ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสังสรรค์..."รำลึกมหาอุทกภัย น้ำท่วมเมื่อปี54+และขอบคุณ คุณก้อง Gong959เจ้าของโรงแรมTHE AETAS  (อ่าน 16944 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เมื่อปีที่แล้ว....น้ำท่วมประเทศไทย....ทุกคนโดนกันทั่วหน้า.....1ในปัญหาใหญ่ สำหรับทุกคนคือ หาที่จอดรถ MX5 แสนรักของพวกเรา

และในขณะนั้น เพื่อนเรา คุณก้อง/Gong959 ....ก็แสดงความมีน้ำใจออกมาในทันที  

โดยการโพสเชิญชวนเพื่อนๆให้นำรถ MX5 มาจอดหนีน้ำได้ที่ โรงแรมของคุณก้อง THE AETAS  อย่างเต็มใจและเต็มที่กับเพื่อนๆ  

ทั้งๆที่ขณะนั้น ทุกคนจะทราบดีว่าที่จอดรถนั้นหายากส์ ยิ่งกว่าทอง  บางคนยอมจ่ายเงินเพื่อจะขอไปจอดตามที่ต่างๆ ก็ยังไม่มีที่ให้เราจอดเลย  แต่เพื่อนเราคนนี้ สุดยอดมากๆครับ :like: :004: :004:

ฉนั้นผมและเพื่อนๆเลยคิดว่า อยากจะนัดพวกเราไปทานอาหารค่ำสักมื้อที่ THE AETAS(พระราม4).....ณ.วันศุกร์ที่ 10 สิงหาคม 55 นี้  เวลา 18.00 น.

เพื่อรำลึกช่วงที่พวกเราหนีน้ำกัน

ใครไปลงชื่อด้วยนะครับ(และไปกี่คน)   ผมจะได้ แจ้งจองโต๊ที่โรงแรม THE AETAS พระราม4 ได้ล่วงหน้า

ปล...ชวนทุกๆท่านนะครับ ทั้งคนที่เอารถไปจอดที่โรงแรม +คนที่ไม่ได้ไปจอด+คนที่บ้านน้ำท่วม+และคนที่บ้านน้ำไม่ท่วม

ปล2....อาหาร(อาจจะ) จัดเป็น เซตเมนู จัดตามจำนวนคนที่ไป นะครับ

ลองดูเรื่องราวตอนนั้นได้ ตามลิงค์ นี้ นะครับ http://www.miata-thai.net/index.php?topic=4187.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 07:42:00 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 63
ผมเป็นคนนึงที่ได้เอารถไปจอดที่ เอทัส พระราม4  :car:

ไปด้วยครับ 1คน ขอบคุณเพื่อนรูปหล่อน้ำใจงามครับ  :like:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2012, 09:44:38 PM โดย Rooster »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ไปด้วยครับ 1 ที่ครับ

น้ำใจที่เพื่อนให้เพื่อน ไม่เคยหวังสิ่งตอบแทน  :like:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2012, 12:54:00 PM โดย Rattster »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
โดนน้ำท่วมเข้าเต็มๆเหมือนกันครับ  แต่ขับไปไว้ต่างจังหวัดซะก่อนแล้ว

แต่ก็ได้แวะเวียนไปที่โรงแรมหลายครั้งกับเพื่อนๆ

และซาบซึ้งในน้ำใจของคุณก้อง ที่มีต่อเพื่อนๆในชมรม รวมทั้งผมด้วย

อยากไปกินเนื้อแกะ ที่มีนักชิมลูกครึ่งติดอกติดใจ พูดให้ฟังจนน้ำลายใหล หลายครั้ง

รวมทั้งมีไวน์ที่เก็บมาไว้เกิอบสิบปีแล้ว จะเอาไปเปิดชิมด้วย

ลงชื่อไปอีกคนครับ

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
หนูก็คงต้องไป เพราะเค้าจองรถให้หนูอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special

ออฟไลน์ Gong959

• *
ดีใจมากๆครับที่เพื่อนๆจะแวะมา

โรงแรมดิเอทัส ลุมพินี อยู่บนถนนพระรามที่ 4 ติดๆกับภัตตาคารชายทะเลจันทร์เพ็ญ  (ตรงข้ามสนามมวยลุมพินี) ครับ
ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักมากนัก ผมจึงขอลงแผนที่และภาพอาคารไว้เพื่อเป็นที่สังเกตครับ

* * อย่าสับสนนะครับ  เพราะช่วงน้ำท่วมปีก่อนหลายๆท่านไปจอดที่ดิเอทัสที่ซอยร่วมฤดี  คนละแห่งกันครับ  :)

ขอเวลากลับไปคิดเมนูพิเศษแป๊ปนึงครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไปคร๊าบ ... แจ็คพ็อตน้ำท่วม เพราะน้องน้ำกวาดเรียบหมดทุกหลัง ... คุณแม่กับคุณแฟนต้องหนีไกลไปถึงหัวหิน  :emo10:

ผมไม่ได้ไปจอดแต่จำได้ว่าปีก่อนคุณ Gong959 เข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่เอื้อเฟื้ออย่างมากกับการจัดสถานที่จอดรถให้อย่างดี เป็นสิบ ๆ คัน และจอดกันเป็นเดือน ๆ ... โดยไม่เก็บค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ขอนอกเรื่องนีสนุง ^^ เพิ่งรู้ว่า ถนนวิทยุ ภาษาประกิต เค้าเรียกว่า Wireless Road  ;)

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
ผมคนนึงล่ะครับที่ไปจอดก่อน...เพราะน้ำมาก่อนเลย :050:
ซึ้งน้ำใจคุณก้องมากๆ...แถมเลี้ยงข้าวผมอีก อร่อยมากๆ
Fui52 ไปด้วยแน่นอน!  :002:

นี่แหละ ความรักความมีน้ำใจสังคมที่น่ารักในเวปแห่งนี้ :like:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :117: ผมเป็นคนนึงที่โทรไปติดต่อขอใช้บริการตอนน้ำท่วมคับ
น้ำใจคุณก้องมากมายมหาศาล ผมว่าถึงพี่เขาจะทำงานบริการค้าขาย
แต่เขาไม่เคยเอาเปรียบสังคมเลย นี่แหล่ะลูกผู้ชายตัวจริง

โจ๊กลงชื่อไปด้วยฮ๊าลฟฟฟ :D

ออฟไลน์ PON

• *
  • Gift : 11
ผมก็เป็นอีกคนที่ได้ไปอาศัยคุณก้องจอดรถต้องขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับน้ำใจ
ยังงัยขอจองที่จอดเผื่อปีนี้เลยนะคุณก้องคริๆ  เจอกันศุกร์ที่10ครับไปด้วยแน่ๆ :emo55:

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
คงไม่ได้ไปร่วมแต่ ขอปรบมือกับความมีน้ำใจให้ครับ  :emo59:

ออฟไลน์ Sirdiggy

• *
  • Gift : 1
สุดยอดเลยคับพี่ นับถือ  :like: :like:

ออฟไลน์ Gong959

• *
 :emo10: :emo10: :emo10: เขินเลยครับ  จริงๆแล้วเล็กน้อยมากครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ใน miata-thai.net แห่งนี้ตะหาก ที่สอนให้ผมรู้จักคำว่า "น้ำใจ"