ผู้เขียน หัวข้อ: PRAPHAN แนะนำตัวครับ  (อ่าน 11405 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pijit30

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
Re: PRAPHAN แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:57:56 AM »
   สวัสดีครับ ผมประพันธ์ หรือเรียก "เอ" ก็ได้ครับ เป็นสมาชิก MIATA CLUB มาตั้งแต่บ้านหลังเก่าแล้วครับ
   แต่ยังไม่มีโอกาสแนะนำตัวเลย ผมใช้รถคันนี้มา 2ปีกว่าๆแล้วครับ ก็เริ่มแต่งมาเรื่อยๆ อาจดูแต่งมั่วๆหน่อย
   แต่ก็แต่งตามความชอบครับ  ผมอยู่ อ.แม่สาย จ.เชียงราย กับ จ.เชียงใหม่ ถ้าเจอทักทายกันบ้างนะครับ
   ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนครับ

MAZDA ROADSTER NC2 PART MAZDA OPTION
  (FRONT LIP+SIDE SKIRT+REAR SPOILER+REAR DIFFUSER+FUEL FILLER)

ล้อMAX 8x19" OFFSET +50 ยาง225-35-19

PLATE MAZDA OPTION

กระจกมองหลัง ZOOM ENGINEERING

ROADSTER MAT & PLATE MAZDA OPTION

CARBRING STRUT TOWER BAR

CARBRING FLOOR CROSS BAR

AUTO EXE MEMBER BRACE SET

BEATRUSH RAM AIR INTAKE SYSTEM

A'PEXI

AUTO EXE TAIL MUFFLER

BRITZ R-VIT I-COLOR FLASH + NTD 3-DRIVE + I.L STYLE AIR VENT RING

สวยมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ praphan

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:49:36 AM »
ค้ำ CARBRING หาเบิกจากไหนอะครับ ขอบคุณมากคร้าบ

จาก prodrive shop ครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:57:31 AM »
ขอบคุณครับ คุณ Pijit30  :)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:39:00 AM »
สวยงาม เรียบร้อย

ออฟไลน์ Campz

• MIATA Level 3
  • Gift : 10
  • Originality is a mark of genius.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:25:51 PM »
พอจำราคาได้ไหมครับ ค้ำหน้า-หลัง CARBRING ประมาณเท่าไรขอบคุณมากคร้าบ ^^
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ พื้นที่ดีๆ www.miata-thai.net

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 08:07:53 PM »
สวยงามสุดๆ
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:28:34 PM »
 รถสีสวยมากครับแต่งได้ลงตัวสุดๆ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:36:50 PM »
พอจำราคาได้ไหมครับ ค้ำหน้า-หลัง CARBRING ประมาณเท่าไรขอบคุณมากคร้าบ ^^

ถ้าจำไม่ผิด ค้ำหน้าประมาณ 14000 ค้ำหลัง 12000 ลองเช็คราคาดูอีกที่นะครับ

ออฟไลน์ yuthtang

• *
  • Gift : 0
    • Scale R Us
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:28:18 AM »
คันนี้แต่งสวยมากเลยครับ เรียบๆดี ชอบ ชอบ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:38:38 PM »
ชอบคันนี้มากเลยครับ  :like:

ออฟไลน์ springer99

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
  • ฉันเกิด..มาเพื่อสิ่งนี้..
    • www.akespringer.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:49:14 PM »
 :car: :like: :like:v
ผมขอสอบถามพี่หน่อยครับว่าใส่แม๊ดับยางชุดนี้แล้ว ต้องแก้ไขหรือปรับจุดอื่นบ้างหรือไม่ครับ..?
เช่นซุ้มล้อเวลาที่ใช้งานจริง ตอนจั๊มคอสะพาน หรือเวลาสาดโค้งแรงๆ จะติดซุ้มล้อหรือไม่?
และพี่โหลดจากเดิมกี่นิ้วครับ? ใช้งานจริงจะกระด้างกว่าเดิมมากไม๊.
จุดดีคือสวยงามและลงตัวมากครับ มีจุดไหนที่ควรปรับเพิ่มหรือป่าว  หรือว่าลงตัวพอดี ?
ต้องขออภัยที่ผมถามหลายอย่างครับ เนื่องจากรถพี่แต่งได้ลงตัว สวยงามมากครับ
ผมต้องการแต่งโดยจะยึดแนวทางพี่เป็นตัวอย่างอ๊ะครับ ตอนนี้ผมใส่ขอบ 17 นิ้ว ซีรี่45
มความรู้สึกว่ามันไม่เต็มอ๊ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือไม่สะดวกตามทางนี้ จะอนุญาตให้ผมโทรไปปึกษาเป้นการส่วนตัวก็ได้ครับ

ปล.  ถ้าผมเสียมารยาทที่ถามระเอีขดและมากเกินไป ก็ขอโทษพี่ด้วยครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 05:42:27 PM »
ยินดีครับคุณ springer 99 ผมขอแก้ไข off set ของล้อชุดนี้เป็น +47 ครับ ตอนนี้เปลี่ยนยางเป็น 215-35-19 ครับ ยางทั้งสองขนาดไม่มีผลใดๆกับล้อชุดนี้ครับ ใส่ได้เลย ไม่ต้องแก้ไข หรือปรับจุดใดๆเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้โหลดครับ แต่ยังมีช่วงห่างขอซุ้มล้ออีกพอสมควรครับ ถ้าโหลดลงอีกคงไม่ติดอะไรครับ ส่วนข้อเสียคือขนาดของยางบางลง การขับขี่คงต้องระวังมากขึ้น และความนุ่มนวลลดลงนิดหน่อยครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:17:54 PM »
ยินดีครับคุณ springer 99 ผมขอแก้ไข off set ของล้อชุดนี้เป็น +47 ครับ ตอนนี้เปลี่ยนยางเป็น 215-35-19 ครับ ยางทั้งสองขนาดไม่มีผลใดๆกับล้อชุดนี้ครับ ใส่ได้เลย ไม่ต้องแก้ไข หรือปรับจุดใดๆเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้โหลดครับ แต่ยังมีช่วงห่างขอซุ้มล้ออีกพอสมควรครับ ถ้าโหลดลงอีกคงไม่ติดอะไรครับ ส่วนข้อเสียคือขนาดของยางบางลง การขับขี่คงต้องระวังมากขึ้น และความนุ่มนวลลดลงนิดหน่อยครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ  :)

อันดับแรกคงต้องขอขอบคุณพี่praphan อย่างมากครับที่ อธิบายได้ระเอียดมากครับ
ขออนุญาตถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ  ว่า แม๊กที่ ออฟเเซ็ต+47 ต้องเป็นแม๊กนอกแท้ที่ราคาแพงๆเท่านั้นหรือป่าว
หรือว่าแม๊กไต้หวัน ก็มีขายกันทั่วไปครับ    แล้วถ้าผมใส่ช่วงล่างมาแล้ว ที่สามารถปรับสูงต่ำได้ คงไม่ติดใช่ไม๊ครับ
ขอบคุณครับ 
ปล.  หรือ  อยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็ยินดีอย่ายิ่งครับ  เนื่องจากตอนนี้กำลัง ลังเลอยู่ระหว่าง 18 กับ 19 นิ้ว ครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:59:59 AM »
สวัสดีครับ คุณ springer 99  ล้อใส่แล้วจะสวย+ ติดหรือไม่ อยู่ที่เลือกขนาดล้อ+off set ที่เหมาะสมครับ ส่วนล้อขอบ 19 *8*45 ขึ้นไปจะหายากสักหน่อยครับ ล้อถ้าได้ล้อดีๆเป็น forged wheel ก็จะได้ความสวย+แข็งแรง+น้ำหนักที่เบากว่า ก็จะลดภาระของเครื่องยนต์ และช่วงล่างครับ ,ยางขอบ 19 size นี้หายาก+มีให้เลือกน้อย+ราคาสูงหน่อยครับ ส่วนการปรับโหลดรถลงถ้าไม่มากเกินไป ล้อชุดนี้ไม่ติดครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:02:06 PM »
 :like: :car:

ขอขอบคุณมากครับพี่  จะเอาเป็นแนวทางแต่ง ในอนาคตอันไกล้นี้ครับ