ผู้เขียน หัวข้อ: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่  (อ่าน 30722 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
Re: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 11:06:32 AM »
อากาศเปลี่ยนแปลงเร็วมากเชียงใหม่  ตอนเช้าหนาว กลางวันร้อนตับแตก ตกเย็น กลางคืน ฝนตก เอ่อ นั้น .... 3 ฤดูเลยที่เชียงใหม่ เยี่ยม นึกว่าไม่มีฝนแล้ว อุสาห์ล้างรถ เจ้า กรรมดันตกตอน เย็น.... เศร้า..... 

ปล.ช่วงนี้ทุกเช้า แถวดอยสะเก็ด หมอกลงทุกเช้า อย่างหนาเลยแค่ ระยะ 10 20 เมตร เองที่มองเห็น ว่าง ๆ มาแอ่วได้เด้อ.....  เรื่องที่ กำลัง มาเฟียกันอยู่....เพราะกลัวจะมีปัญหาในอนาคต กัน....เลยยังสรุปเรื่อง สถานที่ไม่ได้เลย...  อยากไปโบนัน.... :004:

ออฟไลน์ 0830090900

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 07:23:24 AM »
รอ หนาวๆจัดมิ๊ตติ้ง ขับเปิดประทุนเล่น รอบสะเมิง แวะทานข้าว จิบกาแฟ ซักวันมั้ยครับ
จะได้เจอหน้า ทักทาย กันหน่อย คุยกันแต่ในเวป ไม่เคยเจอ

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 11:18:23 AM »
10 มค เจอกันครับ

ไปเป็นเด็กเชียงใหม่ครับ

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 01:36:30 PM »
กำหนดการเลื่อนเหรอ คุณหมอ... ก็ดีครับ  ช่วงนี้เชียงใหม่ ไม่ค่อยหนาวเท่าไรแถมยังฝนตกอีกต่างหาก  มา มกรา น่าจะหนาวจริง ๆล่ะ   ว่าไป จะจัดมีตติ้งที่ไหน ระบุได้เลยเด้อ.... เพราะ ธันวางานผมไม่ค่อยยุ่ง จัดเลยครับ   :emo55:

mdphuwanet

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:33:43 PM »
10 ธค ครับ ผมพิมพ์ผิดครับ :050:

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 06:12:49 PM »
10 ธค ครับ ผมพิมพ์ผิดครับ :050:

:emo64: :emo55:

ออฟไลน์ 0830090900

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 06:35:47 AM »
10 ธค ผมว่างครับ บ่ายถึง6โมงเย็ย กลางคืนทำงานทุกวันเลยครับ
คุณเม้ง ลองรวมจำนวน แล้วนัดได้เลยครับ ที่ไหน ร้านไหนดี

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 10:40:26 AM »
ได้ครับ เดี๋ยวจะถามเวลาทุกคนให้แล้วกันครับ....แล้วจะเข้ามาแจ้งให้ทราบ

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 12:20:22 PM »
มาเสนอขับรถไปปายกันครับ หรือ ปางอุ๋ง  หรือ ดอยอินทนนท์  ไร่สตอเบอรี่ขั้นบันได ดอยอ่างขาง .... อาจจะค้างสักวันหนึ่ง หรือ ไปกลับ .....มีใครเสนอไปที่อื่นไหมครับ  ... ที่ถามถาม ๆมา ตั้งแต่ เสาร์ 29 จะเริ่มหยุดกัน จะได้จัด กันได้ทั้งวัน  ถ้ายังไง อาทิตย์หน้าผมจะเริ่ม โทรหา แล้วให้เข้ามารายงานตัวกันแล้วกันนะครับเพราะถ้าจะไปค้างคงต้องรีบจองสถานที่กันแล้วละ เดี๋ยวเต็ม......  :car:

ป๋าตุ้ย  ..... คุณทอมมี่  คุณchino คุณใหม่ คุณป๋อง..... คนอื่น ๆ ที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ แนะนำสถานที่ ได้นะครับ   :002:
ช่วงนี้ แถวดอยสะเก็ด  หมอกลงทุกวันหนามาก ยาวถึง 9 โมง ถึงจะหมด แต่เข้าเขต สันกำแพงก็หายแล้วนะ  ลองดูครับบนดอยด้วยผมว่าหนาวแล้วล่ะตอนนี้      เอาไอ่ตัวเล็กมาออกกำลังกายกัน...... :car:

ปล. วันจัดเป็นวันเสาร์ที่ 29 30 ธันวานี้ไหมครับ เผื่อใครยังติดงานอยู่จะได้ไม่กระทบกระเทือนเวลางาน แล้วจะได้ไปกันเยอะ ๆ 31 จะได้ไปกับครอบครัว....หรือวันอื่น เสนอกันได้นะครับ....

ปล2. คุณหมอมาแล้วโทรหาด้วยเน้อ......  เผื่อไปด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 12:43:23 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

ออฟไลน์ Chino

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:16:57 PM »
ไม่ว่างอะครับ ไประยอง

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 03:15:24 PM »
ว้า.... เสียดายจังระบุวันว่างไว้ก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยนัดหมายกัน ยังไมได้ ฟิกวัน....ครับ :emo55:

mdphuwanet

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 01:44:56 AM »
อยู่เชียงใหม่หละคร๊าบบบ

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 05:28:17 PM »
เมื่อบ่าย ๆ คุณหมอโทรมาใช่ไหม.... ติดสอน อยู่อะครับ วันนี้เลิก นู่นเลย 2 ทุ่ม  ไว้พรุ่งเดี๋ยวโทรหาเด้อ.....   :emo64: :car:

ปล.แล้วพักไหนล่ะนั่น....

mdphuwanet

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 06:27:37 PM »
เมื่อบ่าย ๆ คุณหมอโทรมาใช่ไหม.... ติดสอน อยู่อะครับ วันนี้เลิก นู่นเลย 2 ทุ่ม  ไว้พรุ่งเดี๋ยวโทรหาเด้อ.....   :emo64: :car:

ปล.แล้วพักไหนล่ะนั่น....

อยู่ ตรงข้าม รพ นครพิงค์ ครับ

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -4
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 01:24:06 AM »
เรียนท่านสมาชิกชาวเชียงใหม่

ป๋าตุ้ยขอเสนอว่า วันอาทิตย์หน้านี้จะว่าง  จะจัดทริป วันเสาร์  ตอนบ่าย ขับรถขึ้นจากทางหนองควายไปทางสะเมืิง แวะไร่สตอเบอรรี่  แวะดูวิวสะเมิง  แล้วก็ไปโป่งแยง แวะทานช้าวเย็น และลงทางแม่ริม

ทางสนุก โค้งเยอะ สวนทางไปคนไม่เยอะจะไม่ติดให้หงุดหงิด 

เสาร์ที่ 22 ธค  ออกสัก บ่ายโมง น่าจะจบประมาณ ทุ่มป๋าย  เจอกันที่ปั้ม ปตท คันคลอง เลยตลาดต้นพยอมมาหน่อย 

เชิญลงชื่อคร้าบ