ผู้เขียน หัวข้อ: NA เวลาเปิดประทุน จำเป็นต้องเอาผ้าใบที่ไว้คลุมหลังคามาติดรึเปล่าครับ  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
NA เปิดประทุนแล้วจำเป็นต้องคลุมหลังคาผ้าใบไว้ขณะขับขี่รึเปล่าครับ 

ถ้าไม่คลุม  เปิดเอาไว้เฉยๆ ขณะขับ  จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ 

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เอามาคลุมได้ครับ ข้อดีก็เรื่องกันฝุ่นไม่ให้ไปสะสมอยู่ตามซอกหลืบ และเสียงก๊อกแก๊กของหลังคาเวลาสะเทือน  8)

แต่ข้อเสียก็คือไม่สะดวกเวลาเปิด-ปิดหลังคาเท่านั้นเองครับ  >:(

ตั้งแต่ผมใช้รถมาไม่เคยใช้ผ้าคลุมสักครั้ง  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ของป๋มก็ไม่เคยใช้ เพราะซื้อรถมาไม่มีให้.... :emo48:

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
ขอบคุณมากคร้าบบ  รถผมก็ไม่มีมาเหมือนกัน  เลยสงสัยว่ามันจำเป็นมั๊ย ... ไม่จำเป็น จะได้ไม่ต้องซื้อ  :D

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
ตั้งแต่อยู่ที่นี้มาก็หลายปีอยู่ เห็นmx5 มาก็ไม่น้อย มีอยู่คันเดียวเท่านั้นที่ใช้ผ้าคุมเวลาเปิดหลังคา...nb สีฟ้านะ อิ..อิ..

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
หากเปิดหลังคานานๆก็ควรจะคลุมครับ  นอกจากกันฝุ่นอย่างที่พี่ mazdalover บอกแล้ว ยังกันมิให้ภายในหลังคาซีดได้ด้วยนะครับ

แต่ผมชอบตอนที่ใส่นะครับ ดูเรียบร้อยดี  เวลาจะถ่ายรูปรถเนี่ย ผมใส่ไว้แทบทุกครั้งครับ  :P

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
พอคุณ Gong ทักว่าเอาไว้ถ่ายรูปเนี่ย สงสัยต้องเอามาใช้บ้างแล้วล่ะ  :D

ตั้งแต่ขับมาไม่เคยใช้เลยสักครั้ง ใหม่เอี่ยมอ่องอยู่ในตู้เก็บของ  :-\

ยอมเสียเวลาหน่อยตอนเปิดปิดหลังคา แต่ที่สำคัญคือมันพับยากอ่ะ และก็เปลืองพื้นที่เก็บของท้ายรถด้วย  :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
จริงครับพี่  พับยาก

รูปรถผมคันขวาสุดแถวหน้า วันครบรอบชมรมครับ   ;)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
 :014:
เอ...ผมเดาว่าคุณนพคงหมายถึง NB สีฟ้า ที่ขับเรียบร้อบคันนี้ป่าว

ผมว่าปิดแล้วดูเรียบร้อยดี เสียงลมไม่ดังมากเวลาเปิดกระจกลงหมด (แล้วก็ไม่มี Roll Bar ด้วย) ฝุ่นไม่เลอะเทอะผ้าใบหลังคา

ส่วนเวลาเอาหลังคาขึ้น ผมไม่ได้พับเก็บท้ายให้เกะกะ แต่วางไว้ที่เดิมเสมือนหนึ่งผ้าปูทับบนแผ่นท้าย