Car Related Discussion > D.I.Y

TSB แก้เสียง Rattle ของหลังคา NC RHT ครับ

<< < (2/2)

panjap:
วันนี้เลยไปจัดการแก้มาตามคู่มือครับ ตอนเอาตัวปิ้นล้อคออกไม่ยากเท่าไร  แต่น้อตตัวเล็กนั่นแข็งมากๆครับ คงเพราะมีกาวล้อคไทค์หยอดไว้ครับ ไขควงถอดออกยากมาก ผมต้องให้ช่างใช้คีมล้อคหมุนออกครับ ยังดีน้อตไม่เสีย
หลังจากนั้น หมุนตัวน้อตไปหนึ่งรอบตามคู่มือ แล้วใส่กลับเหมือนเดิม
หลังจากนั้นลองล้อคดูใหม่พบว่า ระยะล้อค กว้างขึ้น ทำให้สามารถล้อคได้มากขึ้นครับ ไม่แคบเหมือนเดิม เอาไปลองขับดู เสียงหายไปกว่า 98 % ครับ นับว่าน่าพอใจมาก
ตัวน้อตผมคิดว่าไม่ควรหมุนเกินหนึ่งรอบครับ เพราะว่าถ้าตั้งมากไป ระยะล้อคมันกว้างมากอาจดันตัวล้อคเข้าไปลำบากมากกว่านี้และทำให้แข็งมากเกินไปครับ
คิดว่ายังไงคงมีเสียงบ้างตอนหลังคาบิดตัว ซึ่งผมว่า น่าจะโอเคครับ

เดี๋ยวเสารนี้จะไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์จะมารายงานผลครับ

Campz:
เยี่ยมมากเลยคร้าบบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version