ผู้เขียน หัวข้อ: +ทริปเดือนแห่งความรัก อาทิตย์ 21/2/53 ชวนคนรู้ใจไปขับรถเที่ยว ถ่ายรูป@เพลินวาน+  (อ่าน 17631 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
สรุปจำนวน ทริปไปเข้า-เย็นกลับวันอาทิตย์ 21/2/53 ชวนขับรถไปเที่ยวไปเพลินวาน(หัวหิน)

09/02/10 จำนวน 7 คัน

1. พี่ต้น DIY  NB

2.เสี่ยPOP NA

3. K.gachanza (ขอชื่อ พร้อมเบอร์โทรด้วยคับ :emo55:)

4. TLE MINICA NA 1คัน 2 คน (รอลุ้นดูว่าถูกใจพี่ยุ่งอะปะ :025: งง อะจิ :025: เฉลยวันนั้นคับ)

5. พี่ยุ่ง NC

6. พี่นพ NB

7.พี่เดฟ(รบนี้เอาNAมา

เพิ่มพี่เดฟแล้วนะคับ :emo64: :emo64: :emo64:

ขาประจำมาลงชื่อเพิ่มด่วน มิเช่นนั้นเราจาโทรตาม :025: :025:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
เติ้ล

แก้ปัญหาเรื่องการเข้าโพ้สให้พี่โมดได้ป่าว

จะได้ชวนพี่เค้าด้วย คิดถึงพี่เค้าไม่ได้เจอกันนานแล้ว

ได้ข่าวว่า พี่เค้าอ่านได้ แต่ โพ้สไม่ได้

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
 :117:

มาแว้ว อีกหนึ่งคัน สองคนคับ

อยากค้างคืนด้วย

ออฟไลน์ akeidea

• *
  • Gift : 6
ขอไปด้วยคนคับ รถผม 2 คันครับ  :002:

อยากค้างคืนด้วยเช่นกัน อยากกิน วอดก้า มะนาว เกลือ ตบป้าบๆๆ  :025:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ง้าน เด๋วหา สาว Absolut ไปชงว๊อดก้าให้น้องเอกดีมะ

มะนาว เกลือ เนี่ยเรื่องเล๊ก

แต่ไอ้ ตบป้าบๆๆๆนี่เดะ ต้องตัวใครตัวมันแระ ฮ่า ๆ ๆ

• *
สรุปจำนวน ทริปไปเข้า-เย็นกลับวันอาทิตย์ 21/2/53 ชวนขับรถไปเที่ยวไปเพลินวาน(หัวหิน)

10/02/10 จำนวน 10 คัน

1. พี่ต้น DIY  NB

2.เสี่ยPOP NA

3. K.gachanza (ขอชื่อ พร้อมเบอร์โทรด้วยคับ :emo55:)

4. TLE MINICA NA 1คัน 2 คน (รอลุ้นดูว่าถูกใจพี่ยุ่งอะปะ :025: งง อะจิ :025: เฉลยวันนั้นคับ)

5. พี่ยุ่ง NC

6. พี่นพ NB

7.พี่เดฟ(รบนี้เอาNAมา

8. พี่ธเนศZOOM-ZOOM 1คัน2คน

9. K.เอก มา2คัน

เพิ่มพี่ธเนศ และเอกแล้วนะคับ :emo64: :emo64: :emo64:

ขาประจำมาลงชื่อเพิ่มด่วน มิเช่นนั้นเราจาโทรตาม :025: :025:

:emo64: :emo64: :emo64:

• *
ขอชี้แจงนิดหน่อยคับ หลังจากที่ได้รับการตอบรับอย่างมากมายสำหรับทริปนี้ :emo59:

แต่...ก็ได้รับข้อเสนอแนะจาพี่บางท่านว่าระยะทางไกลไปหน่อย :car:

ขับรถอาจเหนื่อยได้ แถมพี่ๆบางท่านอาจมีการดื่มในอาหารมื้อเย็นอีกเกรงว่าจาขับรถกลับกท.ลำบาก :emo55:

ป๋มจึงประสานงานกับพี่ต้น ... เปลี่ยนแปลงรายการทริปนิดหน่อยดังนี้...

นัดเจอกันที่ปั้ม ปตท.JIFFYพระราม2 สัก 9โมง ล้อหมุนสัก9โมงครึ่ง

จากนั้นดูสถานการณ์ ว่าทำความเร็วได้กานขนาดไหน เมื่อถึงหัวหิน ถาใกล้เที่ยงป๋มจาพาไปทานข้าวเที่ยวก่อน แวะเข้าเพลินวาน

จากนั้นออกจากเพลินวาน ตัดเข้าทางเขาหิน เหล็กไฟ ทะลุออกวัดห้วยมงคล ไหว้พระเสร็จ

เราจากมุ่งหน้ากลับกทม. เลย ไม่แวะทานข้าวเย็นที่ปากน้ำปานแล้ว ระหว่างทางมีแวะซื้อของฝาก

วิ่งมาถึงเส้นธนบุรี - ปากท่อ เลยอัมพาวามาอีกหน่อย จาแวะทานอาหารเย็นที่ร้านลมทะเล(หลายท่านคงเคยมาแล้ว)แทน  ร้านนี้อาหารรสชาติดี บรรยายกาศใช้ได้คับ

ลองดูรูปเองละกาน

ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นคับ ว่าไงว่าตามกัน เพื่อความสุขสนุกของทุกท่าน ทางผู้จัดยินดี จัดการให้สมาชิกทุกท่านคับ :emo55: :emo55: :emo55:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 05:45:01 PM โดย TleMinicA »

• *
เติ้ลคร้าบบบ เอกพิมผิด เอกไป 1 คัน 2 คน คร้าบบบ

• *
เติ้ลคร้าบบบ เอกพิมผิด เอกไป 1 คัน 2 คน คร้าบบบ

ได้คับ....มิมีปัญหาค๊าบ :car: :car: :emo55: :emo55:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
อยากไปแบบไม่เอาภรรยาไปจัง (อิอิ)

• *
อยากไปแบบไม่เอาภรรยาไปจัง (อิอิ)

จาดีเหรอคับ :025: อย่าไปหวังนี้บ่อหน้าเลยคับเชื่อป๋มจิ :009:

รับครอบครัวอะดีแล้วคับ :emo10:ดูอย่างพี่ต้นจิ.....ยิ๊ก..ยิ๊กเลยคุณพ่อตัวดี...เฮ้ยตัวอย่าง :025:

สนใจไปลงชื่อเลยคับ  :emo64:

ปล. ป๋มเป็นเด็กดีแล้วนะ :025:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
หลังจากที่มีสมาชิกบางส่วน + กับคำรบเล้าของโน๋คุงไม่ไหว เรื่องค้างคืน(คาว) ของทริปนี้

ผมประชุมหลังไมค์กับโน๋คุงว่า  พวกเราจะค้าง 1 คืน จะออกเป็นเย็นวันเสาร์แทน  โดยปรึกษา

กับพี่เอก(สมาชิกขาใหญ่ แห่งเมืองหัวหิน)  :P สามารถจัดหาที่พักให้แกพวกเราได้ โดยจะแบ่งที่พัก

เป็น 2 ที่ ดังนี้  

1.โรงแรมของพี่เอก อยู่ในตัวเมืองหัวหิน  บรรยากาศดี  ห้องสวย มีสระว่ายน้ำ นอนได้  2-3 คนต่อห้อง
     คืนละ  1600 บาท ห้อง DELux  (รวมอาหารเช้า) ;D

2. คอนโดของพี่เอก อยู่ออกไปทางนอกเมือง สัก  4-5 กิโลเมตร  1 ห้อง เป็นห้องใหญ่ นอนได้ 5-6 คน
     เป็นห้องสูตรใหญ่ ตบแต่งอย่างดี  1 ห้องนั่งเล่น  1 ห้องนอน  1 ห้องครัว  2 ห้องน้ำ  คืนละ  1,600 บาท
     ไม่มีอาหารเช้า :P

สมาชิกท่านใดสนใจจะค้างคืน สถานที่ 1 หรือ สถานที่ 2  โปรดลงชื่่อแจ้งด้วยนะครับ จะต้องแจ้งทางพี่เอก
ก่อนวันเดินทางจริง 2 วัน   :010:

สถานที่่่และวันเวลาที่นัดเจอสำหรับผู้ที่ค้างคืน  วันเสาร์ที่ 20 ก.พ.53  เวลา บ่าย 3 โมงครึ่ง สถานที่ปั๊ม
ปตท พระราม 2 (สถานที่เดียวกันกับแผนที่ด้านบน) :002:

โปรแกรมคืนวันเสาร์  ;) ได้ปรึกษากับทางท่านเจ้าเมืองหัวหินแล้วว่า จะพาพวกเราไปเปิดหูเปิดตาในเมืองหัวหิน :P
ใครอยากรู้อะไรดี ๆ ต้องค้างครับ  ท่านเจ้าเมืองฝากบอกมา   :005:

ลงชื่อผู้ที่ค้างคืน

1. Pop_pop  NA 1.8 แดง  1 คน 1 คัน  พักสถานที่ 2  (ป๊อป) :005:

2. Redplayboy  NB 1.8  แดง 1 คน  1 คัน พักสถานที่ 2 (โน๋คุง)   :066:

3. Zoom_Zoom  NB 1.8  ฟ้า 2 คน 1 คัน  พักสถานที่ 2  (พี่ธเนศ) :009:

(ป.ล.สมาชิกท่านที่มาหัวเดียวกระเทียมรีบ สนใจจะมานอนแจม  สถานที่  2 กับพวกผมก็ไม่มีปัญหานะครับ  :002:

• *
ปรึกษาคนไปด้วยก่อนว่ามันเอาไง

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

เอ......

จำได้ว่า เพิ่งฉลอง 1st Anniversary ไปไม่นานเองนิครับ

ระวังนะ เดี่ยวจะได้เป็น Honor Member ชมรม " เมียด่า-คลับ "

แล้วจะหาว่า รุ่นพี่ ไม่เตือน

5555

• *

เอ......

จำได้ว่า เพิ่งฉลอง 1st Anniversary ไปไม่นานเองนิครับ

ระวังนะ เดี่ยวจะได้เป็น Honor Member ชมรม " เมียด่า-คลับ "

แล้วจะหาว่า รุ่นพี่ ไม่เตือน

5555

และแล้วเมียด่า-คลับ ก็เกิดขึ้นจนได้ และคาดว่าสมาชิกคงมีมากมายเช่นกานในคลับนี้

ขอต้อนรับ :emo64: :emo64: :emo64: เมียด่า-คลับ คลับของคนเมียดุ