ผู้เขียน หัวข้อ: ::: Miata Hunt of August 2010 :::  (อ่าน 17937 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
::: Miata Hunt of August 2010 :::
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 04:08:09 PM »
กฏ-กติกา-มารยาท  

ภาพถ่ายเฉพาะรถที่ไม่เจอเป็นประจำ(บังเอิญเจอ)จึงนับคะแนน นัดกันมาแล้วถ่ายรูปไม่นับคะแนน   

ภาพถ่ายป้ายทะเบียนเหมือน(1 ครั้ง/เดือน)       5  points
ภาพถ่ายรถขณะเคลื่อนที่ได้                          2  points
ภาพถ่ายรถจอดได้                                     1  point

วันสิ้นสุดการนับคะแนนคือวันที่ 1 ก.ย.53 เวลา 12.00 น

วิธีการเล่น 

1.ต้องระบุวัน-เวลา-สถานที่ของภาพถ่าย จึงจะได้คะแนน

2. ภาพถ่ายรถสมาชิกชมรม นอกจากระบุวัน-เวลา-สถานที่ แล้วต้องระบุชื่อสมาชิกด้วย  จึงจะได้รับ bonus เพิ่มเป็น double points เช่น ภาพถ่ายรถจอด ปกติ 1 คะแนน ก็จะได้เป็น 2 คะแนน เป็นต้น 

3. ภาพถ่ายป้ายทะเบียนเหมือนจะต้องลงรูปรถ Miata พร้อมป้ายทะเบียนของตนเองด้วยนะครับ และเฉพาะพาหนะที่มีเลขทะเบียน 4 หลักเท่านั้น (มอเตอร์ไซค์ไม่นับ เพราะมีเลขแค่สามหลัก)   

ของรางวัลประจำเดือนนี้ รอน้อง TleMinicA มาแจ้งล่ะกันนะครับ  :emo58:     

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:   

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
Re: ::: Miata Hunt of August 2010 :::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:50:32 AM »
แล้วจาจัดเตรียมให้คับป๋ม :emo59:

sonikara

• บุคคลทั่วไป
Re: ::: Miata Hunt of August 2010 :::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:57:23 AM »
เปิดกันด้วยคันนี้เลยค่ะ เจอบ่อยมาก สงสัยต้องชวนมาเข้าชมรมจริงๆแล้วจะได้เป็น double point ซะเลยฮ่าๆๆ

Miata: White NC
Note: ซอยอารีย์ / August 1 / 11pm

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:03:08 AM »
โอ้ว...ประเดิมเลยเหรอแก้ว :025:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 08:39:19 AM »
เมื่อวานนี้เจอแต่ NC สีขาวทั้งบ่ายทั้งเย็นเลยครับ สียอดนิยมจริง ๆ แถมเป็น NC1 ทั้งหมดอีกต่างหาก  ???

คันแรก เป็นรถขาประจำของ Miata Hunt เพราะมีภาพให้เพื่อน ๆ เก็บแต้มกันทุกเดือน ขอบคุณมากนะครับ  :emo59:
วันที่ 2 ส.ค. เวลา 13.30 น โดยประมาณ ลานจอดรถ Emporium VIP ด้วยนะ  :emo10:

คันที่สอง ภาพไกลเห็นทะเบียนไม่ชัด แต่ว่าเค้าคือคุณ Dirty White นั่นเอง ทะเบียน 515 กันชนหน้าของ Auto Exe สเกิตร์ข้างของ Joy Full สปอยเลอร์ฝากระโปรงกลังอะไรจำ บ่ ได้ ล้อห้าก้านรมดำ ไฟท้ายดำ เผ็ด-สวย-ดุ  :-*
วันที่ 2 ส.ค. เวลา 18.00 น โดยประมาณ ถนนหน้าศูนย์วัฒนธรรมมุ่งหน้าแยกเหม่งจ๋าย  8)

คุณเอ้/Dirty White มารยาทดีมากครับ จอดเทียบกันแล้วมีเปิดกระจกยกมือไหว้ ทำเอาคนงงกันทั้งถนน ว่า NC สีขาวสองคันจอดเทียบกัน รู้จักกันด้วยเหรอ ฮิฮิ ... มิตรภาพอบอุ่นมากมายครับ สุขใจมาก ๆ   :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ iamaomog

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:50:16 PM »
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ (นิดๆ) เพราะไม่ค่อยปรากฎตัวในบอร์ด ชื่ออ้อมนะคะ ขอมาเล่นด้วยหนุกๆค่ะ

ไปสยามเจอ NC ตั้ง 2 คัน จอดใกล้ๆกันเลย หน้า Hard Rock Cafe สยามสแควร์ ตอนเกือบ 2 ทุ่มค่า (3 ส.ค.)

อีกคัน เจอตอนกำลังขับรถกล้บบ้าน ป๊าาาาดดด เจอที่สามแยกเทียมร่วมมิตร ตอน 4 ทุ่ม (3 ส.ค. เช่นกัน) เกือบจะไถคันข้างๆเพราะพยายามขับตามคันนี้...  :003:

วันนี้มีโชค เจอเพื่อนๆ 3 คัน ^^ แต่เกือบได้เคลมประกันตัวเอง

ปล. สงสัยอ้อมจะไม่มีโอกาสได้ double point ยังไม่รู้จักใครเท่าไหร่เลยอ่าค่ะ   :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 10:52:05 PM โดย iamaomog »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:56:54 PM »
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ (นิดๆ) เพราะไม่ค่อยปรากฎตัวในบอร์ด ชื่ออ้อมนะคะ ขอมาเล่นด้วยหนุกๆค่ะ

ไปสยามเจอ NC ตั้ง 2 คัน จอดใกล้ๆกันเลย หน้า Hard Rock Cafe สยามสแควร์ ตอนเกือบ 2 ทุ่มค่า (3 ส.ค.)

อีกคัน เจอตอนกำลังขับรถกล้บบ้าน ป๊าาาาดดด เจอที่สามแยกเทียมร่วมมิตร ตอน 4 ทุ่ม (3 ส.ค. เช่นกัน) เกือบจะไถคันข้างๆเพราะพยายามขับตามคันนี้...  :003:

วันนี้มีโชค เจอเพื่อนๆ 3 คัน ^^ แต่เกือบได้เคลมประกันตัวเอง

ปล. สงสัยอ้อมจะไม่มีโอกาสได้ double point ยังไม่รู้จักใครเท่าไหร่เลยอ่าค่ะ   :050:

จาหนุกอย่างไรก็ต้องระมัดระวัง ป้องกันด้วยนะคับ

ระวังอุบัติเหตุ ค๊าบบ อย่าคิดเป็นอื่น :025: :025:

ปล. :emo64: :emo64: :emo64:บ้านหลังนี้ด้วยคับ

วันนี้ก็มีทีเด็ดเหมือนกาน เข้ากทม. ทั้งทีมีของติดไม้ติดมือกลับบ้าง ไว้ยิงม้วนเดียวเลยแล้วกาน 8) 8)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 08:35:28 AM »
welcome to miata club of thailand   :emo64:

ขอบคุณมากครับคุณอ้อมที่แวะมาร่วมสนุกในกิจกรรม miata hunt เข้าใจว่ากฎ-กติกาต่าง ๆ คงทราบดีแล้ว เห็นระบุรุ่นรถได้ชัดเจนดี  ???

มาแล้วก็แวะไปพูดคุยในกระทู้อื่น ๆ ด้วยนะครับ เพื่อน ๆ หลายคนก็สนิทกันผ่านทางเว็บบอร์ด หน้าตาแทบไม่ได้เจอกันเท่าไหร่เลยด้วยซ้ำ ดังนั้นการรู้จักกันผ่านเว็บบอร์ด ก็สามารถนำไประบุใน miata hunt ได้เช่นกัน   :D

คราวนี้น้อง k r i s - มีเพื่อนแล้ว ดีใจด้วยนะค๊า  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ลป.ท่าน TleMinicA ตกลงเดือนนี้รางวัลอะไร ดูให้เหมาะสมด้วยนะจ๊ะ มีสมาชิกสาว ๆ มาเพิ่มแล้ว  :-*

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 03:57:23 PM »
ขอเพิ่มกฎ "ห้ามถ่ายรูป Miata จากศูนย์ Mazda หรือ อู่ซ่อม อู่สี" ด้วยดีไหมครับ  

( คือถ้าไม่ห้ามไว้  กระผมนี่แหละจะเป็นคนถ่ายเอง  เพราะบ้านผมอยู่แถว Mazda City ตรงซอยสุขุมวิท 36 นี่เอง   วะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า )   :P

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 04:57:50 PM »
เดือนนี้ยังไม่เจอเลย... รอก่อนๆ ชิชะๆ (นอนซมพิษไข้ต่อ)

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 07:05:34 PM »
 :002: :002: :002:
วะhahahahah เยี่ยมไปเรยค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะคุณอ้อม  :emo64: :emo64:
เล่นแล้วติดนะเกมส์นี้อ่ะ อิอิอิ  :025:

โจ๊กกินโจ๊กยัง?  ;) หายเร็วๆจ้า

เติ้ลอย่ามาทำซุ่ม คุณอ้อมมาแรง เดือนนี้อาจมี beginner's luck. อิอิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 07:08:23 PM »
ขอเพิ่มกฎ "ห้ามถ่ายรูป Miata จากศูนย์ Mazda หรือ อู่ซ่อม อู่สี" ด้วยดีไหมครับ  

( คือถ้าไม่ห้ามไว้  กระผมนี่แหละจะเป็นคนถ่ายเอง  เพราะบ้านผมอยู่แถว Mazda City ตรงซอยสุขุมวิท 36 นี่เอง   วะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า )   :P

ถ่ายรถในศูนย์ไม่นับแต้มครับ ในบ้านก็ไม่นับแต้ม เพราะถือว่าเป็น "เขตปลอดภัย(จากการ hunt)" อู่รถหากไม่ใช่อู่ซ่อม MX-5 แล้วผ่านไปเจอ อนุโลมให้ได้ครับ  ???

น้อง k r i s - เดือนนี้ตัด TleMinicA ไปได้เลย เพราะไม่มีสิทธิรับของรางวัลอยู่แล้วค่า ในฐานะแชมป์เดือน ก.ค. อิอิ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ tum star

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 07:32:17 PM »
อยากเล่นด้วยแต่ลงรูปไม่เป็น มันยากเย็นเกินวัย  555...

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 07:34:27 PM »
ตอน post ข้อความให้สั่งเกตุมุมล่างด้านซ้าย ... จะมีคำว่า "ตัวเลือกเพิ่มเติม" แล้ว click เข้าไปครับ  ???

รับรองว่าไม่ยากเย็นเกินวัย(หนุ่ม)แน่ ๆ  ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:38:59 AM »
welcome to miata club of thailand   :emo64:

ลป.ท่าน TleMinicA ตกลงเดือนนี้รางวัลอะไร ดูให้เหมาะสมด้วยนะจ๊ะ มีสมาชิกสาว ๆ มาเพิ่มแล้ว  :-*

ยังคิดไม่ออกเลยค๊าาบว่าจาให้อารายดี..แล้วยิ่งมี ญ มาเล่นด้วยนี่ ;) เอาอารายดีน๊าาา

ปล. ของรางวัลแก้วเติ้ลยังเก็บไว้ให้เด้อ....ไว้มีมิตติ้งนอกรอบคราวหน้า จาเอาไปนะแก้ว

:002: :002: :002:

เติ้ลอย่ามาทำซุ่ม คุณอ้อมมาแรง เดือนนี้อาจมี beginner's luck. อิอิอิ

ปล่าวเลยนะแก้วเติ้ลไม่ได้ซุ่มซะหน่อย เพราะเติ้ลมะช่ายตาอยู่ :emo58: :emo58: ตาอยู่ต้องถามพี่ต้นเค้า :025: