ผู้เขียน หัวข้อ: . . . รายงานผลจากการเอารถไปซ่อมศูนย์ / ใครว่าเอาไปซ่อมศูนย์แล้วไม่ดี ไม่จริ้ง .  (อ่าน 4776 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :car: เอารถไปเข้าศูนย์มา ต่อเนื่องจากกระทู๊นี้นะครับ http://www.miata-thai.net/index.php?topic=1357.0 ที่ว่ารถกินน้ำมันมากกว่าปกติ

ก็ได้คุยกับอาจารย์หิรัญแล้วว่าต้องทิ้งรถไว้ประมาณสัปดาห์นึง
ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับ ค่าบริการทั้งหมดออกมาอยู่ที่น่าพอใจ :002:
เมื่อวานเอารถไปวิ่งที่สนาม วิ่งได้ดีเลยทีเดียว อาการสะดุดๆของเครื่องไม่มี รู้สึกว่าม้าออกมาได้เต็มกำลัง
ก็มีคุณวิทย์ NA ซึ่งเป็นโปรเรซ ไปวิ่งกับคลับอิมเพรซซ่า ได้ลองขับรถผมด้วยก็บอกว่ารถยังสภาพดีอยู่
เราก็ยิ้มอย่างสบายใจเลยแฮะ  :117:

ส่วนการประหยัดน้ำมันต้องลองอีกทีครับ เพราะว่าเมื่อวานเอารถไปอัดมา คงไม่สามารถบอกได้ว่าปกติหรือเปล่า
แล้วจะตามมา update กันอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ดีใจด้วยที่เจ้าตัวเล็กหายป่วย แถมค่ารักษาก็พอรับไหว

ป๊มซัดน้ำเกลือ 2 ขวด โดนค่าห้องคืนละสี่พัน ดันเบิกได้แค่พันสอง ชีวิตหนอชีวิต

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ดีใจด้วยที่เจ้าตัวเล็กหายป่วย แถมค่ารักษาก็พอรับไหว

ป๊มซัดน้ำเกลือ 2 ขวด โดนค่าห้องคืนละสี่พัน ดันเบิกได้แค่พันสอง ชีวิตหนอชีวิต

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

อาจารย์หนุ่มหายไวๆนะครับ ได้ออกมาซิ่งกัน แต่ตอนนี้ต้องพักผ่อนเยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 26
ดีใจด้วยรถน้องโจ๊กหายป่วยแล้ว
อ.หนุ่มก็หายไวๆด้วยนะ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
มายืนยันอีกคนว่ารถโจ๊ควิ่งเนียนมากๆ ช่วงล่างนุ่มๆ เครื่องเงียบๆ

และเพิ่งได้เคยลองขับNA8เกียร์AUTO มานพุงติด :emo54:ดีจิงๆ

พรุ่งนี้ยกเครื่อง1600ทิ้งเลยดีมะ :emo48:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
เสร็จแล้วเหรอคับเนี่ยะ ดีใจด้วยนะคับคุณโจ๊ก

รอฟังผลอัตราการสิ้นเปลืองครับ...

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
มารอผลการใช้น้ำมันอีกคนนึง

ว่าตกลงกิน วันละกี่ช้อนโต๊ะ

คุณแจ๊ค ก็หายไปด้วยเลย พวกรถกินน้ำมันจุ
ผมอีเมล์รูปน้องสาวไปให้ ได้รับยังคับ

• *

คุณแจ๊ค ก็หายไปด้วยเลย พวกรถกินน้ำมันจุ
ผมอีเมล์รูปน้องสาวไปให้ ได้รับยังคับ

จัดหนักๆให้เติ้ลบ้างจิคับพี่ธเนศ :emo58: :emo58:

• VIP
  • *
ขอมาก็จัดให้ดิ น้องรัก

ขะหนาดนี้ หนักพอป่าว  ข้างละ 20โล ตัวคังหาก

• *
ขอมาก็จัดให้ดิ น้องรัก

ขะหนาดนี้ หนักพอป่าว  ข้างละ 20โล ตัวคังหาก

อันนี้ขอยอมแพ้คับพี่ ???

• *
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com

ไม่ได้หายไปไหนครับพี่ พอดีได้ปอดบวม + air flow มาลองเปลี่ยนก็เลยจะลองใช้ดูก่อน

แต่ช่วงนี้ฝนตกชุกทุกวัน ก็เลยไม่ค่อยได้เอาออกเท่าไหร่ เลยยังไม่ทราบผลอะคับ...

ส่วนรูปน้องสาวผมก็ยังคงมิได้รับอีกตามเคยอะพี่ สงสัย ของมันแรง....
:emo58:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

• VIP
  • *
ง้านก็ส่งอีแมวมาใหม่โดยด่วน (ทางPMของเวปก็ได้)

ม่ายงั้นจะโหลดขึ้น Public Folder Picasa แล้วปล่อยให้มันใหลไป เอง ตามความงามของภาพ

:025:

ทีนี้ใครจาหัวแบะ หรือแขนหัก ก็คงต้องให้เปนไปตามยถากรรม

• *
อ่า....ส่งให้ด่วนเลยคับ   :106:

รายงานผลครับ หลังจากซ่อมแล้วหายไปนาน

เพราะว่าเมื่อตอนหลังจากเอาออกจากศูนย์เสร็จ รู้สึกว่าเครื่องนิ่งขึ้น เวลาอัดรถเลยอัดแบบสะใจไปเลย สนุกเท้า 5555
ทีนี้อาทิตย์นี้ลองขับแบบปกติ ปรากฏว่าผลออกมาเป็นที่น่าพอใจครับ คือ 8-9-เกือบๆ10 กิโล / ลิตร

:)

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ส่งการบ้านช้ามาก ... แต่ดีกว่าไม่มาส่งนะ  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car: