ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อครัชใหม่ที่ไหนดี ถ้าไม่ซื้อจากวรจักร  (อ่าน 3300 ครั้ง)

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
พอดีอยากได้ครัชใหม่ คราวที่แล้วจะซื้ออะไหล่จากวรจักรมาให้ช่างแถวบ้านเปลี่ยน

แต่คราวนี้ไหนๆก็จะเปลี่ยนเลยอยากได้ตัวเลือกมากกว่านี้ เลยสอบถามพี่ๆหน่อยว่า มีตัวเลือกอื่นไหมเอ่ย

ไม่เอาครัชทองแดงนะคับ รบกวนพี่ๆหน่อย ถ้าลงลายแทงพร้อมราคาด้วยจะดีมาก ขอบคุณครับ   :P

หรือ จะเอาครัชเก่าไปโมแบบ otop ดี?

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: ซื้อครัชใหม่ที่ไหนดี ถ้าไม่ซื้อจากวรจักร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 06:48:14 AM »
เรื่องของผ้าครัช
 1.แท้โรงงาน
 2.DK (ไดกิ้น)
 3.เอ็กซเซ็ดดี้

ลองดูครับ ราคาต่างกันเล็กน้อย

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
Re: ซื้อครัชใหม่ที่ไหนดี ถ้าไม่ซื้อจากวรจักร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:43:13 PM »
ผ้าครัชใหม่ลองเชคศนย์ดูสิครับ ผมเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้ว สองพันนิดๆ

นอกจากผ้าครัชก็มีลูกปืนและหวีด้วยนะครับทีควรต้องเปลี่ยน จะได้ใช้ไปนานหน่อย(ห้าหกหมื่นโลหรือมากกว่า)

ถ้าเอาไปโมด้วยการย้ำผ้าครัชใหม่บนจานเก่า ใช้ลูกปืนเก่าหวีเก่า  ก็จะอยู่ได้ไม่นาน (ซักหมื่นหรือสองหมื่นโล)

ถ้ามีเวลาและขนันยกเครื่องเข้าออกบ่อยๆ ก็คงไม่เป็นไร แต่ผมว่าไม่คุ้มค่าที่ประหยัดตังไปนะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:14:00 AM »
ขอบคุณคุณต้น และ คุณ Zoom-Zoomครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าครับ...

ตอนประมาณ 9หมื่นโล ลูกปินครัชมันร้องดังมากเลย คิดว่าไหนๆรื้อมาแล้ว ก็เลยจะยกครัชใหม่

แต่ด้วยความงกก็เลยเทียบๆตามร้านอะไหล่ สรุปได้ของที่พอเทียบได้หมด เหลือหวีครัชที่ไม่ได้เปลี่ยน

ตอนนี้วิ่งมาเกือบ แสนหกกว่าแล้ว ก็เลยกะว่าจะยกชุดครัชใหม่

สรุปน่าจะคงต้องถอยแบบ OEM โรงงานแน่เลย  :050:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:18:19 AM »
ขอบคุณคุณต้น และ คุณ Zoom-Zoomครับ

ตอนประมาณ 9หมื่นโล ลูกปินครัชมันร้องดังมากเลย คิดว่าไหนๆรื้อมาแล้ว ก็เลยจะยกครัชใหม่

แต่ด้วยความงกก็เลยเทียบๆตามร้านอะไหล่ สรุปได้ของที่พอเทียบได้หมด เหลือหวีครัชที่ไม่ได้เปลี่ยน

ตอนนี้วิ่งมาเกือบ แสนหกกว่าแล้ว ก็เลยกะว่าจะยกชุดครัชใหม่

สรุปน่าจะคงต้องถอยแบบ OEM โรงงานแน่เลย  :050:

คุณn25คับ เมื่อคืนวันอังคารแอบไปนั่งกินข้าวหน้าปากซอยอะปล่าวคับ :025:

ป๋มขออนุญาติลงรูปในMiata Huntหน่อยนะคับ :025:

พอดีป๋มมาเอาของที่พี่ต้น แล้วรีบกลับนครปฐมอะคับ ไม่งั้นว่าจาลงไปทักทายซะหน่อย :D

ไว้โอกาสหน้าคับ :emo55:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 04:09:34 PM »

คุณn25คับ เมื่อคืนวันอังคารแอบไปนั่งกินข้าวหน้าปากซอยอะปล่าวคับ :025:

ป๋มขออนุญาติลงรูปในMiata Huntหน่อยนะคับ :025:

พอดีป๋มมาเอาของที่พี่ต้น แล้วรีบกลับนครปฐมอะคับ ไม่งั้นว่าจาลงไปทักทายซะหน่อย :D

ไว้โอกาสหน้าคับ :emo55:

ช่ายแล้วครับ นั่งกินข้าวมันไก่อยู่  :025: :025: