ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ "ทริปใหญ่สิ้นปี เพชรบูรณ์-เชียงคาน-พิดโลก" 11-13พ.ย54 ช่วยลงชื่อด่วนครับ  (อ่าน 22931 ครั้ง)

ออฟไลน์ fui52

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
ของผมทั้งบ้านและโรงงานโดนหมด..ตอนนี้มาหาบ้านเช่าที่เพชรบุรี :004:
ขอบายก่อนคร้าบ....(ถ้ามีค่าใช้จ่ายแล้วแจ้งได้น่ะคร้าบบบ.. ) :050:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
 :car: มายืนยันว่า ไปครับ

เพื่อนๆที่ติดขัดจริงๆไม่ต้องห่วงสถานะการเช่นนี้เราเข้าใจกันอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• *
  • Gift : 15
ขออภัยชาว miata พี่ๆ ทุกท่าน   :emo59:

งานนี้ผมขอถอนตัวก่อนแล้วกันนะครับ 
ตอนนี้ที่ออฟฟิศ 200 ปี (ใกล้ๆออฟฟิศพี่จิน)  ท่วมไปแล้ว
ที่บ้านเมืองเอก กำลังสุ่มเสี่ยงสุดๆ 

ไว้ถ้าเหตุการณ์พลิกผัน เรื่องน้ำ จบลงเร็วกว่าที่คิด
และผมเคลียร์ออฟฟิศ (หรืออาจจะบ้านด้วย) เรียบร้อยทันวันออกทริป
ผมค่อยไปแจม แล้วหาที่พักเองครับ 

เที่ยวขับรถกันให้สนุกคร้าบบ   :car: :car: 

ปล. คิดถึงรถเหลือเกินนนนน :004:

ออฟไลน์ snow-white

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0

เอาเป็นว่า ใครไปได้ไป แต่ให้แจ้งด้วย เห็นใจจริงๆ ธันวา  มกรา ยังมีเวลาอีกไปบ่อยๆอยู่แล้ว  เอาสะดวกครับเพือนๆ

ออฟไลน์ earn

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 5
ขอถอนตัวดูสถานการณ์ก่อนนะครับ
ต้องขอโทษและก็ขอบคุณพี่ๆที่เป็นธุระด้วยนะครับ :emo59:

ออฟไลน์ bun mx5

• *
  • Gift : 16
พี่ๆๆน้องๆๆคับ คงไม่รอดท่วมแน่ ต้องขอสละสิทธิอีกคนนะคับ ขอโทดจิงๆๆ  :004: มีค่าใช้จ่ายอะไรแล้วแจ้งมาให้ทราบนะคับ

ออฟไลน์ obobob44

• *
ต้องขอถอนตัวเช่นกันครับ น้ำท่วมกระทบงานมากๆหลังน้ำลดคงยุ่งมากๆ :-\.  ขอเปนทริปหน้าจะสะดวกกว่าครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
Also... I can't go leaw krab.... Flooded.....  :'(

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ตอนนี้ผมยกเลิกห้องพักที่จองไว้หมดแล้วนะครับ
เอาไว้รอบหน้าค่อยว่ากันใหม่นะครับ
เพื่อนๆรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• *
  • Gift : 15
 :'( เรื่องมันเศร้า อยากเที่ยวก็อยาก บ้านก็น้ำท่วมซะแล้ว ฮือๆๆ

• *
 :117:พี่ธเนศยังไปอยู่รึป่าว   แนะนำทุกท่านที่คิดจะเดินทางให้ออกล่วงหน้าอีกหนึ่งวันคือวันพฤหัสที่ 10 พ ย วิ่งทางแปดริ้ว นครนายก สระบุรี มานอนที่บ้านลพบุรีก่อนได้ครับ  วันศุกร์ออกพร้อมกัน

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
แฮ่ๆ ผมคงรอไปพร้อมๆกะเพื่อนๆดีกวาครับ

ยังไงๆ ก็ต้องไปแน่ ขอบคุณที่นึกถึงครับท่านกำนัน

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ผมไปไม่ได้ แล้วนะครับ. ขอโทษด้วยครับ

• *
มาอัพเดทเส้นทางล่าสุด เผื่อว่าเพื่อนๆอยากจะขับรถขึ้นเหนือไปพักผ่อนกันหน่อย   วิ่งเส้นทางโทล์เวย์ ตรงไปลง ม.รังสิต ประตูนำ้พระอินทร์ แล้วแยกซ้ายยุดยา คอนหวัน ทางแห้งสนิท ครับ  แต่รถติดมากช่วงโทล์เวย์ ประมาณ สามถึงสี่ชั่วโมงครับ

อันนี้สำคัญมากคือ โทล์เวย์ ช่วงอนูสรสถาน จะมีทางเบี่ยงขวาไปวิ่งสวนทาง ให้ไปทางนี้นะครับ อย่าวิ่งตรงไปลงโทล์เวย์จะติดเพิ่มอีกหนึ่ง ช.ม. แล้วทางไม่ดี มีนำ้เป็นบางช่วง     ตรงทางเบี่ยงนี้จะมีป้ายหลอกระวังให้ดี ป้ายบอกว่ารถยนต์ตรงไป รถบรรทุกเบี่ยงขวา ( แม่งเหี้.... ทางตรงรถติด มีนำ้ ทางไม่ดี   เสือกบอกให้รถเล็กตรง  ทางเบี่ยงขวาแห้งสนิท ทางดี รถไม่ติด )  ตรงนี้สำคัญครับ ห้ามเลย สังเกตพวกรถประจำทาง จะเบี่ยงขวาทั้งหมด

ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
มาอัพเดทเส้นทางล่าสุด เผื่อว่าเพื่อนๆอยากจะขับรถขึ้นเหนือไปพักผ่อนกันหน่อย   วิ่งเส้นทางโทล์เวย์ ตรงไปลง ม.รังสิต ประตูนำ้พระอินทร์ แล้วแยกซ้ายยุดยา คอนหวัน ทางแห้งสนิท ครับ  แต่รถติดมากช่วงโทล์เวย์ ประมาณ สามถึงสี่ชั่วโมงครับ

อันนี้สำคัญมากคือ โทล์เวย์ ช่วงอนูสรสถาน จะมีทางเบี่ยงขวาไปวิ่งสวนทาง ให้ไปทางนี้นะครับ อย่าวิ่งตรงไปลงโทล์เวย์จะติดเพิ่มอีกหนึ่ง ช.ม. แล้วทางไม่ดี มีนำ้เป็นบางช่วง     ตรงทางเบี่ยงนี้จะมีป้ายหลอกระวังให้ดี ป้ายบอกว่ารถยนต์ตรงไป รถบรรทุกเบี่ยงขวา ( แม่งเหี้.... ทางตรงรถติด มีนำ้ ทางไม่ดี   เสือกบอกให้รถเล็กตรง  ทางเบี่ยงขวาแห้งสนิท ทางดี รถไม่ติด )  ตรงนี้สำคัญครับ ห้ามเลย สังเกตพวกรถประจำทาง จะเบี่ยงขวาทั้งหมด

ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยครับ

แจ่มเลยพี่กำนัน