ผู้เขียน หัวข้อ: _/:\_ จากมุมมองของกล้องผมบ้างนะ _/:\_  (อ่าน 3177 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
_/:\_ จากมุมมองของกล้องผมบ้างนะ _/:\_
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 02:47:16 PM »
กล้องกระจิ๋วหลิวของผมบ้างนะ ... เริ่มจากที่ Crystal Park เลยล่ะกัน  ???

จอดรถกันเรียบร้อยแบ่งออกเป็น 2 ฝั่ง มี รปภ.ของ Crystal Park แวะเวียนมาตรวจตราความเรียบร้อยเป็นระยะ ๆ กลัวเรามาทำกิจกรรมโดยไม่แจ้งฝ่ายสถานที่ให้ทราบล่วงหน้า (คราวก่อนที่มาจัด Mornning Meeting กำลังถ่ายรูปกันโดน รปภ.มาบอกว่าห้ามถ่าย บอกว่าต้องแจ้งขออนุญาตฝ่ายสถานที่ก่อน  :emo47:)

มีรูป 2 หนุ่มจากซูบารุ เดินคุยกระหนุงกระหนิงเรื่อง MX-5 อย่างออกรสชาด คนซ้ายมือคือวิทย์/b4_miata ใช้ NA1.6 สีขาว ส่วนคนขวามือคือคุณใหญ่/Yai กำลังจะได้ NB สีแดงในสัปดาห์นี้   ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: _/:\_ จากมุมมองของกล้องผมบ้างนะ _/:\_
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 02:49:57 PM »
จากนั้นพอถึง Studio เริ่มมีการประชุมทีมงานเข็นรถ ... เห็นมะว่าเยอะแยะขนาดไหน   8)

พร้อมแล้วก็สาธิตการเข็นรถอย่างถูกวิธี โดยมีชินจูเป็นนางแบบ แค่เริ่มต้นคันแรกก็หอบแฮ่ก ๆ กันซะและ  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

Re: _/:\_ จากมุมมองของกล้องผมบ้างนะ _/:\_
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 03:20:42 PM »
จากนั้นเป็นการเก็บบรรยากาศทั่วไปโดยรอบ Studio เริ่มจาก 3 หนุ่ม ก๊วน NA ซ้ายสุดคือคุณอุ้ย/boony ใช้ NA1.6 Classic Red สภาพดีมาก ๆ วิ่งไม่ถึง 6x,xxx กม. เป็นหมอกระดูกอยู่ที่ รพ.ศูนย์แพทย์พัฒนา ถ.เลียบทางด่วน  ???

ส่วนคนที่สอง หนุ่มหล่อ/พ่อรวย ที่เพื่อน ๆ ไล่ให้กลับบ้านตั้งแต่จุด Start / Crystal Park ก็ไม่ยอมกลับ ชื่อนายก้อง / Gong959 ใช้ NA1.6 White ล้อทรงกะทะแต่ดันเป็น Forge ซะงั้น   ::)

คนที่สามคือเสือมืดนายแจ๊ค/NA_Devil (แค่เห็นก็รู้และทำไมฉายาเสือมืด) ใช้ NA1.6 White ทำไม Mazda MX-5 โดยเฉพาะ NA สีขาวมันเยอะแยะไปหมดเลยเนี่ย  :emo48:

ต่อมาเป็นภาพนายต่อ/NA1.6 Classic Red ทำหน้าตาประหลาด ๆ ไม่รู้อะไรเห็นอะไรเข้าเต็มตา ดูเฉลยได้ที่ภาพต่อมานะจ๊ะ อิอิ  :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:16:47 PM »
ชุดนี้มาแบบเป็นคู่นะครับ ... เริ่มจากพี่ไก่ชอบเบิ้ลก่อน   ???

แล้วตามด้วยโอ้ก โอ๊ะ โอ้ย  :emo51:

ปิดท้ายด้วยคู่รักยืนยง เจ้าเมืองเหนือ  8)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:21:11 PM »
ต่อด้วยหนุ่ม ๆ สมาชิก Miata Club หน้าตาดีทั้งหลาย  :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 10:27:17 PM »
ชุดสุดท้ายเป็นภารกิจลับมาก ... มีเสนาธิการทหารกำหนดเป้าหมายและวางแผนการเป็นอย่างดี  8)

ตามด้วยมือปืนอาชีพที่ใช้อาวุธได้อย่างพิสดารพันลึกจนไม่มีใครกล้าลอกเลียนแบบ  :emo55:

และสุดท้ายเป้าหมายที่รู้ตัวเอาวินาทีสุดท้าย ... แต่ก็สายเกินไปเสียแล้ว  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:30:57 PM »
เออ....ถามหน่อยครับ

คนที่ถ่ายรูปก่อนรูปสุดท้ายอะครับ ใช่กะลังถ่ายรูปน้องคนสุดท้ายรึป่าวครับ

สงสัยครับสงสัย เพราะถ้าใช่ หื่นมั่กๆ 555+

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:59:46 PM »
^
^
^ม่ายช่ายคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:31:17 PM »
แล้วถ้าอยากดูว่ารูปออกมาเป็นไงถามหาที่เจ้าของเก่า หรือ ใหม่ครับ....