ผู้เขียน หัวข้อ: NC 1ใช้ยางอะไรดีครับ มียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 1723 ครั้ง)

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
พอดีได้ไปเปลี่ยน ล้อที่ได้มา โดยใช้ยางเดิมที่ติดมากับล้อ แสตนดาร์ด

เห็นช่างบอกว่าแก้มมันเริ่มแข็งแล้ว คงใช้ได้อีกสักพัก เพราะยางผลิต 03/10 ก็สองปีกว่าแล้ว

เลยว่าจะลองหาข้อมูลเซอเวย์ไว้ก่อนว่าถ้าเปลี่ยนจะใช้ของอะไรดี

พี่ๆ มียี่ห้อไหน รุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ

รถเป็นNC 1 โช้ค bilstein เหลือง สปริงเดิม ไม่โหลด ใช้งานทั่วไปในเมืองกับไฮเวย์ ถนน ปู่เจ้าแถวบ้านถนนขรุขระไม่เรียบเท่าไหร่ ไม่ได้เอาไปแข่งในสนาม เน้นขับสบาย ปีนึงใช้รถประมาณ หมื่นกว่าโล

ยางเดิมbridgestone Re001 17"

ปล. อยากได้ยางเบาๆหน่อยมีใครเคยเช็คมั้ยครับว่ายางยี่ห้อไหนรุ่นไหนเบา ชอบที่ตอนนี้เปลี่ยนล้อใหม่เบาลงแล้วรู้สึกว่า การสั่นสะเทือนจากล้อมันน้อยลงการกระแทกเวลาเจอเนินต่างๆแรงสะท้อนขึ้นมาลดลง คาดว่าผลมาจาก น้ำหนักล้อที่ลดลง

ขอบคุณครับ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
Re: NC 1ใช้ยางอะไรดีครับ มียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:34:07 PM »
ยางเบาๆๆ ก็พวกยางประหยัดน้ำมัน ครับ  เบากว่า ยางปกติ นิดนึงครับ

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
Re: NC 1ใช้ยางอะไรดีครับ มียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:45:42 PM »
ขอบคุณครับพี่

ขอโทษที่มาตอบช้า

พอจะมียี่ห้อแนะนำมั้ยครับ