ผู้เขียน หัวข้อ: Miniทริปนอกรอบ ขับรถอุ่นเครื่องไหว้พระเมืองกาญ ก่อนไปงานวันเกิดชมรม 21/11/09  (อ่าน 25174 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: Miniทริปนอกรอบ ขับรถอุ่นเครื่องไหว้พระเม&
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:00:18 AM »
ตกใจ แอบดีใจนึกว่าวันอื่น
 :106:
ไปไม่ได้ ติดงานแต่งอ่าๆๆๆๆ

อะ เพื่อความเป็นวัยรุ่นที่ยังไม่กลัว ..... ถึงจะไปงาน meeting ตอนเย็นไม่ได้ (ทั้งที่อยากจะไปใจจะขาด)
เพราะความเคารพใน ..... อิอิ เราก็ขอโดดไปตอนเช้าละกันวะ อิอิ แต่ แต่ แต่ แต่
ขีดเส้นตายได้ถึงเวลาบ่าย 2โมง ต้องขอแยกตัวกลับเข้ากรุงและมุ่งหน้าไป
ฉะเชิงเทราต่อ ตามคำสั่ง ! ครับ .......

BEER_LONZAR / NA1.6 / 1 คนครับ (แต่ขอแยกตัวกลับก่อน บ่าย 2 นะครับ อิอิ)

:emo64: :emo64:ยินดีต้อนรับK.BEERคับ :emo64: :emo64:

มาสนุกด้วยกันช่วงเช้าบ่ายไปฉะเชิงเทราต่อ :emo59:นับถือจิงๆคับ :emo59:

ตามที่หมายกำหนดการถ้าไม่เปลี่ยนแผน :025:ตามที่โพส(แต่คิดว่าไม่เปลี่ยนแผนแล้ว เพราะเวลายกยอปลาเนื่ออ่อนบ่ายโมงตรง จาไม่ทันพี่ๆที่หิว :025:) บ่ายสองเราจะมาถึงเจษฎา มิวเซี่ยม นครชัยศรี นครปฐมแล้วคับ

เท่ากับคุณBEER จาได้ขับรถเล่นทั้งไปและกลับคับ

อย่าลืมมาตามเวลานะคับนัดเจอ8.00น. รอจนล้อหมุน9.00น. ที่ปั้มปตท.ระหว่างสาย5และสาย6 (วิ่งมาเลื่อยๆจากกทม.ตลิ่งชัน จนเจอโลตัสสาย5อยู่สายมือ ถัดไปเจอปั้มปตท.เจ็ทเก่าทางซ้ายมือก็ปั้มนั้นเลยคับ

ถ้าสงสัยเส้นทางสามารถติดต่อสอบถามได้ที่พี่ต้นDIY 081-6825699คับ พี่ต้นจาไปรอรับทุกท่านที่จุดหมาย1 :emo64:

• *
สวัสดีครับเพื่อนๆ ผมดีใจที่มีเพื่อนๆพี่ๆพาเจ้าตัวเล็กมาออกกำลังกาย ดูท่าทางต้องจัดไปเขาใหญ่เดือน ธค/52 อีกรอบ
เพื่อเพื่อนๆที่ไม่ได้รวมในครั่งนึ้ หาวันอาทิตย์นะจะได้ไปกันได้ มีน้องเบียร์มาอีกคน ยิ่งสนุกNA6สีแดงดูดุโหดขนาดใหนตามมาดู
มีคุณเดฟเพิ่มอีก 1 ท่านNA8สีเงิน เอาน้องเติ้นเพิ่มรายชื่ออีก แล้วเจอกันเช้าวันเสาร์นะ ขอบคุณครับ :emo55:

เย้...เย้ มาเพิ่มอีก2ท่านแล้ว :emo64: :emo64: :emo64:

• *
พรุ่งนี้แล้วนะคับ เราจาได้เจอกัน อัดรถเล่นกัน

ตามที่ได้คุยกันไว้ นัดเจอกันที่จุดหมายแรก เวลา8.00น. รอจร9.00น. ล้อหมุน(แต่ถ้ามาถึงกันเร็วก็ดีคับ จะได้มีเวลาเต็มที่)

สถานที่นัดพบรวมพลจุดแรก@ปั้มปตท.เจ็ต(เก่า) อยู่ระหว่างสาย5กับสาย6นะคับ ขับสายเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรี จนเจอโลตัสสาย5อยู่ทางซ้ายมือ วิ่งตรงต่อ(ไม่ต้องออกคู่ขนาน) จนเจอปั้มปตท.ปั้มแรก(จากโลตัส)ทางซ้ายมือก็ปั้มนั้นเลยคับ  :car: จุดสังเกตในปั้มจามีร้านเสื้อผ้ายี่ห้อแตงโมอยู่ในปั้มด้านหน้า

แผนที่ปั้มปตท.Jiffyที่นัดเจอนะคับ

มาจากตลิ่งชัน วิ่งตรงมาถึงสายห้า เลยมานิดจาเจอโลตัสสาย5ทางซ้ายมือ วิ่งตรงต่อไปอีกจนเจอปั้มปตท.ทางซ้ายมือก็ถึงแล้วคับ... :car:จุดสังเกตปั้มปตท.นี้จาเป็นปั้มปตท.ที่มีJiffyนะคับไม่ช่าย เซเว่น :025:

และทางด้านหน้าปั้มจามีร้านขายเสื้อผ้าแตงโม ใหญ่ๆอยู่ตรงหัวมุมทงเข้าเลยคับ

ปั้มนี้คับ

มีร้านเสื้อแตงโมร้านนี้คับ

@จุดหมายนี้ใครมีข้อสงสัยเส้นทางหรือหลง โทรถามพี่ต้นDIYได้คับ 081-6825699 พี่เค้าจาไปรอรับทุกท่านที่นี่คับ

จากนั้นพี่ต้นจานำขบวนมีหาป๋ม ใครต้องการเบนซิล95ไม่มีคับ มีแต่V-POWERของเชลล์  :025:แรงกว่ากันเยอะ ถ้าใครต้องการกรุณาแจ้งพี่ต้นDIYไว้เลยนะคับ เราจาได้เจอกันที่ปั้มที่มีจำหน่าย(พี่ต้นรู้ทางคับ)

ส่วนกลุ่มทางบ้านโป่ง(พี่CHO)ถ้าสนใจไปขับรถเล่นด้วย พอเราถึงนครปฐมจาโทรนัดอีกทีเจอกันที่หน้าโรงแรมไทยนำก็ได้คับ

ขอบคุณทุกท่านที่ลงชื่อ สนใจไปร่วมสนุกกับกิจกรรมนี้ด้วยกัน และหวังว่าเราคงได้ร่วมสนุกในทริปหน้า(ธันวา)แน่นอน ใครที่ไม่มีรถ หรือไม่ได้ลงชื่อไว้แต่อยากไปก็โทรนัดคุณต้นได้เลยนะคับ :emo64:

จบจากทริปนี้ในช่วงเช้าเราจามาสนุกกันต้อที่งานชมรม@บ้านให้ความรัก ถ.อักษะกันต่อคับ :emo64:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
หลังจากที่ผมได้โทรไปลบเล้า นาย Jammaiman อยู่เป็นนาน 2 นาน :002:

ก็ได้คำตอบว่าไปคับ  เพิ่มมาอีก 1 ให้คึกคัก กันหน่อย  :005:

NA 1.6  สีแดง  / Jammaiman (Nock)   8)
  089-2058360

• *
มาสรุปจำนวน ณ ตอนนี้ 15 คันแล้วคับ

1. เติ้ล

2. พี่รัตน์Rattster

3. พี่บาส bas_m2(ขาโหด :car:)

4. พี่ยุ่ง :010:(หัวโต๊ะใหญ่ :025:)

5. พี่เล้ง(พี่เล้งอาจขอบาย พี่ยุ่งบอกมาว่าแฟนพี่เข้ารพ. :emo59:หายป่วยไวไวคับ :emo59:)

6. พี่ต้นDIY(คนนี้มาไม่ต้องกลัวรถพัง :025:)

7. พี่โมด (ปลาเมืองกาญหวานเจี๊ยบคับ :025:)

8. พี่ธเนศzoom-zoom (คู่ซี้พี่ยุ่งเลย)

9. พี่ตั้ว (ครบแกีงค์3ช่า พี่ยุ่ง พี่ธเนศ พี่ตั้ว :025:)

10. คุณป๊อปPOP_POP (สรุปลงชื่อไว้กี่ที่คับ :025:)

11. คุณPON

12. คุณโน๋คุง Redplayboy( ถูกนายPOPบังคับปล่าวคับ :025:แต่ไม่ทันแล้วแหละป๋มล็อคที่นั่งให้ท่านแล้ว :025:)

13. คุณโต 086-8820147 NB

14. คุณBEER_LONZAR

15. คุณเดฟ NA8สีเงิน

16. Jammaiman (Nock) NA 1.6  สีแดง

NA >>> 6 คัน :car:

NB >>> 5 คัน  :car:

NC >>> 3 คัน  :car:

พี่ตั๋วเอาน้องจูนตามมาอีกคัน

ท่านใดที่ไม่ได้ลงชื่อ หรือว่าจาขับรถอื่นไป :emo64: ถ้าสนใจอยากจะไปติดต่อนัดพบกับคุณต้นDIY 081-6825699ได้นะคับ :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 12:47:37 PM โดย TleMinicA »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52

ต้องขนาดโลมเล้าเลยหรอน้องป๊อป :117:

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
 :004: เติ้ลครับ shell v power เบนซิลนั่นแหละครับที่ต้องการเลย
 อยากทราบว่าระยะทางทั้งไปและกลับมันกี่กิโล จะได้เผื่อน้ำมันไว้ถูกเดี๋ยว กดหมดแม็กแล้วงานจะเข้า
กัวตามพี่รัตน์ขาโหด ไม่ทัน

• *
:004: เติ้ลครับ shell v power เบนซิลนั่นแหละครับที่ต้องการเลย
 อยากทราบว่าระยะทางทั้งไปและกลับมันกี่กิโล จะได้เผื่อน้ำมันไว้ถูกเดี๋ยว กดหมดแม็กแล้วงานจะเข้า
กัวตามพี่รัตน์ขาโหด ไม่ทัน

ไปกลับจาก กทม.ไปกาญ(ท่าม่วง)ไม่น่าเกิน200โลคับ แต่V-POWERมีแน่นอน ก่อนออกจากจุดหมายแรกบอกพี่ต้นได้เลยคับ เดี๋ยวพี่ต้นพามาเติมคับพี่บาส

รถพร้อมยังคับ :025:เติ้ลรู้ว่าพี่บาสอะพร้อมมานานแล้ว :025:

• *
มาสรุปจำนวน ณ ตอนนี้ 15 คันแล้วคับ

1. เติ้ล

2. พี่รัตน์Rattster

3. พี่บาส bas_m2(ขาโหด :car:)

4. พี่ยุ่ง :010:(หัวโต๊ะใหญ่ :025:)

5. พี่เล้ง(พี่เล้งอาจขอบาย พี่ยุ่งบอกมาว่าแฟนพี่เข้ารพ. :emo59:หายป่วยไวไวคับ :emo59:)

6. พี่ต้นDIY(คนนี้มาไม่ต้องกลัวรถพัง :025:)

7. พี่โมด (ปลาเมืองกาญหวานเจี๊ยบคับ :025:)

8. พี่ธเนศzoom-zoom (คู่ซี้พี่ยุ่งเลย)

9. พี่ตั้ว (ครบแกีงค์3ช่า พี่ยุ่ง พี่ธเนศ พี่ตั้ว :025:)

10. คุณป๊อปPOP_POP (สรุปลงชื่อไว้กี่ที่คับ :025:)

11. คุณPON

12. คุณโน๋คุง Redplayboy( ถูกนายPOPบังคับปล่าวคับ :025:แต่ไม่ทันแล้วแหละป๋มล็อคที่นั่งให้ท่านแล้ว :025:)

13. คุณโต 086-8820147 NB

14. คุณBEER_LONZAR

15. คุณเดฟ NA8สีเงิน

16. Jammaiman (Nock) NA 1.6  สีแดง

NA >>> 6 คัน :car:

NB >>> 5 คัน  :car:

NC >>> 3 คัน  :car:

พี่ตั๋วเอาน้องจูนตามมาอีกคัน

ท่านใดที่ไม่ได้ลงชื่อ หรือว่าจาขับรถอื่นไป :emo64: ถ้าสนใจอยากจะไปติดต่อนัดพบกับคุณต้นDIY 081-6825699ได้นะคับ :car:

• *
วันนี้รีบกลับบ้านไปล้างรถดีกว่า :025: :025:

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • BEER NATTAWUT
ว่าแต่ออก trip ครั้งนี้จะมีใครขับช้าเป็นเพื่ิอนป่าวหว่า อิอิ วิ่งได้ไม่เกิน 120 เพราะดูจากเหลี่ยมแต่ละคันแล้ว 5555 (ถึงก่อนกำหนดการแน่นอน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:40:28 PM โดย BEER...LONZAR »

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
ว่าแต่ออก trip ครั้งนี้จะมีใครขับช้าเป็นเพื่ิอนป่าวหว่า อิอิ วิ่งได้ไม่เกิน 120 เพราะดูจากเหลี่ยมแต่ละคันแล้ว 5555 (ถึงก่อนกำหนดการแน่นอน)

ร้อยยี่ไม่ทันหลอกเบียร์เอ๊ย ..   ขั้นต่ำพี่แกวิ่งกันร้อยสี่ ..  เชื่อป๋มเต๊อะ..     :036:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร

ร้อยยี่ไม่ทันหลอกเบียร์เอ๊ย ..   ขั้นต่ำพี่แกวิ่งกันร้อยสี่ ..  เชื่อป๋มเต๊อะ..     :036:

ขับ 160 ยัง รั้งท้ายเลย  :117:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
ปล. ตอนไปหัวหินป๋มไปร้อยแปด       ถึงหลังสุด  ฮ่าๆๆ       :004:

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • BEER NATTAWUT
ถ้างั้นเจอกันที่หมายครับ อิอิ บอกพิกัดมา 555