ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยหนักบ้าง ไม่หนักบ้าง  (อ่าน 3001 ครั้ง)

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
พวงมาลัยหนักบ้าง ไม่หนักบ้าง
« เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 05:59:02 PM »
ปัญหาตอนนี้คือพวงมาลัยหนักกว่าปกติ (แต่ไม่หนักเท่ารถกระบะ) แต่ก็ทนขับได้อยู่

แต่มาไม่นานมันกลับมาเบาเหมือนเดิม สักพักก็หนัก เลยงงว่าทำไม

เพิ่มเติมคือ น้ำมันพาวเวอร์ก็ไม่ขาด แต่แร็คพาวเวอร์ผมมันซึมอยู่แล้วต้องคอยเติม เปิดดูกระปุกพาวเวอร์ก็ไหลวนอยู่

ประเด็นคืออยากรู้ว่าต้องซ่อมตรงไหนก่อนดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 06:00:59 PM โดย นู๋นัท_n25 »

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: พวงมาลัยหนักบ้าง ไม่หนักบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:11:31 AM »
ตั้งแร็คพวงมาลัยตึงไปปล่าวคับ

หรือไม่ยางหัวโช๊คเริ่มกลับบ้านแล้ว

Re: พวงมาลัยหนักบ้าง ไม่หนักบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 12:09:22 PM »
แร้คพวงมาลัยตั้งตรงไหนครับ เดี๋ยวจะลองดู

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:17:28 AM »
แร้คพวงมาลัยตั้งตรงไหนครับ เดี๋ยวจะลองดู

ต้องมุดลงไปขันอะคับ

ให้ร้านช่วงล่างลองดูดีกว่าคับ

แต่ก้ไม่แน่นะคับ อาจเป็นสาเหตุอื่นๆก็ได้

ลองไล่เช็คดูคับ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 09:15:42 PM »
หวัดดีครับ อาการที่เรารู้สึกว่าพวงมาลัยหนักมีหายสาเหตุ
             1.ราคาพวงมาลัยที่ห้อยคล้องนักร้องมีราคาแพงมาก(อันนี้นอกประเด็น)

1.1หน้าจะเกิดปัญหาที่ตัวปั่นน้ำมันพาวเวอร์ ช่วงเวลาที่ปั่นอยู่ถ้าน้ำมันน้อยปั่นแล้วเป็นฟองมาก
                  พวมมาลัยจะหนักหน่วงๆแต่ถ้ามีน้ำมันมาปั่นแล้วไม่เป็นฟองมากพวงมาลัยก็ปกติ
                  ลองดูนะครับ เท่าที่พอรู้
  :014:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:36:29 PM »
รถ NA คันเก่าของผมก็เป็นครับ จะหนักตอนแอร์ทำงาน

เลยเข้าใจไปเองว่า รอบเครื่องถูกคอมแอร์ดึงแรงไปด้วย

เลยทำให้ปั้มพาวเว่อร์โดนดึงแรงไปด้วย ไม่รู้ถูกป่าว

พี่ต้นรบกวนมาไขข้อสงสัยด่วนคร้าบบบบบบ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:50:53 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน คับ

1.1หน้าจะเกิดปัญหาที่ตัวปั่นน้ำมันพาวเวอร์ ช่วงเวลาที่ปั่นอยู่ถ้าน้ำมันน้อยปั่นแล้วเป็นฟองมาก
                  พวมมาลัยจะหนักหน่วงๆแต่ถ้ามีน้ำมันมาปั่นแล้วไม่เป็นฟองมากพวงมาลัยก็ปกติ
                  ลองดูนะครับ เท่าที่พอรู้
 :014:

แสดงว่าน่าจะมีอากาศในระบบใช่ป่าวคับ (เพราะมีช่วงนึงลืมเติมน้ำมันพาวเวอร์)
ต้องไล่อากาศอย่างไรดีคับ