ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...  (อ่าน 16053 ครั้ง)

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:04:36 AM »
ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
     เนื่องด้วยที่ผ่านมาประธานตุ๊กไม่สะดวกที่จะมาร่วมกิจกรรมของทางชมรมเรา จึงอยากให้พวกเราหาประธานคนใหม่มาทำหน้าที่แทน โดยการเลือกจากคนในคลับ เพื่อให้เกิดความชัดเจนผมขอเสนอให้มีขั้นตอนดังนี้
          -ให้สมาชิกทุกท่านร่วมกันออกความเห็น ว่าประธานชมรมควรมีหน้าที่ความรับผิดชอบอย่างไร
          -ทำการสรุปหน้าที่ความรับผิดชอบของประธาน  แล้วประกาศให้ทราบอย่างเป็นทางการ
          -สรรหาผู้ที่มีความเหมาะสม
               เสนอรายชื่อ หรือ เสนอตัว
               เสนอวิสัยทัส จะนำชมรมไปทางไหน
               โหวดโดยสมาชิก
ไม่ทราบว่าสมาชิกมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 11:15:17 AM โดย nop-nb »

jib818

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:48:33 AM »
ก็ดีนะจะได้มีอะไรเป็นรูปธรรมซักที ในความคิดผมประธานก็น่าจะเป็นผู้ที่คนส่วนใหญ่นับถือให้ความเกรงใจนะ มืความยุติธรรมมีภาวะผู้นำ ไม่จำเป็นต้องมีmx5หลายคันหรือรู้เรื่องรถรุ่นนี้อย่างละเอียดก็ได้ แต่สิ่งที่ต้องมีก็คือด้านบนที่เขียนไว้นั่นแหละสำคัญ หน้าที่ของประธานไม่ใช่ทำทุกอย่างหน้าที่สำคัญก็คือเป็นผู้นำที่ดี ส่วนเรื่องรายละเอียดเป็นคนละกี่ปีต้องออกงานอะไรบ้างนั่นมันปลีกย่อยไม่ใช่เรื่องน่ากังวล ขอให้เลือกคนที่เป็นศูนย์รวมให้พวกเราได้ก่อนความแน่นแฟ้น สามัคคีมันก็จะตามมาเอง.

ออฟไลน์ Jo-8898

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:51:03 PM »
@jib818 เข้าทำนอง good governance รึเปล่าคับ หนับหนุนด้วยคน(ตั้งใจมาupดันกระทู้โฆษณาให้ตกลงไปบ้าง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:17:14 PM »
ผมว่าเรามาโหวตเลือกประธาน ชมรม miata club thailand. กันดีกว่า โดยผมขอเสนอชื่อ ผู้ที่ผมเห็นว่าเหมาะสม.
1.พี่ธเนศ Zoom Zoom มีความเหมาะสม เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ

2.อาจารย์หนุ่ม Mazda Lover ดูแลเว็ปมาตลอด ละเอียด มีระบบ ระเบียบ

3.คุณต้น. Ton diy.   มีความรู้เรื่อง mx5 เป็นที่ปรึกษาอย่างดี

โหวต เลือก ลงคะแนน. แบบเลือกตั้ง. คร้าบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 05:40:46 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:19:27 PM »
ขอตามขั้นตอนเพื่อความเข้าใจของทุกคน ว่าประธานทำหน้าที่อะไรบ้างนะครับ จะได้เลือกตามวัตถุประสงค์ไม่ใช้หน้าตาครับ... :emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 05:21:08 PM โดย nop-nb »

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:28:42 PM »
อยากเสนอให้ลงคะแนนแบบไม่เปิดเผยครับ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:54:03 PM »
เปิดหีบเลยป่าว  อิอิ....

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 06:19:48 PM »
เสนอให้ประธานมีหน้าที่....เซ็นจดหมาย กับกล่าวสุทรพจน์

ภาระเยอะกว่านี้ก็เกรงใจ.....

ที่เหลือเราช่วยกันคิด ช่วยกันทำแล้วไปเสนอ และขอคำแนะนำ

เย็นวันศุกร์ ก็...กึ่มๆอยู่....เสนอเท่านี้ครับ....แฮ่ๆ

รักนะ...จุ๊บๆ

:005:

jib818

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 06:38:25 PM »
ผมขอสนับสนุนเสี่ยร้านแอร์นะเพราะว่าผู้ที่มีชื่อข้างต้นพวกเราก็รู้จักกันเป็นอย่างดีแต่ละท่านก็มีความชำนาญในแต่ละด้านดีอยู่แล้วเป็นผู้ที่มีความสามารถแต่พวกเราก็น่าจะดูตามที่นพแนะนำนะสำหรับผมก็ขอเพิ่มเติมหน่อนในเมื่อเราตั้งหัวจั่วมา3ท่านผมก็คิดว่า1.เป็นประธาน 2.รองประธานฝ่ายกิจกรรม 3.รองประธานฝ่ายทั่วไปหรือฝ่ายเทคนิค ก็ว่ากันไปจะได้แบ่งงานกันชัดเจนส่วนการเลือกนั้นผมว่าเราก็อยู่กันมานานกินเที่ยวกันไม่มีความลับอะไรมากมายผมว่าการโหวดในนี้ก็แฟร์ดีไม่ใช่เรื่องเสียหายใดๆเราคิดว่าใครเหมาะตรงไหนก็ใส่ลงไปสะดวกกับเพื่อนๆที่อยู่ไกลเราไม่สามารถนัดกันมาหย่อนบัตรได้หมดแน่นอนแต่วิธีนี้เราทำได้ก็ให้นพกำหนดวันมาว่าจะลงวันไหนก็เปิดกระทู้ใหม่เลยเอาตามเวลาเลือกตั้งจริงๆทุกคนก็เป็นกรรมการไปในตัวเพราะมันเห็นๆเราจะได้ไปกันต่อซะที ก็เป็นข้อเสนอเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 08:04:54 PM »
ผมว่าเรามาโหวตเลือกประธาน ชมรม miata club thailand. กันดีกว่า โดยผมขอเสนอชื่อ ผู้ที่ผมเห็นว่าเหมาะสม.
1.พี่ธเนศ Zoom Zoom มีความเหมาะสม เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ

2.อาจารย์หนุ่ม Mazda Lover ดูแลเว็ปมาตลอด ละเอียด มีระบบ ระเบียบ

3.คุณต้น. Ton diy.   มีความรู้เรื่อง mx5 เป็นที่ปรึกษาอย่างดี

โหวต เลือก ลงคะแนน. แบบเลือกตั้ง. คร้าบ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 08:58:38 PM »
เห็นด้วยจ้า...แต่เห็นรายชื่อแล้วโหวตยาก :050:

เพราะรักทุกคน..หรือเอางี้ดีมั้ย :031:

เป็นประธานคนละไตรมาส. อิอิ :025:


ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:42:48 PM »
 :-*  ผมมีคะแนนในใจละ ฮิฮิ...

ส่วนเรื่องประธานควรเป็นอย่างไร ผมว่าชื่อมันก็ตรงตัวของมันอยู่แล้ว
ส่วนทีมงานก็ให้ประธานเป็นคนจัดเอาเองตามความเหมาะสมจ้า...

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:22:57 PM »
ขอขอบคุณเสี่ยแอ๊คที่ได้ให้เกียรติผม ด้วยการเสนอชื่อเพื่อคัดเลือกเปนประธาน

แต่ต้องขออภัยจริงๆ ที่ภาระกิจที่ผมแบกอยู่ทุกวันนี้ รวมทั้งต้องเดินทางด้วย (อย่างตอนนี้)คงไมสามารถรับตำแหน่งอันทรรงเกียรตินี้ได้จริงๆ

แต่ไม่ว่าเพื่อนๆจะเลือกใครมา ผมก็ยินดีช่วยเหลือในทุกๆทางที่ช่วยได้ เหมือนอย่างที่เคยทำมาโดยตลอด

ปอ ลิง ตอนนี้อยู่ประเทศเพื่อนบ้านมหามิตรของเรา เลยไปมีตติ้งรำลึกถึงวันเกิดชมรม ที่ลานพระรูปไม่ได้

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 07:50:16 AM »
ผมต้องขอบคุณพี่แอ๊กที่ให้เกียรผม เช่นเดียวกลับพี่Zoom-Zoom ผมคงไม่มีความรู้ความสามารถถึงตำแหน่งนี้ได้
ในชมรมเรามีผู้มีความรู้ความสามารถหลายท่าน เหมาะสมที่จะได้รับตำแหน่งนี้ เพื่อนลองเสนอซื่อกันเข้ามา
อยากให้เพี่อนช่วยกันออกความคิดเห็นหรือแสดงทัศนะคติของตนเอง เพื่อปรับปรุงเพิ่มเติมหรือแก้ไข :)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:04:24 AM »

3.คุณต้น. Ton diy.   มีความรู้เรื่อง mx5 เป็นที่ปรึกษาอย่างดี

เห็นด้วยครับ เพิ่มรองประธานด้านเทคนิค--------โกแอ๊ค   :005: