเคราะห์ไปนะเติ้ลคุง

ตัวไม่เป็นไรก็ดีแล้วๆ :)

• *
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:30:54 AM »
เหนื่อยจิงๆ :009: :009:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:45:48 AM »
เหนื่อยมาก ๆ พรุ่งนี้ก็แวะมาสังสรรค์กันที่ car care ร้านคุณ nop-nb ไหม  :emo55:

สอบถามเส้นทางได้ที่นาย pop_pop เน้อ ... มานั่งคุยกันไป เชียร์บอลกันไป คู่ 18.30 Netherland vs Japan ต่อด้วย 21.00 Gana vs Australia   8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:13:24 PM »
ไม่เป็นไรเติ้ล วันก่อนเราก็โดนมอไซค์ท่าทางกวน *&%^% มากเฉี่ยวล่อแมคเป็นรอยลึกบาดใจให้เห็นทุกวันเหมือนกัน แต่นี่มันชนแล้วพอจังหวะที่คุยเจรจา มันรอเราเผลอมันขับหนีไปเลย เลวมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไวน์ไปให้เป็นของรางวัลแชมป์เดือนที่แล้วนะ ถ้ามาก็เจอกันค่ะ  :emo55: