ผู้เขียน หัวข้อ: ==== ขอความเห็นหน่อยครับ (ไม่รู้จะปรึกษาใคร) ====  (อ่าน 16519 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: ==== ขอความเห็นหน่อยครับ (ไม่รู้จะปรึกษาใคร) ====
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:53:13 AM »
งั้นซื้อ 7 มาวาง RB ล่ะกันนะครับ อ.เม้ง 5555 ล้อเล่นนะ^^

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
Re: ==== ขอความเห็นหน่อยครับ (ไม่รู้จะปรึกษาใคร) ====
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:48:11 PM »
งั้นซื้อ 7 มาวาง RB ล่ะกันนะครับ อ.เม้ง 5555 ล้อเล่นนะ^^

ตึง......   ::)     :066:

ออฟไลน์ Mr. Blue

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 11
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:30:47 PM »
เชียร์S15ครับ อะไหล่เยอะดี

… มีเพื่อนเคยใช้ RX7 เคยบอกผมว่า มันเล่น 7 … ดีใจอยู่สองวัน คือวันที่ได้มันมา กับวันที่ขายมันไปครับ  555

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 01:34:32 PM »

R34>>S2000>>s 15

แหะ ๆ  ไม่ได้คุยกันตั้งนาน เลย คุณหมอ สบายดี.......  ทำไมถึงเลือก R34 เอ่ย...

ขอบคุณ  Pan60fps และพี่ ธเนตร (สะกดไม่ถูกแน่ ๆ เลย :emo59::emo59: นะครับสำหรับข้อมูล   สองจิต  สามใจมากตอนนี้  ใจก็อยาก s2000  อะไหล่คงหายากน่าดู อีกใจก็อยากกลุ่มรถแรง  ..... กลุ้ม

ปล.อยากได้ความเห็น S2000 อะครับกลัวอะไหล่
ใจลึก ๆ ชอบเครื่อง J เหมือนกัน (ยิ่งช่วงกิน เจ  เอ๋.... คนละเจ นี่.... :014:  )  อึดทน  กว่าRB แต่ เพราะเป็นคนตัวเล็กเลย ไม่ชอบ Supra  ความจริง R34 เกือบหลุดโผ ....แล้วแต่ มองไง มันสวยอะเลยชอบครับ....

สบายดีครับ ความเห็นของผม

ผมเชียร์R34เพราะมันเป็นสุดยอด ของ Nissan ครับ มันเป็น 2+2 มีที่เก็บของด้วยนะ   :025:

อีกอย่างที่เชียร์ มากกว่า S2000 เพราะ ผมคิดว่ารถ roadster คันเดียวผมก็พอแล้ว

ถามว่า S2000 น่าเล่นมั้ย ผมคิดว่า ก็น่าสนนะ ถ้าผมไม่มี mx5
ส่วน Rx7 ไม่อยู่ในความสนใจผมเลย . . . เพราะ ถ้าอยากแรงผมก็ว่า R34 โมแล้วแรงกว่า งบประมาณก็ใช้น้อยกว่า
อยากเท่อยากหล่อ ผมว่าS2000 ก็หล่อกว่า(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

เรื่องซ่อม เครื่องโร ก็ หาที่ซ่อมยากในต่างจังหวัด (Rx7เลยตกไป) แต่ รถที่เลือกมา จากอายุอานาม ก็ไป หลายปีแล้ว ก็คงต้องมีซ่อมบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา
อย่างว่าแหละครับ เลือกที่ตอบโจทย์ ในใจ ดีกว่า เพราะสุดท้าย เงินนั่น ก็ เงินเรา รถนั่น ก็รถเรา

ขอให้ได้ รถ ที่ตอบโจทย์ ได้ สมใจหวังนะครับ   :009:

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 04:17:21 PM »
เชียร์S15ครับ อะไหล่เยอะดี

… มีเพื่อนเคยใช้ RX7 เคยบอกผมว่า มันเล่น 7 … ดีใจอยู่สองวัน คือวันที่ได้มันมา กับวันที่ขายมันไปครับ  555

อู้ยยยยย....คำนี้จิ๊ดดดดด....   นั้นนะคือสิ่งที่กลัว..... เครื่องโร ถ้าอยู่กทม.  อาจไม่คิดหนัก...
อย่างที่คุณหมอพูดมันก็ถูกนะ มี mx5 อยู่แล้ว เอา S2000 มาอีก กลัวจะขับแต่คันที่ชอบ แล้วอีกคันตกกระป๋อง...  (หากดันเป็น) mx5  โอ๊ย.... ถึงขึ้นบ้านแตก....ถ้าขายไอ่ตัวเล็กไป  แล้วอีกอย่างไม่คิดที่จะขายซะด้วย เจ้าNA  ฝังจำกับมัน...นี่สิ

ใจนึงอยากซื้อรถสบาย อีกใจ ก็อยากได้รถแรงเผื่ออนาคต  หรือ ซื้อ mr2กับ mini ....มาเก็บดีนั้นไปใหญ่แล้ว  ฟุ้งงงงอะครับ .....สับสน   :050:  ขออภัยจริง ๆ

แต่ตัดใจไม่ลง.....(S2000)  
เหตุผล เลือก S2000 ตอนนี้
1.ราคาไม่เกินงบ (NC เกินแน่ (แต่ไม่มากรับได้)
2.ไม่เก่า ไม่ใหม่เกิน
3.หลังคาไฟฟ้า  (อันนี้ชอบ ๆ ก็คนไม่เคยมีเปิดไฟฟ้านี่) กับเกียร์ธรรมดา
4.แรง....พอได้ (อยากขับเดิม)
5.สวยอะ  .....อันสุดท้ายนี่...... เหมือน เลือกแค่หน้าตาไม่ฟังเหตุผลอย่างอื่น  เปรียบเหมือน คนสวยใช้ของแพง(อะไหล่)  แต่งตัวเก่ง  เดินแต่ห้าง ลุยไม่เป็น (ถนนเรียบ ๆเท่านั้น)  เข้าโรงบาลแพง ๆ นอนห้องพิเศษ (เลือกอู่)  ต้องเอาใจ ....  และนี่ก็เป็นเหตุผลที่รัก NA เสมอมา  ของไม่แพง ก็ใส่ได้ ไม่ต้องใช้ของห้างตลอด  เดินห้างบ้าง ลุย บ้างแต่ก็ไม่คุณหนู โรงบาลรัฐก็เข้าเป็น (ระบบไม่ซับซ้อนไร) ต้องเอาใจไหม เพราะรักเค้าต่างหากละ ถึงยอมทุกที (ไม่ถึงขั้นต้องเอาใจ แต่เพราะเข้าใจกันและกันมากกว่าจึงยอม) :117:

ปล. NA มันน่ารัก อะ..  (คนสวยดูแล้วเบื่อ คนน่ารักดูยังไงก็ไม่เบื่อ แต่ถ้าสวยและน่ารัก เทหมดกระเป๋าเลย....5555  (เอ..หรือจะเข้าข่าย NC หว่า.....))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 05:07:38 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:42:27 PM »
สั้นๆ แล้วแต่แป๊ะครับ happy คันไหนก็คันนั้นครับ อ.จงใช้หัวใจเลือกมันครับ อย่าใช้เหตุผล เชื่อผม ฮี่ฮี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 12:02:03 AM โดย meangza »

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 06:05:30 PM »
สั้นๆ แล้วแต่แป๊ะครับ happy คันไหนก็คันนั้นครับ หมอจงใช้หัวใจเลือกมันครับ อย่าใช้เหตุผล เชื่อผม ฮี่ฮี่
สั้นๆ แล้วแต่แป๊ะครับ happy คันไหนก็คันนั้นครับ หมอจงใช้หัวใจเลือกมันครับ อย่าใช้เหตุผล เชื่อผม ฮี่ฮี่
มีแซวกันด้วย 555

ออฟไลน์ Joke_Lowrider

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:16:31 PM »
s2000 ทำใจเรื่องอะไหล่อะครับพี่ น้อยมากและแพงมากยิ่งเชียงใหม่ด้วย เรื่องดูแลไม่น่ามีปัญหาเพราะช่าง Honda ในไทยเก่งเยอะ NSX ยังซ่อมกันได้ : D มันก็สวยจริงๆครับแต่ต้องทำใจไว้หน่อย ส่วนตัวผมชอบ s2000 สุดนะครับใน Roadster แต่ถ้าสบายใจคงเลือก NC แต่ถ้าอยากแรงก็ไปขับหลังเทอร์โบ สู้ๆครับพี่หาข้อมูลเยอะๆก่อนตัดสินใจ

ปล. ส่วนตัวไม่ค่อยเชียร์ MRS นะครับถ้าไม่ชอบชุดแต่ง MRS ตรงรุ่นเลย อยากแปลง Gemballa gt ผมว่ามันสวยฉาบฉวยไปหน่อย เครื่องยนตร์และภายในที่ให้มา NC ดีกว่าเยอะเลยครับ
ถูกกกกกต้องนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:09:14 PM »
7

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:40:02 AM »
ตามอ่าน...ชักแอบสน s2000 +Rx7. ไปด้วยเลย. เสียอย่างเดี่ยว ไม่ตังค์. ฮือๆ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:34:26 AM »
ทั้งหมดผมได้ลองขับในเกมส์ GT5 มาแล้ว 555... (ยกเว้น NC, Silvia, MRS)
ผมอยากจะบอกว่า

Honda S2000 เป็น FMR ( Front-Mid Engine FR) ขับดีเพราะเครื่องแรงทีเดียว แต่ถ้าเร่งแรงๆหมุนง่ายทีเดียว(แนวเดียวกับ MR2) แต่ถ้าขับคล่องแล้วสนุกนะครับเพราะคล่องแคล่วมาก

GTR-R34 Vspec เป็น FWD รถมีน้ำหนักมาก แต่แน่นอนมั่นคง ถึงจะเร่งในโค้งก็ตูดไม่ปัด เร่งความเร็วได้ดั่งใจคิด แต่ได้ข่าวว่าของจริงซดน้ำมันดุทีเดียว...แจ๋วจริง

RX7-efini SpiritR(FD3S) อันนี้แจ๋วจริงคับ รถน้ำหนักไม่เยอะมาก (ประมาณ1,300kg) เป็นรถขับหลัง FR แต่ว่ากดในโค้งแทบไม่มีอาการ Underเลย ของจริงสวยมาก ขับไปทางไหนก็มีแต่คนมองแน่นอน ส่วนอัตราเร่งเครื่อง Turboนั้นเร่งมา...เร่งมา ถ้าไม่ติดว่าของจริงแหลกน้ำมันเยอะก็น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:14:19 AM »
ตามอ่าน...ชักแอบสน s2000 +Rx7. ไปด้วยเลย. เสียอย่างเดี่ยว ไม่ตังค์. ฮือๆ
อีกแล้วเหรอพี่

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:15:14 AM »
  7  ถ้าไหว  R34 เลยครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:58:46 AM »
Godzilla เลยครับ

ปล.ของเล่นลูก  ^0^

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:31:08 AM »

หือ.......อย่าง ป๋าไม่มีตังค์แล้วใครจะมีล่ะเนี่ยย.....  :009:  จริง ๆ ผมรอ เม้นจากพี่ Act อยู่เหมือนกัน นา.......   :emo59:

7 มาแหมแล้ว  โอเค  ปะ  เปิด 7 เลยล่ะกัน สาขาไหนดี......เอ่อ แต่เงินทุนไม่ถึงนี่สิ  กู้ พี่รัตน์ เลยแล้ว กัน  .... คิคิ.... :014:  สนใจเปิด 7 กับผมไหม..... :002:  

ปล.ขอบคุณทุกคนจากใจจริง นะครับไม่ได้อยากจะสร้างกระแสอะไร  แต่ไม่รู้จะปรึกษาใครจริง ๆ เอาไปถามที่อื่น เค้าก็ไม่รู้ภูมิหลังเรา แล้วอีกอย่าง ทุกคนในนี้อย่างน้อยก็รู้จักกันบ้างถึงแม้ผมจะไม่เคยเจอหน้าเจอตาเลย  มีแต่บะคุณตุ้ย (ตราสิน) คนเดียวเอง  เสียดายที่ไม่ได้ไปโบนัน ปีหน้าถ้ามีจัดผมไม่พลาดแน่....  ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ..... :emo59:  มาเชียงใหม่ เดี๋ยวพาไปกินไส้อั่ว มันรำแต้ ๆ เลย เน้อ....  ;D 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 09:36:17 AM โดย rmeng_cm »
I love miata