ผู้เขียน หัวข้อ: mx5 ติดไฟ Transformer  (อ่าน 4987 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
mx5 ติดไฟ Transformer
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:09:40 PM »
mx5 ติดไฟ Transformer มีใครเคยคิดจะทำบ้างอะครับไม่รู้มันทำได้ไหม.....  NA จะมีปัญหา กับไฟ ป๊อปอัพหรือป่าว.... มีใครเคยไปถามมาแล้วบ้าง .... :002:

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
Re: mx5 ติดไฟ Transformer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:13:18 PM »
มันคืออะไรครับ??

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:29:41 PM »
ถามPop-pop เลย ใช้ NB อยู่ ผมชอบขับตามรถ ป๊อป. เพราะสว่างดี รถผมจะได้ประหยัดไฟไปในตัว

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:38:57 PM »
ถามPop-pop เลย ใช้ NB อยู่ ผมชอบขับตามรถ ป๊อป. เพราะสว่างดี รถผมจะได้ประหยัดไฟไปในตัว
  เฮียครับแนะนำให้จบดิ ทำแบบ pop-pop ต้องใช้แบ็ต 3ลูกด้วย ล้อเล่นนะจ้ะ

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 04:22:46 PM »
อาจารย์กำลังหมายถึง ไฟศาลพระภูมิ ใช่รึไม่ครับ

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 04:58:39 PM »
แต่ว.....  ไม่ใช่ไฟศาลพระภูมิ.....   :066:    พูดสะ เสียหมดเลย .... :106:   อะรูป   ครับเหมือนหนังเรื่อง ทรานฟอเมอร์ไง.....  :-*   ที่รถพระเอกคันสีเหลือง ๆ  Bumblebee อะ  ....เท่ห์มาก ๆ  เลย อยากทำแต่นะ ...เชียงใหม่ ร้านที่ทำมันบ่อค่อย work ...

ปล.มันคือไฟโปรเจกเตอร์ ครับ  (ไฟวงแหวน) ที่เปลี่ยนสีได้ มันทำให้รถดูเหมือนมีลูกตาข้างใน..... :002:  ชอบ  มันเปิดปิดไฟ สี ๆ ได้ กะทำ ตาแดง.... ใส่..... ;)  ตอนเอาไป Drift ..... เผื่อจะได้ดูดุ ๆ ....แหะ ๆๆ  :041:  ไม่รู้มีใครเคยไปถามมาบ้างอะครับ  เชียงใหม่ งานไม่ค่อยสวยเท่าไร อะครับ มีแต่ของจีน   ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหากับไฟ ป๊อปอัพ.... อะป่าว... :003:  เลยมาลองถามดูเผื่อมีใครเคยเล่น.... :117:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 07:17:33 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

mdphuwanet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:36:28 PM »
เอาด้วยซื้อที่ไหนอะครับ

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:25:39 PM »
แต่ว.....  ไม่ใช่ไฟศาลพระภูมิ.....   :066:    พูดสะ เสียหมดเลย .... :106:   อะรูป   ครับเหมือนหนังเรื่อง ทรานฟอเมอร์ไง.....  :-*   ที่รถพระเอกคันสีเหลือง ๆ  Bumblebee อะ  ....เท่ห์มาก ๆ  เลย อยากทำแต่นะ ...เชียงใหม่ ร้านที่ทำมันบ่อค่อย work ...

ปล.มันคือไฟโปรเจกเตอร์ ครับ  (ไฟวงแหวน) ที่เปลี่ยนสีได้ มันทำให้รถดูเหมือนมีลูกตาข้างใน..... :002:  ชอบ  มันเปิดปิดไฟ สี ๆ ได้ กะทำ ตาแดง.... ใส่..... ;)  ตอนเอาไป Drift ..... เผื่อจะได้ดูดุ ๆ ....แหะ ๆๆ  :041:  ไม่รู้มีใครเคยไปถามมาบ้างอะครับ  เชียงใหม่ งานไม่ค่อยสวยเท่าไร อะครับ มีแต่ของจีน   ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหากับไฟ ป๊อปอัพ.... อะป่าว... :003:  เลยมาลองถามดูเผื่อมีใครเคยเล่น.... :117:
ผมนึกว่าติดใต้รถ แล้วมันจะกระพริบ คล้ายๆไฟแฟลต ที่แท้ก็เป็นไฟหน้านี่เอง สวยมว๊ากเลยทีเดียว

mdphuwanet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:56:03 PM »
อยากได้

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:30:29 PM »
 เฮียครับแนะนำให้จบดิ ทำแบบ pop-pop ต้องใช้แบ็ต 3ลูกด้วย ล้อเล่นนะจ้ะ

ไฟหน้าไม่ได้ยุ่งไรกับมันเลย ติดแต่ไฟตรงแผงประตูเวลาเปิดประตูจะมีไฟสีแดงส่องมาที่พื้น

เหตุผล ผมชอบถอดรองเท้าก่อนขึ้นรถ บางครั้งลืม ถอดแล้วลืมหยิบขึ้นรถ(บางที่มืด)เลยต้อง

หาไฟมาติดตรงขอบประตูไว้ ให้สว่างจะได้ไม่ลืม รองเท้าตัวเอง.... อิอิ

อ่านมาถึงตรงนี้แล้วเป็นเหตุเป็นผลดีมั้ย ?  ใครสนใจแนะนำให้ได้ถูกมากด้วยไม่แพง

อีกจุดที่ติดไฟเพิ่มไป ในตัวรถบริเวณหัวเข่า มันจะมีช่องให้แกะพลาสติกออกเอาแผง

LED สว่างๆ ยัดเข้าไปเดินสายไฟซ้อนหน่อย แค่นี้สว่างโคตรๆ

ที่กล่างมาทั้งหมดข้างต้น พี่แอ๊คทำได้หมดเลยครับ 555+

ป.ล. แนะนำให้ใส่แบตสิบล้อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 12:32:58 PM โดย pop_pop »

mdphuwanet

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:30:41 PM »

ไฟหน้าไม่ได้ยุ่งไรกับมันเลย ติดแต่ไฟตรงแผงประตูเวลาเปิดประตูจะมีไฟสีแดงส่องมาที่พื้น

เหตุผล ผมชอบถอดรองเท้าก่อนขึ้นรถ บางครั้งลืม ถอดแล้วลืมหยิบขึ้นรถ(บางที่มืด)เลยต้อง

หาไฟมาติดตรงขอบประตูไว้ ให้สว่างจะได้ไม่ลืม รองเท้าตัวเอง.... อิอิ

อ่านมาถึงตรงนี้แล้วเป็นเหตุเป็นผลดีมั้ย ?  ใครสนใจแนะนำให้ได้ถูกมากด้วยไม่แพง

อีกจุดที่ติดไฟเพิ่มไป ในตัวรถบริเวณหัวเข่า มันจะมีช่องให้แกะพลาสติกออกเอาแผง

LED สว่างๆ ยัดเข้าไปเดินสายไฟซ้อนหน่อย แค่นี้สว่างโคตรๆ

ที่กล่างมาทั้งหมดข้างต้น พี่แอ๊คทำได้หมดเลยครับ 555+

ป.ล. แนะนำให้ใส่แบตสิบล้อนะครับ

พอจะมีรูปประกอบ มั้ยเฮีย pop pop

ป.ล. ราคา sticker ด้วยนะเฮีย

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:31:37 PM »
 :106:   ไม่มีใครเคยไปถามบ้างเลยเหรอ  ผมว่าแถว กทม น่าจะเยอะอยู่นะ....  หรือ เพราะตำรวจจับ.... ก็เลยไม่มีใคร ใคร่จะทำ....  
ปล. จริงแล้วผิดกฎหมาย....นะ ถ้าติดเป็นสี อื่นนอกจากไฟ ขาวกับ ส้ม  ไฟน้ำเงิน เหลืองแดง อะไรพวกเนี่ย จ่าแกจะเรียกทักทายเราได้  แต่ผมกะเปิดใช้ เฉพาะ งานเท่านั้นเอง...

mdphuwanet

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:39:24 PM »
:106:   ไม่มีใครเคยไปถามบ้างเลยเหรอ  ผมว่าแถว กทม น่าจะเยอะอยู่นะ....  หรือ เพราะตำรวจจับ.... ก็เลยไม่มีใคร ใคร่จะทำ.... 
ปล. จริงแล้วผิดกฎหมาย....นะ ถ้าติดเป็นสี อื่นนอกจากไฟ ขาวกับ ส้ม  ไฟน้ำเงิน เหลืองแดง อะไรพวกเนี่ย จ่าแกจะเรียกทักทายเราได้  แต่ผมกะเปิดใช้ เฉพาะ งานเท่านั้นเอง...

ผมเอาล่วยยยย นะ อาจารย์ ซื้อที่ไหนอะ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:44:09 PM »
เอาไว้ทำเสร็จแล้วไม่มีปัญหา จะมาแชร์ให้ฟังก่อนแล้ว ค่อยซื้อตามแล้วกันนะคุณหมอ....  ผมเองก็ยังไม่ชัวร์ว่ามันจะไม่มีปัญหา....เด้อ.....  หรือถ้าคุณหมอ..จะเสี่ยงภัย  ความจริงแล้ว แถวภาคกลางน่าจะเยอะอยู่ ลอง ค้นหาใน google ผมว่าน่าจะเจอนะ ..... เยอะมาก " ไฟหน้า ทรานฟอร์เมอร์  "  ถ้าคุณหมอทำก่อนบอกด้วยเด้อ.... เพราะเชียงใหม่ของไม่ค่อยแหล่ม  มันมีของ จีน กับ ญี่ปุ่น... ราคาต่างกันเท่าหนึ่ง  จีนไม่เกินหมื่น  ญี่ปุ่น หมื่นกลาง ๆ ปลาย ๆ  ลองดูครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 06:48:42 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

mdphuwanet

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:58:29 PM »
เอาไว้ทำเสร็จแล้วไม่มีปัญหา จะมาแชร์ให้ฟังก่อนแล้ว ค่อยซื้อตามแล้วกันนะคุณหมอ....  ผมเองก็ยังไม่ชัวร์ว่ามันจะไม่มีปัญหา....เด้อ.....  หรือถ้าคุณหมอ..จะเสี่ยงภัย  ความจริงแล้ว แถวภาคกลางน่าจะเยอะอยู่ ลอง ค้นหาใน google ผมว่าน่าจะเจอนะ ..... เยอะมาก " ไฟหน้า ทรานฟอร์เมอร์  "  ถ้าคุณหมอทำก่อนบอกด้วยเด้อ.... เพราะเชียงใหม่ของไม่ค่อยแหล่ม  มันมีของ จีน กับ ญี่ปุ่น... ราคาต่างกันเท่าหนึ่ง  จีนไม่เกินหมื่น  ญี่ปุ่น หมื่นกลาง ๆ ปลาย ๆ  ลองดูครับ....

ซื้อ ข้างหละอันไง จารย์ จะได้ เทียบกันได้